అక్టోబరు 26 నుండి 45 స్మాల్ క్యాప్ స్టాక్స్ 50-195 శాతం పెరిగాయి. నీకు స్వంతం ఉందా? – Moneycontrol.com

అక్టోబరు 26 నుండి 45 స్మాల్ క్యాప్ స్టాక్స్ 50-195 శాతం పెరిగాయి. నీకు స్వంతం ఉందా? – Moneycontrol.com

అక్టోబరు 26, 2018 నాటికి 10,000 స్థాయిలను తాకిన తర్వాత నిఫ్టీ దాని పైకి ఎగబాకడంతో ఏప్రిల్ 16 న రికార్డు ముగిసింది. సెన్సెక్స్ ఏప్రిల్ 16 వ తేదీన తాజా ముగింపును అధిగమించింది.

బిఎస్ఇ సెన్సెక్స్ 5,926.33 పాయింట్లు 39,275.64 వద్ద ముగిసింది. నిఫ్టీ 50 పాయింట్ల నుంచి 1,757.15 పాయింట్లు పెరిగి 11,787.15 వద్ద ముగిసింది. అక్టోబర్ 26 నుంచి ఏప్రిల్ 16 వరకు బ్యాంకింగ్, ఫైనాన్షియల్లు, చమురు నిల్వలు పెరిగాయి.

ఇన్వెస్టర్ సంపద (బిఎస్ఇ మార్కెట్ క్యాపిటలైజేషన్) 15.7 శాతం పెరిగి రూ .20.91 లక్షల కోట్లు పెరిగి 154.23 లక్షల కోట్ల రూపాయలకు చేరింది.

ఇది కేవలం బెంచ్మార్క్ సూచీలు కాదు, వారి మధ్య స్థాయిల నుండి కూడా మధ్య మరియు చిన్నకప్పులు కోలుకున్నాయి.

బిఎస్ఇ స్మాల్ క్యాప్ ఇండెక్స్లోని మొత్తం 750 స్టాక్లలో, 60 శాతం ఈ సమయంలో ఆదాయపన్నుని ఇచ్చింది. చారిత్రాత్మక డేటా అధ్యయనం ప్రకారం, ఆ జాబితాలోని టాప్ 45 స్టాక్స్ 50-195 శాతం పెరిగాయి.

వీటిలో పిసి జ్యువెలర్లు, వక్రూనే, ఉజిజీన్ ఫైనాన్షియల్ సర్వీసెస్, స్పైస్జెట్, బిఎమ్ఎల్, కల్పతరు పవర్ ట్రాన్స్మిషన్, గోద్రేజ్ ప్రాపర్టీస్, మనాపురం ఫైనాన్స్, దిలీప్ బిల్డిన్న్, గాడ్ఫ్రే ఫిలిప్స్ మరియు బాటా ఇండియా.

Image116042019

బిఎస్ఇ మిడ్క్యాప్ స్టాక్స్లో 70 శాతం పైగా స్టాక్లు సానుకూల ఫలితాలు సాధించాయి. టాప్ 20 స్టాక్స్ 25-110 శాతం పెరిగాయి. వీటిలో ఐడిఎఫ్సి ఫస్ట్ బ్యాంక్, అదానీ పవర్, యూనియన్ బ్యాంక్ ఆఫ్ ఇండియా, పిరమల్ ఎంటర్ప్రైజెస్, డివిస్ లాబోరేటరీస్, ఆర్బిఎల్ బ్యాంకు, ఒబెరాయ్ రియాల్టీ, బ్యాంక్ ఆఫ్ ఇండియా, కెనరా బ్యాంక్, యునైటెడ్ బ్రూవరీస్ ఉన్నాయి.

అక్టోబర్-ఏప్రిల్ కాలంలో సెగ్మెంట్లలో కనిపించే ర్యాలీ ఎక్కువగా విలువ కొనుగోలు, అనుకూలమైన మాక్రోస్ (స్థిరమైన ముడి చమురు ధరలు మరియు రూపాయి) వెనుకబడి మరియు US- చైనా వాణిజ్య ఒత్తిళ్లను సులభతరం చేసింది. చివరి ర్యాలీలో ఎఫ్ఐఐ పెట్టుబడులు పెరిగాయి.

“నిఫ్టీ మరియు సెన్సెక్స్ రెండు బెంచ్మార్క్ సూచీలు ఇప్పటికీ మందగించడం ఏ సంకేతాలను చూపించలేదు, అయితే, వారు కొంత మధ్యంతర విరామం చూడగలిగారు మరియు అది ఆరోగ్యంగా ఉంటుంది” అని రిటైల్ పంపిణీ అధ్యక్షుడు జయంత్ మంగ్లిక్, Moneycontrol తో అన్నారు.

Narnolia ఫైనాన్షియల్ అడ్వైజర్స్ వద్ద చీఫ్ ఇన్వెస్ట్మెంట్ ఆఫీసర్ శైలేంద్ర కుమార్ మాట్లాడుతూ మార్కెట్లో ప్రస్తుత ర్యాలీ ఆశించిన ఆదాయం మెరుగుదల వెనుక ఉంది.

ముందుకు వెళ్లడం, FY20 హెడ్లైన్ సంఖ్యల పరంగా పునరుద్ధరణ సంపాదించడానికి సంవత్సరం అని భావిస్తున్నారు, అతని ప్రకారం. సంయుక్త ఫెడ్ మరియు ఇతర సెంట్రల్ బ్యాంకులు తమ పతనాన్ని తగ్గించడంతో అభివృద్ధి చెందుతున్న మార్కెట్కు మెరుగైన ప్రవాహాలు మార్కెట్కు మద్దతు ఇచ్చాయి.

సాంకేతికంగా, నిఫ్టీ 12,000 పరీక్షించగలదని, IDBI క్యాపిటల్ మార్కెట్స్ అండ్ సెక్యూరిటీస్ రీసెర్చ్ హెడ్ ఎకె ప్రభాకర్ మాట్లాడుతూ సెన్సెక్స్పై 40,000 మంది త్వరలోనే సాధ్యమవుతుందని అన్నారు.

స్టాక్-నిర్దిష్ట విధానాన్ని కొనసాగించడానికి పెట్టుబడిదారులకు ప్రాథమికంగా ధ్వని నిల్వలు మరియు వ్యాపారులపై దృష్టి పెట్టాలని అతను సిఫారసు చేస్తాడు.