జెనెటికల్ ఎయిర్ స్టాక్ దాని అస్థిత్వ సంక్షోభం – ఎకనామిక్ టైమ్స్ ఎందుకు ప్రతిబింబిస్తుంది

జెనెటికల్ ఎయిర్ స్టాక్ దాని అస్థిత్వ సంక్షోభం – ఎకనామిక్ టైమ్స్ ఎందుకు ప్రతిబింబిస్తుంది

ET ఇంటెలిజెన్స్ గ్రూప్: మార్కెట్లు సాధారణంగా రుణాలు చెల్లించని సంస్థలు, దుర్వినియోగ కార్యకలాపాలు, మరియు క్రియాత్మక చర్యలు తీసుకోవడంలో విఫలం కాని సంస్థల స్టాక్స్కు తప్పు సహించవు. ఈ సంప్రదాయానికి వ్యతిరేకంగా,

జెట్ ఎయిర్వేస్

చాలా మినహాయింపు గా మారినది. కనీసం ఆరునెలల పాటు ఎయిర్లైన్స్ మనుగడకు సంబంధించి ప్రశ్నార్థకాలు ఉన్నప్పటికీ, గత రెండు వారాలలో దాని స్టాక్ నిజానికి 2.3 శాతం పెరిగింది మరియు మార్కెట్ క్యాపిటలైజేషన్ రూ .3,000 కోట్లు ఉంది.

సో, ఎందుకు జెట్ యొక్క స్టాక్ దాని దీర్ఘకాలిక అస్తిత్వ సమస్యల ప్రతిబింబిస్తుంది విఫలమైంది? సమాధానం, బహుశా, దాని ఫైనాన్సింగ్ అవసరాలు మరియు నిధుల ఒప్పందం యొక్క వీధి యొక్క వివరణ రుణదాతలు ‘ప్రతిస్పందనలో ఉంది.

2012 లో, ఎప్పుడు

కింగ్ఫిషర్ ఎయిర్లైన్స్

ఇదే ఇబ్బందులతో కూడినది, క్యారియర్ యొక్క మార్కెట్ క్యాపిటలైజేషన్ 75 శాతం క్షీణించింది. జెట్ ఎయిర్వేస్ విషయంలో, మార్చి 25 న రుణదాతలు ఈక్విటీగా మార్చాలనే ప్రతిపాదనకు ముందు ఆరు నెలల్లో దాని స్టాక్ 10 శాతం పడిపోయింది. మార్చి 25 నుంచి స్టాక్ 2.3 శాతం లాభపడింది. వాస్తవానికి, ఒక సంవత్సరం ముందుకు ఆధారంగా, జెట్ యొక్క స్టాక్ మార్కెట్ లీడర్ల వాటాలకు కేవలం 23 శాతం తగ్గింపు వద్ద వర్తకం చేస్తుంది

ఇండిగో

.

ఇది మార్కెట్ల అవగాహన మరియు ఎయిర్లైన్స్ యొక్క అంతర్లీన ఫండమెంటల్స్ మధ్య గణనీయమైన డిస్కనెక్ట్ అయిందని ఇది సూచిస్తుంది, ఇవి దాదాపు అసంతృప్త స్థాయికి క్షీణించాయి. జెట్ యొక్క ఆపరేటింగ్ విమానాల పరిమాణం 120 విమానాలు నుండి కేవలం 7-8 విమానాలను తగ్గిపోయింది, మరియు కష్టపడుతున్న క్యారియర్కు విమానాలను లీజుకు తీసుకున్న సంస్థలు వాటిని తిరిగి తీసుకున్నాయి.

Jet snip 3

వైమానిక సంస్థ యొక్క స్టాక్ ధరలో అండర్గ్రిడింగ్ చేసిన అతిపెద్ద కారకం రుణదాతలు వారి రుణాన్ని రూ .250 కోట్ల ఊహాత్మక మార్పిడి ధర వద్ద 11.2 కోట్ల కొత్త వాటాలకు మార్చినట్లు భావించారు. ఒక స్టూడియో ధర రూ. 250 వాటాలో, స్ట్రీట్ రుణదాత రు. 2,800 కోట్ల రూపాయల నుండి రుణదాతలు రాగలిగాయి. అందువల్ల, ఎయిర్లైన్ ప్రస్తుత మార్కెట్ ధర ఫెయిర్ అని నమ్ముతారు. కూడా, రుణదాతలు నుండి రూ 1,500 కోట్ల నిధులు ఎయిర్లైన్స్ యొక్క అదృష్టం మార్చడానికి సరిపోదు. ఇప్పటి వరకు, ఈక్విటీ బదులుగా ఎయిర్లైన్స్ రుణ ఎంత రాయబడింది అనేది తెలియదు.

ఈ ఆర్థిక సంవత్సరం ప్రస్తుత ఆర్థిక సంవత్సరానికి ఈ స్ట్రీట్ 33-35 శాతం తక్కువగా అందుబాటులో ఉంది. జెట్ యొక్క ప్రస్తుత రాష్ట్ర కార్యకలాపాల కంటే ఇది కేవలం ఏడు విమానాలు మాత్రమే ఎగురుతున్న దాని కంటే మెరుగైనది. ఇంటర్ రుణదాత ఒప్పందం ఫ్రేమ్ లో, రుణదాతలు కేవలం 26 విమానాలు ఆపరేట్ ప్లాన్. దీని అర్ధం స్ట్రీట్ ఇప్పటికే కొంత మేరకు కొన్ని కీలకమైన ప్రతికూలతలలో కారణమైంది.

తొలి తొమ్మిది నెలల తొమ్మిది నెలల్లో జెట్ రూ .2,700 కోట్ల నష్టాలను చవిచూసింది. రుణదాతలు తమ కార్యకలాపాలకు గురయ్యే స్థితిలో ఉన్న కారణంగా, ఎయిర్లైన్స్కు తాత్కాలికంగా క్రెడిట్ ఇవ్వడం జరుగుతుంది. దాని రుణదాతలు ఎయిర్లైన్స్ అధిక సంచితం నష్టాలు, ఇతర చెల్లించవలసిన బాధ్యతలు మరియు ఉబ్బిన ఖర్చులు ఇచ్చిన ఒక 100 శాతం హ్యారీకట్ అంగీకరిస్తున్నారు ఉన్నప్పుడు జెట్ లో పెట్టుబడి అన్వేషించడానికి అవకాశం ఉంది. లేకపోతే, జెట్ ఎయిర్వేస్ లో పెట్టుబడిదారుడిని కోరిన మొత్తం వ్యాయామం ఎయిర్ ఇండియా యొక్క అదే విధిని కలిగి ఉండవచ్చు.

కానీ పరిశ్రమలో స్వల్పకాలిక దృష్టితో వ్యాపారులు జెట్ స్క్రిప్ ని కొనుగోలు చేయడానికి మరియు విక్రయించడానికి సహేతుకమైన అవకాశాలను కనుగొన్నారు, ఇది తక్కువ స్థాయిలో సంస్థాగత భాగస్వామ్యంను కలిగి ఉంది. గత ఏడాది జెట్ లో డెలివరీ శాతం 11 శాతం కన్నా తక్కువగా ఉంది. నిఫ్టీ డెలివరీ శాతం 36 శాతం. ఈ రోజు వ్యాపారులు దీర్ఘకాలిక పెట్టుబడిదారులచే ఖాళీ చేయబడిన ప్రదేశంలోకి వెళ్లారు.