న్యూస్ 18 ర్యాప్: ఇండియా గ్రౌండ్స్ బోయింగ్, దేవ్ గౌడ ప్రకటన & ఇతర కథలు మీరు మిస్డ్ – News18

న్యూస్ 18 ర్యాప్: ఇండియా గ్రౌండ్స్ బోయింగ్, దేవ్ గౌడ ప్రకటన & ఇతర కథలు మీరు మిస్డ్ – News18
News18 Wrap: India Grounds Boeing, Deve Gowda Announcement & Other Stories You Missed
ప్రాతినిధ్య ఫోటో. (రాయిటర్స్)
News18 సర్దుబాటు మీరు అన్ని సార్లు వద్ద నవీకరించబడింది ఉండడానికి సహాయం నేడు News18.com అతిపెద్ద కథలు కొన్ని తెస్తుంది.

మీరు తప్పిపోయినట్లయితే

యాజమాన్యాలు ఫెలిసిటీ హఫ్ఫ్మన్ మరియు లోరీ లాఫ్లిన్లతో సహా దాదాపు 50 మంది సభ్యులు మంగళవారం ఆరోపణలు ఎదుర్కొన్నారు, సంపన్న అమెరికన్లకు యాలే మరియు స్టాన్ఫోర్డ్ వంటి ఉన్నత విశ్వవిద్యాలయాల్లోకి తమ పిల్లలను పొందడానికి సహాయపడే $ 25 మిలియన్ స్కామ్గా ఫెడరల్ అధికారులు పేర్కొన్నారు. కాలిఫోర్నియాలోని న్యూపోర్ట్, కాలిఫోర్నియాలోని ఒక చిన్న కళాశాల తయారీ సంస్థలో అమెరికా సంయుక్త రాష్ట్రాల్లో వెలుగులోకి తెచ్చిన అతి పెద్ద కళాశాల ప్రవేశం మోసపూరితమైనది. ఇది కోచ్లు, మోసపూరిత పరీక్షల తయారీదారులు మరియు లాభదాయకమైన తల్లిదండ్రుల సంతానం కోసం దరఖాస్తులను పొందేందుకు ఎలైట్ పోటీదారులకు కాని అథ్లెటిక్ దరఖాస్తుదారులను తప్పుదోవ పట్టించే ఫోటోలకు కూడా లంచాలు ఇచ్చింది. మరింత తెలుసుకోవడానికి

ఇక్కడ

.

విప్రోలో 34 శాతం వాటాను ఐటి సజార్ అజీమ్ ప్రేమ్జీ 52,750 కోట్ల రూపాయలకు కేటాయించారు. దాంతో తన ఫౌండేషన్లో దాతృత్వంలో పాలుపంచుకున్నట్లు ఒక ప్రకటన వెల్లడించింది. దీనితో, ప్రేమ్జీ అందించిన అజీమ్ ప్రేమ్జీ ఫౌండేషన్ యొక్క దాతృత్వ కార్యక్రమాలకు మద్దతు ఇచ్చే ఎండోమెంట్ కార్పోస్ మొత్తం విలువ 1.45 లక్షల కోట్ల రూపాయలకు చేరుకుంది, ఇందులో విప్రో లిమిటెడ్ యొక్క 67 శాతం ఆర్థిక యాజమాన్యం ఉంది. అజీమ్ ప్రేమ్జీ ఫౌండేషన్ చైర్మన్ విప్రో ఛైర్మన్ ప్రేమ్జీ బుధవారం ప్రకటించారు. దాతృత్వానికి తన నిబద్ధతను పెంచుతూ తన వ్యక్తిగత ఆస్తులను త్యజించి, వాటిని ఎండోమెంట్ కార్పస్కు కేటాయించారు. ఇంకా చదవండి

ఇక్కడ

.

