ఇది స్ట్రీమింగ్ సేవని ప్రారంభించటానికి డిస్నీ యొక్క మలుపు

డిస్నీ + లోగోలు చిత్రం కాపీరైట్ డిస్నీ
చిత్రం శీర్షిక డిస్నీ + స్మార్ట్ TV ల ద్వారా అలాగే స్మార్ట్ఫోన్లు మరియు టాబ్లెట్ల ద్వారా ప్రాప్యత చేయబడుతుంది

దాదాపు శతాబ్దపు పూర్వపు సంస్థ దాని మహిమ పూర్వకాలం నుండి నేర్చుకోగలదు మరియు తనకు ఒక ధైర్యమైన కొత్త భవిష్యత్తును సృష్టించగలదు? మీరు సమీపంలో ఒక చిన్న స్క్రీన్ వస్తున్నట్లు … చివరికి.

డిస్నీ చివరకు దాని దీర్ఘ-ఆశించిన స్ట్రీమింగ్ సేవను ప్రకటించింది, కానీ నవంబర్ వరకు ఉత్తర అమెరికాలో అందుబాటులో ఉండదు – మరియు కొన్ని మార్కెట్లలో, ఇది చాలా ఎక్కువ సమయం పడుతుంది.

ఇది చాలా కారణాల వలన, కానీ డిస్నీ ఇప్పటికీ దాని కంటెంట్కు హక్కులను తిరిగి పొందడంతో పాటు, దాని యొక్క వేదిక ఆకాంక్షలకు ముందు ఇతర స్ట్రీమింగ్ ప్లాట్ఫారాలకు విక్రయించబడింది.

ఒప్పందాలు గడువు ముగియడానికి నాలుగు సంవత్సరాల కాలం గడుపుతుందని సంస్థ తెలిపింది. ఈ ఆలస్యం స్ట్రీమింగ్ మార్కెట్లో విజయవంతం కావడానికి డిస్నీ యొక్క అవకాశాలను మోసగించగలదు, చీఫ్ ఎగ్జిక్యూటివ్ బాబ్ ఐగెర్ అతని “అతిపెద్ద ప్రాధాన్యత” గా అభివర్ణించబడింది.

ఇది చివరకు లాంచ్ చేసినప్పుడు, డిస్నీ + స్ట్రీమింగ్ గగ్గర్నాట్గా ఉంటుంది. ఈ సేవ సంస్థ యొక్క ప్రధాన ఫ్రాంఛైజ్లలో కొన్నింటిని కలిపి, పిక్స్సార్, మార్వెల్, నేషనల్ జియోగ్రాఫిక్ మరియు స్టార్ వార్స్లతో పాటు నెలవారీ సబ్స్క్రిప్షన్ ధర $ 6.99, లేదా $ 69.99 ఒక సంవత్సరానికి.

చిత్రం కాపీరైట్ డిస్నీ
చిత్రం శీర్షిక డిస్నీ యొక్క కెప్టెన్ మార్వెల్

మరియు 20 వ సెంచరీ ఫాక్స్ – డిస్నీ + లో $ 70 బిలియన్ల వ్యయాలను ఇటీవల కొనుగోలు చేసిన సంస్థల నుంచి, సింప్సన్స్ యొక్క మొదటి 30 సీజన్లు వంటి విషయాలను కలిగి ఉంటుంది.

మరింత విస్తృతంగా, డిస్నీకి కూడా స్పోర్ట్స్ నెట్వర్క్ ESPN ని కలిగి ఉంది, ఇది ఇప్పుడు 2 మిలియన్ కంటే ఎక్కువ చెల్లింపు డిజిటల్ చందాదారులను కలిగి ఉంది, మరియు భారతదేశం యొక్క హాట్స్టార్ – ఇది చాలా వేగంగా పెరగడానికి కొనసాగించే ఒక మార్కెట్లో 300m చందాదారులను ఆనందిస్తుంది. డిస్నీ ప్రపంచవ్యాప్తంగా విస్తరణకు ప్రణాళికలు సిద్ధం చేస్తున్న యుఎస్ స్ట్రీమింగ్ సేవలో హులాలో కూడా మెజారిటీ యజమాని.

డిస్నీ + కి నేరుగా

ఈ అన్ని పెద్ద ఎత్తుగడలు డిస్నీను రద్దీగా కానీ పెరుగుతున్న లాభదాయక స్ట్రీమింగ్ మార్కెట్లోనూ ఉన్నాయి – ప్రత్యేకంగా ఉన్న ఒక ముఖ్యమైనది. Netflix ఈ లక్ష్యాన్ని సాధించడానికి ఈ సంవత్సరం కొత్త కంటెంట్ $ 15bn ఖర్చు అంచనా. ఆపిల్, గత నెల, ఓప్రా TV + సేవ, ఓప్రా మరియు ప్రత్యేక కంటెంట్ సృష్టించడం చేసే స్నేహితుల సహాయంతో ప్రారంభించింది.

దాని పెట్టుబడిదారులకు భరోసా ఇవ్వటానికి డిస్నీ యొక్క వ్యూహం, ఇది స్పష్టంగా చెప్పేదిగా ఉంది: ఇది చాలాకాలం పాటు ఈ విధంగా చేయడం జరిగింది.

