న్యూజిలాండ్ మసీదు వలసదారులపై కోపం తెచ్చిన తెల్ల ఆరాధకుడు – ది హిందూ

న్యూజిలాండ్ మసీదు వలసదారులపై కోపం తెచ్చిన తెల్ల ఆరాధకుడు – ది హిందూ

న్యూజీలాండ్లో మసీదు కాల్పుల కనీసం ఒకదాని వెనుక ఉన్న సాయుధ శుక్రవారం 49 మంది మృతి చెందారు, అతను వదిలివేసిన మానిఫెస్టోలో కొన్ని విషయాలను స్పష్టంగా చేయడానికి ప్రయత్నించాడు – వలసదారులను ద్వేషించే 28 ఏళ్ల ఆస్ట్రేలియన్ తెల్ల జాతీయవాది. అతను ఐరోపాలో ముస్లింల చేత జరిపిన దాడుల గురించి కోపంతో ఉన్నాడు. అతను ప్రతీకారాన్ని కోరుకున్నాడు మరియు అతను భయం సృష్టించాలని కోరుకున్నాడు.

అతను కీర్తి కోరుకుంటూ కాదు పేర్కొన్నారు ఉన్నప్పటికీ, పోలీసు పేరు వెంటనే విడుదల కాదు సన్మానించారు పేరు బ్రెంట్టన్ టారాంట్ పేరుతో సోషల్ మీడియాలో పోస్ట్ 74-పేజీ పత్రం వెనుక వదిలి దీనిలో అతను మంచి తన వీక్షణలు వ్యాప్తి దాడి మనుగడ ఆశించాను ప్రసార వ్యవస్థ.

ఆ వినాశనం కనీసం 41 మంది మృతి చెందింది, నగరంలో రెండవ మసీదుపై జరిగిన దాడి చాలాకాలం తర్వాత చనిపోయి లేదు. పోలీస్ ఇద్దరూ కాల్పుల కోసం ఇద్దరూ బాధ్యతారని పోలీసులు చెప్పలేదు.

అతని మానిఫెస్టో మరియు వీడియో అపకీర్తికి స్పష్టమైన మరియు ధిక్కారమైన వ్యూహంగా ఉన్నప్పటికీ, వారు ప్రార్ధనలో మధ్యాహ్నం గడిపిన కొద్దిమంది అమాయకులను ఎందుకు లక్ష్యంగా చేసుకుంటారో అర్థం చేసుకోవడానికి పబ్లిక్ ప్రజలకు ముఖ్యమైన ఆధారాలు ఉన్నాయి.

న్యూజిలాండ్ కంటే న్యూక్లియర్ స్లాటర్ కోసం మరింత సంక్లిష్ట పరిస్థితులు ఉండవని, పోలీసుల అధికారులు అరుదుగా తుపాకీలను తీసుకువెళ్తారని అమెరికాను ఆగ్రహానికి గురైన మాస్ కాల్పుల నుండి వేరుచేయబడిన దేశం.

ఇంకా గన్ మాన్ తాను న్యూజిలాండ్ యొక్క దూరాన్ని అతను ఎంచుకున్న కారణంగా హైలైట్ చేసాడు. న్యూజిలాండ్లో జరిగిన దాడిలో భూమిపై ఎటువంటి ప్రదేశం సురక్షితంగా ఉందని మరియు న్యూజిలాండ్కు దూరంగా ఉన్న దేశం కూడా భారీ వలసలకు లోబడి ఉందని ఆయన పేర్కొన్నారు.

“నేను సాధ్యం కాదు … ఎవరైనా నేను బహుశా రోజువారీ వ్యవహారాలను కలిగి మరియు సంభాషణలు భాగస్వామ్యం మరియు సంకర్షణ చేసిన ఈ తీవ్ర ఏదో చేయగలరు అని నమ్ముతారు,” ట్రేసీ గ్రే ఆస్ట్రేలియన్ బ్రాడ్కాస్టింగ్ కార్పొరేషన్ చెప్పారు.

తన విశ్వాసాల గురించి గందరగోళంగా మరియు అంతమయినట్లుగా విరుద్ధమైన వివాదాలతో నిండిపోయే మానిఫెస్టో నిండి ఉంటుంది.

తన తెల్ల జాతీయవాద సిద్ధాంతాలకు మించి అతను ఒక పర్యావరణవేత్తగా పేర్కొన్నాడు మరియు చైనా తన రాజకీయ మరియు సాంఘిక విలువలతో మరింతగా సర్దుబాటు చేస్తున్న దేశం నమ్మే ఒక ఫాసిస్ట్ అని పేర్కొన్నారు. అతను ధనవంతుడు 1 శాతం ధిక్కారం చెప్పాడు. మరియు అమెరికన్ సంప్రదాయవాద వ్యాఖ్యాత కాండేస్ ఓవెన్స్ ను అతనిని ప్రభావితం చేసిన వ్యక్తిగా అతను ఒంటరిగా పెట్టాడు, “ఆమె చాలా ఆసక్తికరంగా, నా రుచి కోసం కూడా పిలుస్తుంది.”

