అమెజాన్, ఫ్లిప్కార్ట్ – ఎంట్రాక్ర్ ప్రత్యర్థుల మార్కెట్ల నుంచి రిలయన్స్ ఉపసంహరించుకుంది

అమెజాన్, ఫ్లిప్కార్ట్ – ఎంట్రాక్ర్ ప్రత్యర్థుల మార్కెట్ల నుంచి రిలయన్స్ ఉపసంహరించుకుంది

దాని హైబ్రిడ్ ఆన్లైన్-టు-లైన్ ఆఫ్ కామర్స్ ప్రయోగంలో ముకేష్ అంబానీ నేతృత్వంలోని ఆర్ఐఎల్ అమెజాన్ మరియు ఫ్లిప్కార్ట్ లాంటి ప్రత్యర్థి మార్కెట్లలో ఫ్యాషన్ మరియు జీవనశైలి ఉత్పత్తులతో సహా బట్టలు, పాదరక్షలు వంటి ఉత్పత్తులను ఉపసంహరించుకుంది.

ఇ-కమిషన్ ప్రోత్సాహకాల కోసం కంపెనీ గరిష్టంగా గత కొన్ని నెలలుగా ఉపసంహరణ ప్రక్రియ పెరగడంతో, ET నివేదిక ప్రజలకు అభివృద్ధికి దగ్గరగా ఉందని పేర్కొంది. దాని బ్రాండ్లు ప్రత్యేకంగా రూపొందించడానికి ఆర్ఐఎల్ లక్ష్యంతో ఈ చర్యలు సమస్యాత్మకంగా ఉన్నాయి.

రిలయన్స్ ట్రెండ్స్, రిలయన్స్ బ్రాండ్లు తమ రెండు అనుబంధ సంస్థలకు రిలయన్స్ విక్రయాల విక్రయాల నుంచి ఉపసంహరణ ప్రక్రియను వేగవంతం చేయాలని, ఈ నెలలో కొత్త ఆర్డర్ తీసుకోవద్దని కోరింది.

వెనక్కి తీసుకున్న ఉత్పత్తులు, భారత్లో విక్రయించటానికి ఆర్ఐఎల్కు హక్కు ఉన్న ప్రపంచ బ్రాండ్లు ఉన్నాయి. ప్రస్తుతం, డీసెల్, కేట్ స్పేడ్, బుర్బెర్రీ, కానలీ, ఎంపోరియో అర్మానీ, జిమ్మీ చూ మరియు మార్క్స్ & స్పెన్సర్ వంటి అంతర్జాతీయ బ్రాండులతో ప్రస్తుతం కంపెనీకి జాయింట్ వెంచర్లు లేదా మాస్టర్ ఫ్రాంచైజ్ ఏర్పాట్లు ఉన్నాయి.

అజియో.కామ్లో మాత్రమే అమ్మడానికి కంపెనీ తన అనుబంధ సంస్థలను కోరింది. ముకేష్ అంబానీ ప్రకటించిన గత సంవత్సరం గ్రాండ్ ప్లాన్ విస్తరణ.

ఈ విషయంలో రిల్ కు ఎంట్రాక్ర్ ప్రశ్నలకు స్పందన ఎదురు చూడండి.

గత ఏడాది జులైలో, హైబ్రిడ్, ఆన్-ఆఫ్-లైన్ ఆఫ్ న్యూ కామర్స్ ప్లాట్ఫారమ్ను రూపొందించడంలో అతిపెద్ద వృద్ధి అవకాశాన్ని ఇది చూస్తుందని అంబానీ అన్నారు. కొత్త వేదిక దాని ఆఫ్లైన్ రిటైల్ ఆర్మ్ మరియు ఆన్లైన్ టెక్నాలజీ ప్లాట్ఫారమ్ యొక్క అనుసంధానం ద్వారా సృష్టించబడుతుంది.

రిలయన్స్ చైర్మన్ ప్రకారం, భారతదేశంలో రిటైల్ వ్యాపారాన్ని పునర్నిర్వచించటం ద్వారా అన్ని వినియోగదారులను సాధారణ షాపింగ్ నుండి వ్యక్తిగతీకరించిన లీనమయ్యే షాపింగ్ అనుభవానికి మార్చడం ద్వారా నూతన వాణిజ్య వేదిక పునర్నిర్వచించబడుతుంది. ఇది అగ్రమెంటెడ్ రియాలిటీ, హోలోగ్రాఫిక్ టెక్నాలజీ, మరియు VR పరికరాలు వంటి నూతన సాంకేతికతల సహాయంతో కూడా పడుతుంది.

సంక్షిప్తంగా, మార్కెట్ రిలయన్స్ రిటైల్ వ్యాపారాలన్నింటినీ సంక్రమిస్తుంది, వీటిలో కిరాణా, ఫ్యాషన్, ఆభరణాలు మరియు ఎలక్ట్రానిక్స్ ఉన్నాయి.

ఆర్ఐఎల్ కి కిరణాలు దుకాణాలు మరియు వినియోగదారుల బ్రాండ్లు కూడా పనిచేస్తున్నాయి, ఇవి ఆపరేటింగ్ మోడల్ను సృష్టించుకుంటాయి, ఇది జీపీ మనీ ప్లాట్ఫారమ్ ద్వారా డిజిటల్ కూపన్లను ఉపయోగించి పొరుగు దుకాణాల వద్ద కొనుగోలు చేయడానికి వీలు కల్పిస్తుంది . ఇది ముంబై, చెన్నై మరియు అహ్మదాబాద్లలో కూడా పైలట్లను చేసింది.

పరిశ్రమల నిపుణుల ప్రకారం రిలయన్స్ దాని విదేశీ ప్రత్యర్థులపై విక్రయించగలదు, తన ప్లాట్ఫారమ్పై విక్రయాలను కలిగి ఉండటం, నియంత్రించడం వంటి వాటిని కలిగి ఉంది. డిసెంబరులో, స్థానిక ఆటగాళ్లకు అనుకూలంగా ఉన్న ఇ-కామర్స్ మార్కెట్లలో విదేశీ ప్రత్యక్ష పెట్టుబడులపై (ఎఫ్డిఐ) ప్రభుత్వం నిబంధనలను తీసుకువచ్చింది.