మీరు ఇంటి వద్ద ఖచ్చితమైన BP యంత్రాన్ని ఉపయోగిస్తున్నారా? – టైమ్స్ ఆఫ్ ఇండియా

మీరు ఇంటి వద్ద ఖచ్చితమైన BP యంత్రాన్ని ఉపయోగిస్తున్నారా? – టైమ్స్ ఆఫ్ ఇండియా

అధిక రక్తపోటు లేదా అధిక రక్తపోటు భారతదేశంలో ప్రజలు ఎదుర్కొంటున్న ఒక సాధారణ పరిస్థితి. 2018 లో కార్డియోలాజికల్ సొసైటీ ఆఫ్ ఇండియా నిర్వహించిన ఒక పరిశోధన ప్రకారం, భారతదేశంలోని ప్రతి అయిదు పెద్దలలో ఒకరు ఈ సమస్య నుండి బాధపడుతున్నారు. ఇదే కారణాల వలన, ప్రతి ఇంటిలో రక్తపోటు పర్యవేక్షణ యంత్రాన్ని కనుగొనడం సర్వసాధారణం. ప్రజలు తమ ఇంట్లో తమ బిపిని ఎప్పటికప్పుడు పర్యవేక్షించేలా చూస్తారు. అయితే, మీరు ఎప్పుడైనా సంఖ్యను చూశారు మరియు ఆ సంఖ్య వాస్తవంగా విశ్వసనీయమైనది అయితే ఆలోచిస్తున్నారా.

యంత్రాలు ఎలా ఖచ్చితమైనవి?

అంతేకాక సాంకేతిక పరిజ్ఞానం కట్టడంతో మార్కెట్లో అందుబాటులో ఉన్న బిపి మెషీన్లో తప్పులు లేవని న్యూఢిల్లీలో ఇంద్రప్రస్థ అపోలో హాస్పిటల్ సీనియర్ కన్సల్టెంట్ డాక్టర్ తరుణ్ సాహ్ని చెప్పారు. ఇది అన్ని మీరు ఉపయోగించే ఎలా ఆధారపడి ఉంటుంది. “మార్కెట్లో అందుబాటులో ఉన్న BP మెషీన్లు మంచివి. రెండు, మూడు సంవత్సరాల క్రితం మేము ఉపయోగించిన వాటి కంటే వారు మరింత ఖచ్చితమైనవి, “అని అతను చెప్పాడు.

డాక్టర్ Sahni ప్రకారం, ఎక్కువ సమయం ప్రజలు రక్తపోటు కొలిచేందుకు సరైన మార్గంలో పూర్తిగా తెలియదు, ఫలితంగా, వారు ఒక తప్పుడు పఠనం పొందుతారు. “సమస్య ప్రామాణీకరణ గురించి మరియు మీరు BP ను ఎలా తీసుకుంటారు. మీరు బెల్ట్ టైడ్ ఎక్కడ, మీరు తీసుకునే ముందు మీరు ఎంత కాలం ఉండాలి. ఖచ్చితమైన రక్తపోటు పర్యవేక్షణకు అవసరమైన అన్ని ఇతర జాగ్రత్తలు, “అన్నారాయన.

డాక్టర్ రోమిల్ టిక్కూ, ఇంటర్నల్ మెడిసిన్ యొక్క అసోసియేట్ డైరెక్టర్ అయిన మ్యాక్స్ హాస్పిటల్, డిజిటల్ రక్తపోటు యంత్రంపై పూర్తిగా ఆధారపడి ఉండటం మంచిది కాదు. వారు చాలా ఖచ్చితమైనవి కాదు మరియు కేవలం మీరు ఒక కఠినమైన ఆలోచన ఇస్తుంది.

“రక్తపోటు చాలా ఎక్కువగా ఉంటే, అప్పుడు మీరు వెళ్ళి ఒక వైద్యుడి నుండి తనిఖీ చేయాలి. మీరు ఇంట్లోనే చదివిన పఠనాన్ని మీరు గుడ్డిగా విశ్వసించకూడదు. కొన్ని బాగా తెలిసిన బ్రాండ్లు మాత్రమే 70-80 శాతం ఖచ్చితమైన పఠనం ఇస్తాయి “అని డాక్టర్ టిక్కూ అన్నాడు. మీరు డాక్టర్ను సంప్రదించిన తర్వాత మందులు తీసుకోవటానికి చాలా ఎక్కువైనట్లయితే మీ బిపి క్లినిక్లో తనిఖీ చేసుకోవడం మంచిదని ఆయన అన్నారు.

మీ BP హక్కును ఎలా కొలవాలి

డాక్టర్ సాన్నీ ప్రకారం, మీరు సరిగ్గా చదవడానికి బ్రాచల్ ధమని (పై చేయి యొక్క ప్రధాన రక్త నాళ) మీద బెల్ట్ను కట్టాలి మరియు రక్తపోటు కొలిచేటప్పుడు అవసరమైన జాగ్రత్తలు తీసుకోవాలి. “త్వరగా పెంచి, దానిని తగ్గించకండి, ఇది మీకు తప్పుడు పఠనం ఇస్తుంది,” అని అతను చెప్పాడు.

ఇక్కడ మీరు మనసులో ఉంచుకోవలసిన మరికొన్ని విషయాలు ఇక్కడ ఉన్నాయి:

-కాఫీ, ఆల్కాహాల్ తీసుకోకండి మరియు పరీక్షకు 30 నిమిషాల ముందు పొగ త్రాగవద్దు.

నిశ్శబ్దంగా పది నిముషాల కోసం మీ బ్యాక్ మద్దతుతో మరియు అంతస్తులో అడుగులు వేయండి.

కొలత తీసుకొని అయితే, మీ మోచేయి మీ హృదయ స్థాయి వద్ద ఉన్నందున మీ చేతికి మద్దతు ఇవ్వండి.

పఠనం చాలా ఎక్కువగా ఉంటే చింతించకండి. కొన్ని నిమిషాలు రిలాక్స్ చేసి మళ్లీ ప్రయత్నించండి.

క్రింది గీత

అనేక ప్రయత్నాల తరువాత కూడా, మీ రక్తపోటు ఎక్కువగా ఉంటే, అప్పుడు మీ వైద్యుడిని సంప్రదించండి. ఔషధం తీసుకోవద్దు. మీరు మీ బిపి మెషీన్ను మీ డాక్టర్ను సందర్శించే తదుపరిసారి దాని ఖచ్చితత్వాన్ని తనిఖీ చేసుకోవచ్చు.