ఎంట్రీషన్ వెనుక H-1B వీసా తిరస్కరణలు, ఇన్ఫోసిస్ – ఎకనామిక్ టైమ్స్ చెప్పింది

ఎంట్రీషన్ వెనుక H-1B వీసా తిరస్కరణలు, ఇన్ఫోసిస్ – ఎకనామిక్ టైమ్స్ చెప్పింది

బెంగళూరు:

ఇన్ఫోసిస్

పెరుగుతున్న ఉద్యోగి యొక్క భాగాన్ని నిందించారు

ఘర్షణ

దాని అసమర్థతపై సంస్థలో తగినంత H-1B వీసాలు లభిస్తాయి మరియు ఇది “కొత్త విలువ ప్రతిపాదన” తో నిలబడటానికి సహాయం చేయవలసి ఉందని చెప్పారు.

ఉద్యోగులు

.

ఇండియన్ ఐటి సంస్థలు

యు.ఎస్ పోస్టింగ్ యొక్క అవకాశాన్ని అందించడం ద్వారా ఉద్యోగులకు దీర్ఘకాలం కొనసాగించాలని కోరింది. కానీ అమెరికా వీసా నియమాలను మాస్టర్ డిగ్రీల దరఖాస్తుదారులకు ప్రాధాన్యమిచ్చేందుకు వీలు కల్పించింది, వీరిలో ఎక్కువ మంది అమెరికన్ టెక్ కంపెనీలను ఇష్టపడ్డారు. వీటితో పాటు, కొత్త ఐటి కంపెనీల కోసం దరఖాస్తుల్లోనూ, ఇప్పటికే ఉన్న వాటిలోనూ భారతీయ ఐటీ కంపెనీలు అనేక అడ్మినిస్ట్రేటివ్ హర్డిల్స్ను ఎదుర్కొంటున్నాయి.

ఇన్ఫోసిస్ 2018 లో ఎక్కువ మంది వీసా తిరస్కరణలను ఎదుర్కొంది – 2,042 మంది – US థింక్ సెంటర్ ఫర్ ఇమ్మిగ్రేషన్ స్టడీస్ ప్రకారం.

ఆరు భారతీయ కంపెనీలు – టాటా కన్సల్టెన్సీ సర్వీసెస్, ఇన్ఫోసిస్,

విప్రో

,

కాగ్నిజెంట్

, మరియు టెక్ మహీంద్రా మరియు HCL టెక్ యొక్క సంయుక్త ఆయుధాలు – టాప్ 30 కంపెనీల మధ్య తిరస్కరణలు దాదాపు రెండు వంతులు లెక్కలోకి, థింక్ ట్యాంక్ సంయుక్త పౌరసత్వం మరియు ఇమ్మిగ్రేషన్ సర్వీసెస్ నుండి డేటా విశ్లేషించడం తర్వాత మార్చి లో చెప్పారు.

ఆరు సంస్థలు H-1B పని అనుమతి 16%, లేదా 2,145 వచ్చింది, అమెజాన్ 2018 లో వచ్చింది 2,399 వీసాలు కంటే తక్కువ.

నాల్గవ త్రైమాసిక చివరి నాటికి, ఇన్ఫోసిస్ యొక్క ఆకర్షణ 18% కన్నా ఎక్కువ పెరిగింది, స్వతంత్ర వార్షిక ప్రాతిపదికన ఇది 16.6% తో పోలిస్తే, మరియు మూడవ త్రైమాసికంలో 17.8%. చీఫ్ ఆపరేటింగ్ ఆఫీసర్ UB ప్రవీణ్ రావు మాట్లాడుతూ, భారత్లో మూడు-ఐదు సంవత్సరాల అనుభవం కలిగిన బ్రాకెట్లో అత్యధిక ఉద్యోగి నష్టాలు ఉన్నాయని, అమెరికాలో రెండు, మూడు సంవత్సరాల అనుభవం ఉన్న బ్రాకెట్లను చూస్తున్నామని చెప్పారు.

