కాంగ్రెస్ ఈసారి మెజారిటీని గెలుపొందలేదని సిద్దరామయ్య అంగీకరిస్తున్నారు, పోస్ట్ పోల్ దృగ్విషయాన్ని అంచనా వేస్తోంది – న్యూస్ 18

కాంగ్రెస్ ఈసారి మెజారిటీని గెలుపొందలేదని సిద్దరామయ్య అంగీకరిస్తున్నారు, పోస్ట్ పోల్ దృగ్విషయాన్ని అంచనా వేస్తోంది – న్యూస్ 18
Siddaramaiah Accepts Congress Can't Win Majority This Time, Predicts Post-Poll Scenario
మాజీ కర్నాటక ముఖ్యమంత్రి సిద్దరామయ్య యొక్క ఫోటో ఫోటో.
మైసూర్

రాజకీయ నాయకత్వంలో వాదనలు వచ్చినప్పటికీ కాంగ్రెస్ లేదా బిజెపి మాత్రం సంపూర్ణ మెజారిటీని పొందలేకపోతున్నాయని, కర్నాటక మాజీ ముఖ్యమంత్రి సిద్ధరామయ్య సోమవారం అన్నారు.

యుపిఎ ప్రభుత్వానికి మతపరమైన, విభజన శక్తులను తిరస్కరించడానికి దేశంలోని మానసిక స్థితి స్పష్టంగా ఉంది.

ప్రధానమంత్రి నరేంద్రమోడీతో సహా బిజెపి నాయకుల విరుద్ధంగా వాదనలు ఉన్నప్పటికీ, రెండు జాతీయ పార్టీలు 543 లో 150 మార్కులను దాటి పోయాయని సీనియర్ కాంగ్రెస్ నాయకుడు గమనించారు.

కర్ణాటకలో కాంగ్రెస్ 28 మంది పార్లమెంటరీ నియోజకవర్గాలలో 20 సీట్లలో జెడి (ఎస్) తో పాటు మిత్రపక్షాలతో గెలుస్తానని అన్నారు.

మొదటి దశ పోలింగ్ ఏప్రిల్ 18 న రాష్ట్రంలో జరుగుతుంది.

ఒక ప్రచార కార్యక్రమంలో ఒక ప్రత్యేక ఇంటర్వ్యూలో పి.టి.ఐతో మాట్లాడుతూ, “కాంగ్రెస్, బిజెపిలు తమ సొంత మార్గంలో సంపూర్ణ మెజారిటీ పొందాలనే స్థితిలో లేవని, అయితే యుపిఎ మాత్రం స్పష్టమైన మెజారిటీని పొందుతుంది” అని అన్నారు.

వాదనలు, వాస్తవాలను రెండు వేర్వేరు విషయాలు కలిగి ఉన్నాయని మోడి వేవ్ లేదని ఆయన అన్నారు. దీనికి విరుద్ధంగా, విభజన మరియు మత శక్తులను అరికట్టడానికి ప్రజల పెరుగుతున్న వేవ్ ఉంది. ఇది ఎన్డిఎకి రెండవసారి పూర్తిగా నిలిపివేసింది.

“నా అభిప్రాయం ప్రకారం, యుపిఎకి తగినంత సీట్లు లభిస్తాయి మరియు ఒకే పెద్ద స్థానంగా ఆవిర్భవిస్తాం సహజంగా, ఇతర ప్రాంతీయ పార్టీలు చుట్టూ తిరుగుతుంటాయి” అని ఆయన అన్నారు మరియు మహాత్మాధన్ధన్ (గ్రాండ్-కూటమి) లౌకిక ఓట్లు విభజించబడలేదు.

బిజెపికి వ్యతిరేకత ప్రచారం, ప్రతిపక్షాలు పోరాడుతున్న అన్ని లౌకిక శక్తులు లౌకిక పార్టీల మధ్య ఓట్ల విభజనను నివారించడానికి కలిసి వచ్చాయి, మతతత్వ పార్టీకి వ్యతిరేకంగా పోరాడుతున్నాం ” అని ఆయన అన్నారు.

రాష్ట్రంలో కాంగ్రెస్-జెడి (ఎస్) సంకీర్ణ కమిటీ ఛైర్మన్గా ఉన్న సిద్దరామయ్య, అయితే బిజెపికి పరిమితం కావడానికి జెడి (ఎస్) తో పాటుగా కర్నాటకలో రోడ్లపైన కాంగ్రెస్ ప్రధాన పాత్ర పోషించగలదనే విశ్వాసం ఉంది. 28 పార్లమెంటరీ నియోజకవర్గాలలో ఎనిమిది నుండి 10 సీట్లకు ఎక్కడు.

