భారతదేశంలో ప్రారంభమయ్యే ఐఫోన్ల మాస్ ఉత్పత్తి, చైనా నుండి షిఫ్ట్ – లైవ్మింట్

భారతదేశంలో ప్రారంభమయ్యే ఐఫోన్ల మాస్ ఉత్పత్తి, చైనా నుండి షిఫ్ట్ – లైవ్మింట్

ఫాక్స్కాన్ టెక్నాలజీ గ్రూప్ చైర్మన్ టెర్రీ గోవ్ ఈ సంవత్సరం ఇండియాలో భారీస్థాయి ఉత్పత్తికి వెళ్లిపోతున్నాడని, చైనాలోని ఉత్పత్తిని దీర్ఘకాలంగా ఆపిల్ ఇంక్.

దేశంలో తన తైవానీస్ కంపెనీ విస్తరణ ప్రణాళికను ప్రధాని నరేంద్రమోడీ భారతదేశంలోకి ఆహ్వానించినట్లు గౌవ్ చెప్పారు. అనేక సంవత్సరాలపాటు ఆపిల్లో బెంగుళూరులోని ఒక ప్లాంట్లో ఉత్పత్తి చేయబడిన పాత ఫోన్లు ఉన్నాయి, కానీ ఇప్పుడు తయారీని ఇటీవలి తయారీదారులకు విస్తరించింది. బ్లూమ్బెర్గ్ న్యూస్ ఈ నెలలో నివేదించింది, ఫాక్స్కాన్ దేశంలోని తాజా ఐఫోన్లను విచారణ ప్రారంభించడానికి సిద్ధంగా ఉంది, అది చెన్నైలోని చెన్నై వెలుపల కర్మాగారంలో పూర్తిస్థాయి అసెంబ్లీని ప్రారంభిస్తుంది.

“భవిష్యత్తులో మేము భారతదేశం యొక్క స్మార్ట్ఫోన్ పరిశ్రమలో చాలా ముఖ్యమైన పాత్ర పోషిస్తాయి,” Gou తైవాన్ లో ఒక కార్యక్రమంలో అన్నారు “మేము అక్కడ మా ఉత్పత్తి పంక్తులు తరలించాం.”

చైనా ప్రపంచంలోనే అత్యంత వేగంగా అభివృద్ధి చెందుతున్న స్మార్ట్ఫోన్ మార్కెట్గా మారింది, అయితే చైనా అభివృద్ధి చెందుతుంది మరియు ఆపిల్ హువాయ్ టెక్నాలజీస్ మరియు జియావోమి కార్ప్ వంటి స్థానిక పోటీదారులకు పంచుకుంటుంది. ఆపిల్ భారతదేశంలో ఒక చిన్న ఆటగాడిగా ఉంది, దాని అధిక ధరల కారణంగా, కాని కపెర్టినోకు స్థానిక తయారీ సహాయం చేస్తుంది, కాలిఫోర్నియాకు చెందిన సంస్థ 20% దిగుమతి విధింపులను నివారించుకుంటుంది.

“ఫాక్స్కాన్ కోసం, ఐఫోన్లకు చైనా మార్కెట్ సంతృప్తమవుతుంది, మరియు కార్మిక ఖర్చులు మూడు రెట్లు అధికంగా భారతదేశంతో పోల్చితే” అని కౌంటర్పాయింట్ రీసెర్చ్లో గుర్గావ్ ఆధారిత విశ్లేషకుడు కర్ణ్ చౌహాన్ అన్నారు. “భారతదేశం ఇప్పటికీ అభివృద్ధి చెందుతున్న స్మార్ట్ఫోన్ మార్కెట్, ఇది చాలా సంభావ్య దేశీయంగా మరియు ఈ ప్రాంతం కోసం ఎగుమతి కేంద్రంగా ఉపయోగపడవచ్చు. ”

సోమవారం సోమవారం ఆయన మాట్లాడుతూ, విస్తృత వ్యూహంపై దృష్టి కేంద్రీకరించడానికి రోజురోజుల కార్యకలాపాలకు తిరిగి వెళ్లాలని ఆయన యోచించారు. స్థాపకుడు పదవీవిరమణ చేయకపోవటం లేదా పదవీ విరమణ చేయటం లేదు, లూయిస్ వూ, గౌవుకు ప్రత్యేక సహాయకుడు అన్నాడు.