పంజాబ్ కేబినెట్ మంత్రి నవజోత్ సింగ్ సిద్ధూ గురించి ప్రస్తావించడానికి నటుడు-హాస్యనటుడు కికు షర్దా

ది కపిల్ శర్మ షో

1983 క్రికెట్ ప్రపంచ కప్ విజేత జట్టు టీవీ ఎంటర్టైనర్లో కనిపించినప్పుడు. ఫిబ్రవరి 14 న పుల్వామా ఆత్మాహుతి దాడి తరువాత 40 మంది సిఆర్పిఎఫ్ జవాన్లు మరణించారు. ఇదే జరిగింది

తరువాత

.

ఇథియోపియా బుధవారం మాట్లాడుతూ బోయింగ్ 737 MAX 8 భద్రతా ఆందోళనల మధ్య సమాధానాల కోసం తక్షణం విశ్లేషణ కోసం గత వారాంతపు ఘోరమైన ఇథియోపియన్ ఎయిర్లైన్స్ క్రాష్ నుండి ఐరోపాకు బ్లాక్ బాక్సులను పంపుతుంది. అమెరికా వాయువ్య దిగ్గజం యొక్క అత్యధికంగా అమ్ముడైన జెట్ను వారి వాయువు నుండి నిషేధించటానికి ప్రపంచవ్యాప్తంగా ప్రభుత్వాలు. ఈ ప్రయత్నం పనివాడు సురక్షితమని రుజువు చేయడానికి బోయింగ్పై ఒత్తిడి తెచ్చింది. మరింత తెలుసుకోవడానికి

ఇక్కడ

.

మాజీ ప్రధానమంత్రి, జెడి (ఎస్) జాతీయ అధ్యక్షుడు హెచ్డి దేవ్ గౌడ హసన్ స్థానానికి పార్టీ అభ్యర్థిగా తన మనవడు ప్రజ్వాల్ రెవన్నాను అధికారికంగా ప్రకటించారు. హౌసన్ నుండి సిట్టింగ్ ఎంపీ గౌడ. హోలెన్సర్పూర్ తాలూకాలోని ముదలహిపు గ్రామంలో పార్టీ కార్యకర్తల సమావేశంలో గౌడ ఈ ప్రకటన చేశారు. “ఈ ఎన్నికలో విజయం సాధించడానికి మీరు అతనిని ఆశీర్వదించాలని నేను కోరుకుంటాను” అని భావించాడు. అతని మనవడు అతని కన్నీరుని తుడిచిపెట్టేశాడు. భావోద్వేగ కలయిక గురించి మరింత చదవండి

ఇక్కడ

.

సుప్రీం కోర్టు బుధవారం అస్సాం ప్రభుత్వాన్ని విదేశీ సంస్థల ట్రిబ్యునల్ కార్యనిర్వాహక కార్యక్రమంలో విరమించిందని, మార్చి 27 నాటికి వివరాలను కోరింది. జస్టిస్ దీపక్ గుప్తా, సంజీవ్ ఖన్నాలతో పాటు భారత్ ప్రధాన న్యాయమూర్తి రంజన్ గోగోయి బెంచ్కు సమాచారం అందించారు. అస్సాం ప్రభుత్వం గత 10 ఏళ్లలో 50,000 మందికి పైగా వలసదారులు ట్రిబ్యునల్ ద్వారా విదేశీయులని ప్రకటించారు. మరింత తెలుసుకోవడానికి

ఇక్కడ

.