TALNT AWAY ను ప్రారంభించటానికి MNCS యొక్క స్థానిక ARMS

గత కొన్ని త్రైమాసికాల్లో ఇన్ఫోసిస్ ఎస్ట్రేషన్ ఎక్కువగా ఉంది.

“భారతదేశం లో మూడు-ఐదు (అనుభవం) బ్రాకెట్ లో చాలా మందికి, గతంలో విలువ ప్రతిపాదనను ఆన్సైట్ అవకాశాలు ఉన్నాయి,” రావు శుక్రవారం విలేకరుల సమావేశంలో విలేకరులతో చెప్పారు. “ఇప్పుడు, జరగబోయే వీసా పరిమితులతో. మేము కొత్త విలువ ప్రతిపాదన సృష్టించాలి. ”

అమెజాన్ వంటి కంపెనీల స్థానిక కార్యకలాపాలకు మరియు డెలాయిట్, టెస్కో మరియు వాల్మార్ట్ వంటి అంతర్జాతీయ MNC ల యొక్క బంధన కార్యకలాపాలకు, ముఖ్యంగా నూతన డిజిటల్ మరియు క్లౌడ్ నైపుణ్యాలు, ఐదు సంవత్సరాల అనుభవం కంటే తక్కువగా భారతీయ కంపెనీలు ప్రతిభను కోల్పోతున్నాయి.

ఇన్ఫోసిస్ ఎత్తివేతకు తగ్గింపు చర్యలు చేపట్టడం ప్రారంభించిందని రావు చెప్పారు, అయితే అది ప్రభావం చూపడానికి కొన్ని త్రైమాసికాలను తీసుకుంటుంది. సంస్థ మైలురాయి ఆధారిత ఇంక్రిమెంట్లను ప్రారంభించింది, మరియు ప్రోత్సాహకాలు డిజిటల్ నైపుణ్యం ధృవపత్రాలతో ముడిపడి ఉన్నాయి. కానీ రావు అరెస్టరింగ్ అట్రిషన్ కేవలం ఇంక్రిమెంట్ ఇవ్వడం మరియు పెంచడం కేవలం విషయం కాదు అన్నారు.

“మేము ఖర్చు నిర్వహణ నుండి ఘర్షణను ఖైదు చేయవచ్చు కానీ చాలా వరకు, వాటిని అవకాశాలను ఇవ్వడం గురించి మేము మరింతగా నమ్ముతున్నాము, మేము చేస్తున్న ఈ కార్యక్రమాల్లో కొన్నింటి చుట్టూ కొత్త కథనం గురించి, వారి కెరీర్ పురోగతిపై వాటిని ఎనేబుల్ చేసి, అన్నారు.

నూతన సాంకేతిక పరిజ్ఞానాలు మరియు ప్రాజెక్టులపై పనిచేయడానికి అనుభవాన్ని అందించడానికి కంపెనీ కూడా ప్రాజెక్టులపై ఉద్యోగుల ఉగ్రమైన భ్రమణ ప్రణాళికను కూడా ఆదేశించింది. “ఇన్ఫోసిస్ యొక్క విఘాతం సమస్యలు కేవలం H-1B కంటే ఎక్కువగా ఉన్నాయి” అని ముంబయికి చెందిన బ్రోకరేజ్ వద్ద ఒక విశ్లేషకుడు చెప్పారు. “వీసా పరిమితులు పరిశ్రమవ్యాప్త సమస్యలే కానీ TCS యొక్క ఆకర్షణ మాత్రం చాలా పెరగలేదు.”

టిసిఎస్ ఐటి సేవల ఎస్ట్రేషన్ మూడవ త్రైమాసికంలో 11.2 శాతం నుండి 11.3 శాతానికి చేరుకుంది. ఉద్యోగులు అధిక అధ్యయనాల కోసం బయలుదేరినందున మొదటి త్రైమాసికంలో అట్రిషన్ సాధారణంగా పెరుగుతుంది.