భారతదేశంలో ఆపిల్ యొక్క చర్యలు దాని చైనా కార్యకలాపాలను ఎలా ప్రభావితం చేస్తాయో ఇంకా స్పష్టంగా లేదు. ఫాక్స్కాన్ యొక్క అతి పెద్ద సౌకర్యాలు మరియు వందలాది ఇతర భాగస్వాములకు చెందిన చైనా, సంవత్సరాలుగా సంస్థ యొక్క అతి ముఖ్యమైన ఉత్పాదక కేంద్రంగా ఉంది.

దక్షిణ భారతదేశంలోని ఆంధ్రప్రదేశ్ మరియు తమిళనాడు రాష్ట్రాలలో ఇప్పటికే రెండు అసెంబ్లీ స్థానాల్లో ఫాక్స్కాన్ ఉంది, ఇక్కడ జియామిమి మరియు నోకియా పరికరాలను తయారు చేసింది. భారత్లో మరింత ఉత్పత్తిని స్థాపించటం ఆపిల్ మరియు ఫాక్స్కాన్ యొక్క తయారీ పాదముద్రను చైనా నుండి వైదొలగడానికి సహాయపడుతుంది.

ఫాక్స్కాన్ యొక్క హాన్ హై ప్రెసిషన్ ఇండస్ట్రీ కంపెనీ భారతీయ అసెంబ్లీ లైన్ సెప్టెంబరులో ఆపిల్ను దాని తదుపరి ఐఫోన్ మోడళ్లను ప్రకటించిన సమయానికి స్థానిక మరియు ఎగుమతి మార్కెట్లకు ఉపయోగపడుతుంది. ఐఎంఎన్స్ అతిపెద్ద తయారీదారు అయిన తైవానీస్ కాంట్రాక్టు తయారీదారు మొదట్లో 300 మిలియన్ డాలర్లు పెట్టుబడులు పెట్టనున్నట్లు సమాచారం.

పెట్టుబడుల పరంగా తన కంపెనీ ప్రభుత్వానికి మాట్లాడుతున్నానని గోవు చెప్పారు. అతను భారతదేశంలో ఒక డజను సామర్ధ్యం కలిగిన వ్యక్తులను కలిగి ఉన్నాడు మరియు అతను దానిని 600 కి పెంచాలని భావిస్తున్నాడు.

“మేము అన్ని తరువాత ప్రాధమిక అసెంబ్లర్,” Gou సోమవారం చెప్పారు, “మా కస్టమర్ దాని స్థాయి పెంచడానికి కోరుకుంటున్నారు ఉంటే, అది సమగ్ర సరఫరా గొలుసు పెరగడం మాకు ఆధారపడి ఉంటుంది.”

దేశంలోని మొబైల్ ఫోన్లను ఉత్పత్తి చేయడం కూడా ఆపిల్ యొక్క రిటైల్ వ్యాపారాన్ని భారతదేశంలో దోహదపరుస్తుంది. దేశంలో తమ సొంత దుకాణాలను తెరవడానికి 30% స్థానిక సోర్సింగ్ నిబంధనను కంపెనీ తీర్చవలసి ఉంది.

గత ఏడాది 140 మిలియన్ల మంది స్మార్ట్ఫోన్లు భారతీయులు కొనుగోలు చేశాయి, కేవలం 1.7 మిలియన్ డాలర్లు అమ్ముడయ్యాయి, ఎందుకంటే వినియోగదారులు చైనా నుండి చవకైన నమూనాలను ఇష్టపడ్డారు. Xiaomi యొక్క భారతీయ వెబ్సైట్లో, Redmi గమనిక 7 ₹ 9,999 ($ ​​143) ధరను కలిగి ఉంది, ఇది దేశంలో ఆపిల్ యొక్క ఐఫోన్ X యొక్క 10 వ ధర.

వచనం మార్పు లేకుండా ఈ కథ ఒక తీగ ఏజెన్సీ ఫీడ్ నుండి ప్రచురించబడింది. శీర్షిక మాత్రమే మార్చబడింది.