ఒక ట్వీట్లో, ఓవెన్స్ ప్రతిస్పందించింది, మీడియా దాడికి ప్రేరణగా ఆమెను చిత్రీకరించినట్లయితే, అది మంచి న్యాయవాదులను నియమించింది.

మానిఫెస్టోలో అధ్యక్షుడు డోనాల్డ్ ట్రంప్కు ఒకే సూచన కూడా ఉంది, దీనిలో అతను ఒక ట్రంప్ మద్దతుదారుగా ఉన్నారా అనే ప్రశ్న అడిగారు: “పునరుద్దరించబడిన తెలుపు గుర్తింపు మరియు సాధారణ ప్రయోజనం యొక్క చిహ్నంగా? ఖచ్చితంగా. విధాన తయారీదారు మరియు నాయకుడిగా? ప్రియమైన దేవుడు కాదు. ”

మానిఫెస్టో అంతటా, అతను చాలా తరచుగా తిరిగి వచ్చిన థీమ్ యూరోపియన్ సంతతికి చెందిన మరియు ముస్లిం ప్రజల మధ్య వివాదాస్పదంగా ఉంటుంది, ఇది తరచుగా క్రూసేడ్స్ పరంగా రూపొందిస్తుంది.

తన ద్వేషపూరిత సంభాషణలలో అతను పశ్చిమ యూరప్లో పర్యటిస్తున్న సమయంలో 2017 లో జరిగిన ఒక ఎపిసోడ్ ద్వారా అతను హింసకు పాల్పడినట్లు పేర్కొన్నాడు. ఒక ఉజ్బెక్ మనిషి స్టాక్హోమ్లో ఉన్న ప్రజల గుంపులో ఒక ట్రక్కును నడిపాడు, అది ఐదుగురిని చంపింది.

మూడు నెలల క్రితం, అతను క్రైస్ట్చర్చ్ లక్ష్యంగా ప్రణాళిక ప్రారంభించారు. అతను అనేక జాతీయవాద గ్రూపులకు విరాళంగా ఇచ్చారని, కానీ ఏ సంస్థలోనూ ప్రత్యక్ష సభ్యుడిగా ఉండకూడదని పేర్కొన్నారు. ఏదేమైనా, అతను పునర్జన్మ నైట్స్ టెంప్లర్ అని పిలవబడే ఇమ్మిగ్రేషన్ వ్యతిరేక సమూహంలో పరిచయాలను ఒప్పుకున్నాడు మరియు దాడికి ఆండర్ర్స్ బ్రీవిక్ యొక్క ఆమోదం పొందాడని చెప్పాడు, దావా ధృవీకరించబడలేదు.

దాడికి గురి కావాల్సిన లక్ష్యాల గురించి సాయుధ దళాధిపతి ఆరోపించారు, వలసదారులను భయపెట్టడం మరియు NATO మరియు టర్కిష్ ప్రజల మధ్య ఒక చీలికను నడిపించడం ద్వారా ఇమ్మిగ్రేషన్ను తగ్గించడం జరిగింది. పాశ్చాత్య దేశాలని మరింత ధ్రువపరచుటకు మరియు అస్థిరతను పెంపొందించుటకు అతను ఆశించాడని మరియు యునైటెడ్ స్టేట్స్ లో చివరికి జాతుల విభజన ఫలితంగా యునైటెడ్ స్టేట్స్ లో ఒక పౌర యుద్ధం జరపాలని కూడా అతను కోరుకున్నాడు. ఈ దాడిలో ప్రతికూల ప్రభావాన్ని కలిగి ఉంది, గ్లోబ్ యొక్క అన్ని విభాగాల నుండి రక్తపాత పోషణను ఖండించడం మరియు ద్వేషం మరియు హింసకు వ్యతిరేకంగా ఐక్యత కోసం పిలుపు.

సాయుధ నాజీలు మరియు తెల్ల ఆధిపత్యంతో సంబంధం ఉన్న వివిధ ద్వేషపూరిత చిహ్నాలు ఉపయోగించారు. ఉదాహరణకి, తన రైఫిల్లో 14 వ సంఖ్య చూడవచ్చు, “14 పదాలు”, దక్షిణాది పావర్టీ లా సెంటర్ ప్రకారం, అడాల్ఫ్ హిట్లర్ యొక్క “మెయిన్ కంప్ఫ్” కు కారణమైన ఒక తెల్ల ఆధిపత్య నినాదం. అతను ష్వార్జ్ సోన్నే యొక్క చిహ్నాన్ని లేదా నల్ల సూర్యుడి చిహ్నాన్ని కూడా ఉపయోగించాడు, ఇది కేంద్రం ప్రకారం “నయా-నాజీలో ట్రాఫిక్ అయిన అనేక మంది కుడి-రహిత సమూహాలకు పర్యాయపదంగా మారింది.”