రాష్ట్రంలో 21 సీట్లలో పోటీ చేస్తున్న కాంగ్రెస్ 13-14 సీట్లను గెలుచుకుంటుంది. జెడి (ఎస్) తన 20 ఏళ్లకు తోడ్పడుతుందని ఆయన అన్నారు. కాంగ్రెస్, జెడి (ఎస్) కార్మికుల మధ్య ఏకాభిప్రాయం లేనందువల్ల అసెంబ్లింగ్లో అసమానతలు లేవని ఆయన అన్నారు. ఇద్దరు పార్టీలు పరిపూర్ణ సామరస్యంతో ఉన్నాయని, ప్రచారం సంతృప్తికరంగా కొనసాగుతుందని ఆయన అన్నారు.

“ఈ సమస్య ధృవీకరించబడింది ఎందుకంటే నా, జెడి (ఎస్) చీఫ్ హెచ్డి దేవేగౌడ సంయుక్తంగా అన్ని నియోజకవర్గాలను పర్యవేక్షిస్తున్నారు, గత అసెంబ్లీ ఎన్నికలలో జెడి (ఎస్) కు చెందిన జె.టి. దేవేగోడా, ఒకరితో ఒకరు పోటీ పడ్డారు. కార్మికులు కలిసి పనిచేయమని అడిగారు “అని ఆయన చెప్పారు.

జెడి (ఎస్) కు కేటాయించిన ఏడు స్థానాల్లో ముగ్గురు మాజీ ప్రధానమంత్రి హెచ్డి దేవే గౌడ, ఆయన ఇద్దరు మనవళ్ళు పోటీ చేస్తున్నారు. తూంకుర్, మాండ్య, హసన్ల నియోజకవర్గాలపై జెడి (ఎస్) నాయకత్వంపై దృష్టి కేంద్రీకరిస్తున్నారు.

మాండ్య నుండి పెద్ద కుమారస్వామి కుమారుడు నిఖిల్ కుమారస్వామి, హస్సన్ నుండి ఉజ్వాల్ రెవన్నాకు చెందిన తుంకూరు, గౌతం, ఆయనకు పోటీ చేస్తున్నారు.

ఈ లోక్సభ ఎన్నికల్లో కాంగ్రెసు-జెడి (ఎస్) కూటమి ప్రయోజనం చేకూరుస్తుందని సిద్దరామయ్య అన్నారు, “మా ఓటు వాటా బిజెపి కన్నా ఎక్కువగా ఉంటుంది, అసెంబ్లీ ఎన్నికలో కాంగ్రెస్, జెడి (ఎస్) కలిసి మరింత ఓట్లు పొందుతారు. ”

ఎన్నికల ప్రచారంలో మోడి చాలా ఎక్కువమంది మోడీ ప్రసంగించారు, “ఎందుకంటే ఈ దేశంలో మోడీ ప్రధాని మరియు ఐదు సంవత్సరాలు పూర్తి చేసాడు నేను ఎవరైతే దాడి చేయాలి? మీరు మోడిపై దాడి చేసినట్లయితే, మేము ఆర్ఎస్ఎస్పై దాడి చేస్తున్నాం. RSS యొక్క చిహ్నం. ”

ఎన్నికల ప్రచారానికి కాంగ్రెస్ యొక్క వివరణ పేద ప్రజల, రైతులు, యువత, మహిళలకు సంబంధించిన సమస్యలను పెంచడం లేదు.

ప్రజాభిప్రాయ సమావేశాల్లో ఈ అంశాలపై మోడీ చర్చలు జరిపారా? ప్రజా సమావేశంలో ఆయన సాధించిన విజయాలను ఎందుకు ప్రస్తావించలేదని, శస్త్రచికిత్సల గురించి ఆయన మాత్రమే మాట్లాడుతున్నారని కాంగ్రెస్ నాయకుడు చెప్పారు.

“గతంలో 12 శస్త్రచికిత్సలు జరిగాయి, 1948-49లో పాకిస్తాన్పై జరిగిన తొలి యుద్ధంలో నరేంద్ర మోడి కూడా జన్మించలేదు, 1977 లో, ఇందిరా గాంధీ ప్రధానమంత్రిగా ఉన్నప్పుడు, బంగ్లాదేశ్ విముక్తి పొందాడు, అతను ఎక్కడ ఉన్నాడు? భారత సైన్యంలో? ” స్వాతంత్య్రం తరువాత ఈ శస్త్రచికిత్స దాడులకు దేశంలో తరచుగా జరుగుతున్నారని సిద్దరామయ్య చెప్పారు.

370 వ ఆర్టికల్ను, రామ్ టెంపుల్ నిర్మాణానికి సంబంధించి అదే పాత అంశాలపై బిజెపి మానిఫెస్టో చర్చలు కూడా ఉన్నాయి. “ఇది భావోద్వేగ మరియు చాలా పాత సమస్యలను పెంపొందించింది.ఈ విషయాలు 1982 తరువాత ఉన్నాయి” అని ఆయన అన్నారు.