ఐదుసార్లు బాలన్ డి ఓర్ విజేత క్రిస్టియానో ​​రొనాల్డో మరోసారి మంగళవారం రాత్రి నిరూపించాడు ఎందుకు అతను GOAT భావిస్తారు. పోర్చుగీస్ సూపర్ స్టార్ అంటెటికో మాడ్రిడ్కు వ్యతిరేకంగా ఒక అద్భుతమైన హ్యాట్రిక్ సాధించి ఛాంపియన్స్ లీగ్ క్వార్టర్-ఫైనల్స్లో తన జట్టును ముందుకు నడిపిన తరువాత జువెంటస్ 3-0 (మొత్తం మీద 3-2 స్కోరు) కోసం ఒక థ్రిల్లింగ్ మ్యాచ్ గెలిచాడు. 34 ఏళ్ల గోళ్ళు రెండుగా గోల్స్ గా మార్చగా, మూడవది చివరి పెనాల్టీ రూపంలో వచ్చింది. అలా చేయడం ద్వారా, రోనాల్డో మొత్తం యూరోపియన్ పోటీలలో 125 గోల్స్ సాధించిన మొట్టమొదటి ఆటగాడు అయ్యాడు. వేడుక గురించి చదవండి

ఇక్కడ

.

అంగీకరిస్తున్నారు లేదా అసమ్మతిని?

రానున్న లోక్సభ ఎన్నికలు భారత ఆర్ధికవ్యవస్థ రాష్ట్రంపై పోరాడుతున్నాయని, దాని నిరుద్యోగ వృద్ధి లేదా జాతీయ భద్రతా ట్రంప్ ప్రతి ఆర్థిక ఆందోళనలో ఉందా? పుల్వామా దాడులకు ప్రతీకారం తీర్చుకోవాలని భారతదేశం నిర్ణయించుకున్న రోజు వరకు, చాలా మంది భారతీయులు రాబోయే ఆదేశం కోసం ఆర్థిక వ్యవస్థ యొక్క దుర్భిస్థితి ఒంటరి అతిపెద్ద సమస్యగా అంగీకరించారు. కానీ పాకిస్తానీ మట్టిపై ఐఎఎఫ్ సమ్మెలు దాదాపు రాత్రిపూట ఆ కథనాన్ని మార్చాయి. ఇప్పుడు, అధికార పార్టీ ఓటు చేసుకొనే జాతీయ భద్రత ఓటర్ల మెదడు మీద ఎక్కువగా ఉంది. పొరుగు దేశాల చుట్టుప్రక్కల ఉపన్యాసం మరియు దాని చర్యలను ఉంచడానికి కథనం మార్చడానికి ప్రయత్నిస్తుంది, తాజా వృద్ధి సంఖ్యను హైలైట్ చేయాలి.

ఇంకా చదవండి

.

ది ఆర్ట్ అఫ్ ది డే

మిర్ సుహైల్ చేత నెట్వర్క్ 18 సృజనాత్మకత.

ప్రపంచ వాణిజ్య విమాన సంస్థ గత ఐదు నెలల్లో రెండు ప్రధాన విషాద సంఘటనలు చోటుచేసుకుంది, దీని ఫలితంగా 346 మంది మరణించారు. జకార్తా, జకార్తా నుండి 12 నిమిషాల ప్రయాణంలో జావా సముద్రంలో ఒక లయన్ ఎయిర్లైన్స్ ఫ్లైట్ 610 కుప్పకూలింది, అక్టోబర్ 29, 2018 న మొదటి సంఘటన జరిగింది. అన్ని 189 బోర్డులో మరణించారు. ఇథియోపియన్ ఎయిర్లైన్స్ విమానం 302 నుంచి నైరోబీకి వెళ్లిన వెంటనే ఆదివారం ఆగిపోయి, ఆపై వెంటనే 157 మంది చనిపోయారు. బోయింగ్ ద్వారా తయారయ్యే 737 మ్యాక్స్ 8 విమానాలను ప్రపంచవ్యాప్త వాణిజ్య విమాన పరిశ్రమలో భారీ ఎదురుదెబ్బలు ఎదుర్కొంటున్నందున, అదే మోడల్ రెండుసార్లు అదే విషాదాలలో పాలుపంచుకుంది. మరియు భారతదేశంలో,

విషయాలు భిన్నంగా ఉంటాయి

.