క్యాన్సర్ రోగుల్లో మూడింటిలో మూడింటిని మరియు ప్రత్యామ్నాయ మందులు తీసుకోవాలి – బిజినెస్ స్టాండర్డ్

క్యాన్సర్ రోగుల్లో మూడింటిలో మూడింటిని మరియు ప్రత్యామ్నాయ మందులు తీసుకోవాలి – బిజినెస్ స్టాండర్డ్

క్యాన్సర్ రోగులపై ఇటీవలి అధ్యయనంలో రోగుల్లో ఒక మూడింట ఒకవంతు ధ్యానం, యోగ, ఆక్యుపంక్చర్, మూలికా ఔషధం, మరియు సప్లిమెంట్ల వంటి పరిపూరకరమైన మరియు ప్రత్యామ్నాయ మందులను ఉపయోగిస్తారని చూపించింది.

పత్రిక JAMA ఆంకాలజీలో ప్రచురించబడిన ఫలితాలను కనుగొన్నారు, మూలికా మందులు అత్యంత సాధారణ ప్రత్యామ్నాయ వైద్యం మరియు చిరోప్రాక్టిక్, లేదా ఎముక విరూపణ తారుమారు, రెండవ అత్యంత సాధారణ ప్రత్యామ్నాయంగా గుర్తించారు.

పరిమాణాత్మక మరియు ప్రత్యామ్నాయ వైద్యాన్ని ఉపయోగించుకునే 29 శాతం మంది వారి వైద్యులు డాక్టర్ నినా శాన్ఫోర్డ్తో మాట్లాడుతూ, “యువ రోగులు మరియు మహిళలు పరిపూరకరమైన మరియు ప్రత్యామ్నాయ మందులను ఉపయోగించుకోవచ్చని, అయితే, ప్రజలు వారి వైద్యులు చెప్పండి చేస్తుంది, ”

చాలామంది సర్వే ప్రతివాదులు తమ వైద్యులు అడగలేదు ఎందుకంటే తమకు ఏమీ చెప్పలేదని చెప్పారు, లేదా వారి వైద్యులు తెలుసుకోవాలని వారు భావించలేదు. డాక్టర్ శాన్ఫోర్డ్ మరియు ఇతర క్యాన్సర్ స్పెషలిస్టులు దీనిని ప్రత్యేకించి, మూలికా పదార్ధాలకు సంబంధించి అంగీకరిస్తారు.

“మీరు వాటిలో ఏమి ఉన్నారో తెలియదు,” డాక్టర్ శాన్ఫోర్డ్ చెప్పాడు. “ఈ మందులు కొన్ని వివిధ విషయాలను mishmash యొక్క రకమైన ఉన్నాయి. మేము వాటిని ఏమి తెలుసు తప్ప, నేను సిఫారసు చేస్తాం రోగులు వాటి సమయంలో ఉపయోగించి నివారించేందుకు వికిరణం అవకాశం చికిత్స జోక్యం చేసే కొన్ని మందులు, న డేటా ఉంది ఎందుకంటే. తో వికిరణం ప్రత్యేకంగా అక్కడ అధిక స్థాయిలో అనామ్లజనకాలు రేడియేషన్ తక్కువ ప్రభావవంతం కాగలవని ఆందోళన చెందుతున్నారు. ”

డాక్టర్ డేవిడ్ గెర్బెర్, ఒక ఊపిరితిత్తుల క్యాన్సర్ స్పెషలిస్ట్ మరియు ఇంటర్నల్ మెడిసిన్ అండ్ పాపులేషన్ అండ్ డేటా సైన్సెస్ ప్రొఫెసర్ మాట్లాడుతూ, “వైద్యులు రోగులు ఔషధ ఔషధాలను ఉపయోగించినట్లయితే వారు పూర్తిగా సంప్రదాయ క్యాన్సర్ చికిత్సలను త్రోసిపుచ్చుకోవచ్చు అని తెలుసుకోవాలి.”

“మేము వాటిని ఇవ్వడం చేస్తున్న మందులతో వారు సంకర్షణ చెందుతారు, మరియు ఆ సంకర్షణ ద్వారా, రోగిలో ఔషధం యొక్క స్థాయిని మార్చవచ్చు,” అని అతను చెప్పాడు. “స్థాయిలు చాలా ఎక్కువగా ఉంటే, అప్పుడు విషాలు పెరుగుతాయి, మరియు స్థాయిలు చాలా తక్కువగా ఉంటే, సామర్ధ్యం తగ్గిపోతుంది.”

నాన్సీ మైయర్స్, ఒక 47 ఏళ్ల క్యాన్సర్ రోగి, ఆమె 2015-2017 క్యాన్సర్ చికిత్సలు సమయంలో మందులు ఉపయోగించడానికి కోరుకున్నాడు, కానీ ఆమె మొదటి ఆమె వైద్యులు ద్వారా నడిచింది.

“నేను వైద్యుడిని అడగవచ్చు, ‘నేను కలుస్తాను?’ మరియు ప్రతి ఒక్కరూ అన్నాడు, ‘లేదు, మీ సాంప్రదాయ ఔషధంతో ఎలా సంకర్షణ చెందుతుందో మాకు తెలియదు, అందుచే నేను గౌరవించాను,’ అని మైయర్స్ చెప్పాడు. చికిత్స తర్వాత మాత్రమే ఆమె పసుపు, ఒమేగా -3, విటమిన్ డి, మరియు విటమిన్ B6 తీసుకోవడం ప్రారంభించారు.

