గూగుల్ 2.8 బిలియన్ మిస్లీడడింగ్ ప్రకటనలు 2018 – News18

గూగుల్ 2.8 బిలియన్ మిస్లీడడింగ్ ప్రకటనలు 2018 – News18

దాని 2018 “బాడ్ యాడ్స్ రిపోర్ట్” లో, ఇంటర్నెట్ దిగ్గజం ఆరు మిలియన్ల చెడు ప్రకటనలను ప్రతిరోజూ నిషేధించారు.

వార్తాసంస్థకు

Updated: మార్చి 14, 2019, 3:34 PM IST

Google Banned 2.3 Billion Misleading Ads in 2018
గూగుల్ నిషేధించింది 2.3 బిలియన్ లో తప్పుదోవ పట్టించే ప్రకటనలు 2018 (ప్రాతినిధ్య ఫోటో)

తప్పుదోవ పట్టించే మరియు తగని యాడ్స్ నుండి వినియోగదారులను రక్షించడం ద్వారా వెబ్ను మెరుగ్గా ఉంచడానికి ఉద్దేశించినది, గురువారం గూగుల్ దాని ప్రకటనల విధానాలను ఉల్లంఘించిన 2.3 బిలియన్ తప్పుదోవ పట్టించే ప్రకటనలను నిషేధించింది మరియు 31 కొత్త విధానాలను ప్రవేశపెట్టింది. దాని 2018 “బాడ్ యాడ్స్ రిపోర్ట్” లో, ఇంటర్నెట్ దిగ్గజం ఆరు మిలియన్ల చెడు ప్రకటనలను ప్రతిరోజూ నిషేధించారు.

“Google లో, ప్రతి ఒక్కరికీ పనిచేసే ఆరోగ్యకరమైన మరియు స్థిరమైన ప్రకటనల పర్యావరణ వ్యవస్థను సృష్టించడం కోసం మేము మా బాధ్యతలను తీసుకుంటాము.సంబంధిత వ్యాపారాలు, ఉత్పత్తులు మరియు సేవలతో వినియోగదారులను కనెక్ట్ చేయడానికి మా ప్రకటనలు ఉద్దేశించబడ్డాయి, కానీ చెడు ప్రకటనలు అనుభవాన్ని నాశనం చేస్తాయి. గూగుల్, వినియోగదారులు, ప్రకటనదారులు మరియు ప్రచురణకర్తలని రక్షించడంపై దృష్టి పెట్టింది, ముఖ్యమైన సాంకేతిక వనరులను పెట్టుబడి పెట్టడం ద్వారా “అని స్కాట్ స్పెన్సర్, సుస్థిరమైన ప్రకటనల డైరెక్టర్ గూగుల్ ఒక ప్రకటనలో తెలిపారు.

వేదికల ద్వారా దాని విధానాల ద్వారా పర్యావరణ వ్యవస్థను సురక్షితంగా ఉంచడానికి దాని యొక్క “బాడ్ యాడ్స్ రిపోర్ట్”, టెక్ టైటాన్ షేర్ కీ చర్యలు మరియు డేటా ద్వారా. “దురదృష్టవశాత్తు వినియోగదారులకు, గూగుల్ భాగస్వాములకు మరియు బహిరంగ వెబ్ యొక్క స్థిరత్వంకు ముప్పుగా ఉన్నందున ఇది మా ప్రధాన ప్రాధాన్యతను కొనసాగిస్తుంది,” స్పెన్సర్ జోడించారు. కంపెనీ కూడా ఒక మిలియన్ చెడు ప్రకటనదారు ఖాతాలను గుర్తించి, తొలగించింది, ఇది 2017 లో రద్దు చేయబడిన మొత్తాన్ని రెట్టింపుగా ఉంది.

దాదాపు 734,000 మంది ప్రచురణకర్తలు మరియు అనువర్తన డెవలపర్లు Google ప్రకటన నెట్వర్క్ నుండి రద్దు చేయబడ్డారు మరియు దాదాపు 1.5 మిలియన్ల అనువర్తనాలు పూర్తిగా ప్రకటనలు తొలగించబడ్డాయి. ప్రచురణకర్త విధానాలను ఉల్లంఘించిన సుమారు 28 మిలియన్ల పేజీలను ప్రకటనలను తీసివేయడం ద్వారా Google మరింత సూక్ష్మ స్థాయిలో చర్య తీసుకుంది.