గత కొన్ని దశాబ్దాలలో డిస్నీ + యొక్క ప్రారంభాన్ని స్థాపించిన ఒక మంచి స్థానంలో ఉంది: సౌండ్ స్టేజ్ 2, సంస్థ యొక్క ఐకానిక్, విస్తరించిన లాస్ ఏంజిల్స్ క్యాంపస్లో. 1949 లో నిర్మించబడిన స్టూడియో అనేది అసలు మేరీ పాపిన్స్ చిత్రీకరించిన స్థలం, అలాగే దశాబ్దాల తరువాత, పైరేట్స్ ఆఫ్ ది కరీబియన్. చలన చిత్ర నిర్మాణానికి రెండు కొత్త టెక్నాలజీలు.

చిత్రం కాపీరైట్ జెట్టి ఇమేజెస్
చిత్రం శీర్షిక డిస్నీ + స్టార్ వార్స్ సినిమాల యొక్క ప్రత్యేక ఇల్లు మరియు ఇతర స్పిన్-ఆఫ్ కంటెంట్గా ఉంటుంది

కానీ, డిస్నీ యొక్క ప్రముఖ గత అవరోధంగా ఉండటానికి ముగుస్తుంది. ఇది గత ఏడాది 900 మిలియన్ చలనచిత్ర టిక్కెట్లు అమ్మివేసింది, బాక్స్ ఆఫీస్ రెవెన్యూలో $ 7 బిలియన్ కంటే ఎక్కువ తీసుకుంది. దాని వ్యాపారం యొక్క ప్రధాన భాగాన్ని కోల్పోయే అవకాశము లేదు, మరియు అది దాని పెద్ద పేరును డిస్నీ + ను చలనచిత్రం మరియు హోమ్ ఎంటర్టైన్మెంట్ విక్రయాలలో (దానిలో బ్లూ-రే, లేదా డౌన్లోడ్).

డిస్నీ + చందాదారులు బదులుగా కొత్త చిత్రాలలో పాత్రల ఆధారంగా, లేదా తెరల దృశ్యాలను బట్టి అదనపు కంటెంట్, చిన్న-శ్రేణిని పొందుతారు.

అటువంటి క్రిస్మస్ చిత్రం నోయెల్, అన్నా కెన్డ్రిక్ నటించిన, మరియు లేడీ మరియు ట్రాంప్ యొక్క పునర్నిర్మాణం వంటి ప్రత్యక్ష ప్రసారం అయినప్పుడు నేరుగా-డిస్నీ + సినిమాలు అందుబాటులో ఉంటాయి. ఈ సినిమాలు ప్రత్యేకమైన డిస్నీ చలనచిత్రాల యొక్క “అందరి సంరక్షణ” తో చేయబడతాయి, కంపెనీ వాగ్దానం చేసింది, కానీ సంవత్సరాలలో నేరుగా వీడియోతో పోల్చినప్పుడు, వినియోగదారులు ఖచ్చితంగా ఒకే లీగ్లో ఉన్నట్లు చూడరు.

ఓవర్ సబ్స్క్రైబ్?

ప్రారంభోత్సవం నుండి సేవలో ఉంటుంది – ది మాండలొరియన్, మొదటి ప్రత్యక్ష-స్టార్ స్టార్ వార్స్ TV సిరీస్ వంటి డిస్నీ + కి ప్రత్యేకమైన సిరీస్లో ఎక్కువ ఆశలు ఉంటాయి.

ఈ డిస్నీ కోసం ఒక ఖరీదైన ప్రయత్నం. ఇది ముందుగా 2023 వరకు లాభాన్ని సంపాదించడానికి డిస్నీ + ను ఆశించదు మరియు ఈ సమయంలో అది ఇతర స్ట్రీమింగ్ ప్రొవైడర్లకు దాని కంటెంట్పై విక్రయించడం ద్వారా ఆదాయాన్ని కోల్పోతోంది – ఇది నెట్ఫ్లిక్స్ నుండి $ 150 మిలియన్లు మాత్రమే పొందింది నివేదికలు.

సంస్థ ఇప్పటికే UK లో డిస్నీ లైఫ్ అనే ప్రసార సేవను కలిగి ఉంది. డిస్నీ + వచ్చినప్పుడు ఈ సేవ మూసివేయబడుతుందా అని ప్రకటించలేదు.

$ 6.99 నెలకు, డిస్నీ ఆపిల్కు భారీ సవాలును నిలిపివేసింది, ఇది ఈ ఏడాది తర్వాత కూడా ఎంతకాలం లాంచ్ అవుతుందో దాని సేవా ఖర్చు ఎంత వరకు వినియోగదారులకు తెలియదు.

అన్నింటికంటే, సమాధానం ఇవ్వని ప్రశ్న మిగిలి ఉంది: ఎన్ని సబ్స్క్రిప్షన్ సేవలు పబ్లిక్ చేయగలవు? స్ట్రీమింగ్కు అనుకూలంగా సాంప్రదాయ టీవీ సభ్యత్వాలను రద్దు చేసిన సంతోషకరమైన “తాడు కట్టెర్స్” యొక్క ఒక తరం త్వరలో త్రాగడానికి ఎంతగానో ఖర్చుపెడతామని ఆశ్చర్యపడవచ్చు.