“ఈ క్యాన్సర్ ప్రయాణంలో నేను చాలా మంది ఫ్రెండ్స్ను కలిగి ఉన్నాను, వారు సప్లిమెంట్లను తీసుకుంటున్నారని అనుకున్నాను .. ఇటీవల నేను కలిసిన ఒక మహిళ 75 పదార్ధాలను రోజుకు తీసుకువెళుతుంది, ప్రతి వారం తన మందులను ప్రతి వారంలో ప్యాకేజీ చేయడానికి ఆమె రెండు గంటల సమయం పడుతుంది” అని ఆమె చెప్పింది.

మేయర్స్ తన క్యాన్సర్ మద్దతు బృందం ప్రతి వ్యక్తి ప్రత్యామ్నాయ ఔషధం యొక్క కొన్ని రకాన్ని ఉపయోగిస్తాడు అన్నారు . అనుబంధాలతో పాటు, ఆమె స్మార్ట్ఫోన్ అనువర్తనం నుండి మార్గదర్శకత్వంతో ధ్యానం మరియు యోగాను అభ్యసిస్తుంది.

“ఇది మేము నియంత్రించవచ్చు ఏమి మేము మొత్తం క్యాన్సర్ నియంత్రించలేము,” ఆమె చెప్పారు. “ఇది దాని గురించి ఆలోచిస్తూ ఆఫ్ మీ మనస్సు పడుతుంది ఎందుకంటే ఇది సహాయపడుతుంది.”

ఆమె సాంప్రదాయ వైద్య చికిత్సలు – ప్రత్యామ్నాయ వైద్యాన్ని ఉపయోగించుకునే క్యాన్సర్ ఉన్న కొందరు వ్యక్తుల గురించి ఆమెకు తెలుసు.

డాక్టర్ శాన్ఫోర్డ్ ఈ ప్రమాదకరమైన విధానం అని చెప్పాడు. ప్యాంక్రియాటిక్ క్యాన్సర్ నిర్ధారణ పొందిన తరువాత ప్రత్యేకమైన ఆహారాలు, ఆక్యుపంక్చర్ మరియు ఇతర ప్రత్యామ్నాయాలను ఉపయోగించినట్లుగా Apple వ్యవస్థాపకుడు స్టీవ్ జాబ్స్ ఈ విషయంలో అత్యంత ప్రసిద్ధ కేసు . అతను క్యాన్సర్తో పోరాటంలో చివరిసారిగా సాంప్రదాయ ఔషధం వైపుకు వచ్చాడు మరియు 2011 లో మరణించాడు.

వైద్యులు చికిత్స సమయంలో మూలికలు మరియు ఇతర అనుబంధ పదార్ధాల వాడకం గురించి అత్యంత జాగ్రత్తగా ఉన్నప్పటికీ, వారు మరింత తెరుస్తారు ధ్యానం రోగులు భరించవలసి సహాయపడే పద్ధతులు మరియు యోగా షాక్ ఒక క్యాన్సర్ నిర్ధారణ మరియు కెమోథెరపీ, రేడియేషన్, మరియు ఒత్తిడి శస్త్రచికిత్స.

“రోగులకు చురుకుగా ఉండటానికి మరియు చికిత్స సమయంలో వ్యాయామంలో పాల్గొనడానికి రోగులకు మేము సలహా ఇస్తున్నాం రేడియోధార్మికత యొక్క సాధారణ వైపు ప్రభావం ఫెటీగ్ను నేను రోగులకి బాగా అలసట కలిగించే రోగులు చాలా నిశ్చలంగా ఉంటారు, వ్యాయామం చేయడం తరచుగా చాలా శక్తిని కలిగి ఉన్న వ్యక్తులు, “డాక్టర్ శాన్ఫోర్డ్ చెప్పారు.

డల్లాస్కు చెందిన Belindy Sarembock, 53, ఆమె రొమ్ము క్యాన్సర్ ఆమె చికిత్సలు సమయంలో యోగా సాధన అన్నారు . ఆమె సంశయవాదంతో తరగతులను ప్రారంభించింది మరియు త్వరగా ప్రయోజనాలను ఒప్పించింది.

“నేను రొమ్ము క్యాన్సర్ ముందు యోగా వద్ద లాఫ్డ్ చేసిన ఒక వ్యక్తి, కానీ ఇప్పుడు అది నాకు చాలా సహాయపడుతుంది.ఇది కేవలం సడలించడం, నేను విడిచిపెట్టిన తర్వాత నేను చాలా బాగున్నాను.ఇది చాలా ప్రశాంతమైనది.మీ శరీరం కోసం నేను దాని కంటే మెరుగైన ఏదైనా ఆలోచించి, “ఆమె చెప్పారు.

ఆమె కీమోథెరపీ నుండి నరాలవ్యాధి లేదా నాడీ నష్టం కలిగి ఉందని, మరియు వెంటనే యోగాను దూరంగా నొప్పి తీసుకున్నానని చెప్పారు.

“నేను నా కాలిపైకి రాలేకపోయాను, యోగాకు వెళ్ళే రెండవ సారి తరువాత, నేను నా కాలికి వెళ్ళగలిగాను, ముందుగానే యోగా గురించి నాకు తెలిసి ఉండేది. నేను ఎవరికీ బాగా సిఫార్సు చేస్తాను “అని ఆమె చెప్పింది.

(ఈ స్టోరీ బిజినెస్ స్టాండర్డ్ సిబ్బందిచే సవరించబడలేదు మరియు సిండికేట్ ఫీడ్ నుండి స్వయంచాలకంగా రూపొందించబడింది.)