ప్లే ఇన్: రిలయన్స్ రిటైల్ 259 ఏళ్ల బ్రిటీష్ టీమ్మాకర్ హమిలీస్ – Moneycontrol.com

ప్లే ఇన్: రిలయన్స్ రిటైల్ 259 ఏళ్ల బ్రిటీష్ టీమ్మాకర్ హమిలీస్ – Moneycontrol.com

ఈస్ట్ ఇండియా కంపెనీ దేశంలో తన స్థావరాన్ని నెలకొల్పినప్పటి నుండి చుట్టూ ఉన్న ఐకానిక్ బ్రిటిష్ టాయ్ రిటైలర్ అయిన హామిలీ త్వరలో భారతీయ చేతుల్లో పడవచ్చు. చైనా యజమానితో చర్చలు జరిపినట్లయితే, 259 ఏళ్ల బ్రాండ్ రిలయన్స్ రిటైల్, భారతదేశం యొక్క అతిపెద్ద రిటైలర్, మనీకట్రోల్ న్యూస్తో చర్చలకు సంబంధించి పలు వనరులను ఆడుతూ ఉంటుంది.

లండన్ యొక్క రీజెంట్ స్ట్రీట్లో దాని ప్రధాన దుకాణాన్ని కలిగి ఉన్న హామిలీస్ కొనుగోలు, రిలయన్స్ రిటైల్ పెరుగుతున్న అంతర్జాతీయ ఆకాంక్షను ఉదహరించింది, ఇది ఒక దశాబ్దానికి ప్రతి సంవత్సరం 30% పెరుగుతుందని లక్ష్యంగా ఉంది.

రిలయన్స్ రిటైల్ మార్కెట్లో భారతీయ అతిపెద్ద కంపెనీ రిలయన్స్ ఇండస్ట్రీస్ లిమిటెడ్ యాజమాన్యంలో ఉంది. Moneycontrol యొక్క ప్రచురణకర్త అయిన నెట్వర్క్ 18 సమూహం RIL చే నియంత్రించబడుతుంది

“ఒప్పందంలో శ్రద్ధ ఉండటం అధునాతన దశలో ఉంది” అని పేర్కొనబడింది, “రిలయన్స్ రిటైల్ ఆ ఒప్పందానికి దూకుడుగా కొనసాగిస్తోంది.”

1760 లో లండన్లో నోహ్’స్ ఆర్క్గా జీవితం ప్రారంభమైన హామిలీలు, దాని విశ్వసనీయ వినియోగదారుల మధ్య సౌదీ అరేబియా రాజ కుటుంబాన్ని లెక్కించారు. ఇటీవల సంవత్సరాల్లో, బ్రెక్సిట్పై అనిశ్చితి మరియు UK వినియోగదారుల విశ్వాసాన్ని మన్నించడం వలన ఇది పోరాడుతోంది. ఇది 2017 లో 12 మిలియన్ పౌండ్ల నష్టం మరియు వార్షిక రెవెన్యూలో 2.5 శాతం తగ్గిపోయి 66.3 మిలియన్ పౌండ్లకు పడిపోయింది. టార్గెట్, వాల్మార్ట్, అమెజాన్ మరియు కోల్స్ వంటి ప్రత్యర్థులు దాని ముఖ్య విషయంగా నష్టపోతున్నప్పటికీ, ప్రపంచవ్యాప్తంగా 11 బిలియన్ డాలర్ల ప్రపంచ బొమ్మ పరిశ్రమలో అది ఇప్పటికీ ఆధిపత్య ఆటగాడు.

స్వాధీనం చేసుకున్నట్లయితే, విజయవంతమైనట్లయితే, రిలయన్స్ రిటైల్ యొక్క పోర్ట్ఫోలియో విస్తరణకు దోహదం చేస్తుంది. “రిలయన్స్ (రిటైల్) సరఫరా గొలుసు నిర్వహణ మరియు బలమైన పంపిణీ నెట్వర్క్లో దాని సామర్థ్యాలతో హామిలే వ్యాపారం పెంచవచ్చు.”

షేం నుండి ఒక ఇ-మెయిల్ ప్రశ్నకు సమాధానమిస్తూ, రిలయన్స్ ఇండస్ట్రీస్ అధికార ప్రతినిధి, “ఒక విధానం, మేము మీడియా ఊహాగానాలు మరియు పుకార్లు మీద మీరే లేదు. మా కంపెనీ కొనసాగుతున్న ఆధారంగా వివిధ అవకాశాలు అంచనా వేస్తుంది. మేము చేసిన మరియు అవసరమైన చేయడానికి కొనసాగుతుంది సెబీ నిబంధనల ప్రకారం మా బాధ్యతలకు, స్టాక్ ఎక్స్ఛేంజీలతో మా ఒప్పందాలు,

MoneyCtrol సి. బ్యానర్ ఇంటర్నేషనల్ నుండి ఒక ఇమెయిల్ ప్రతిస్పందన కోసం వేచి ఉంది, హామిలీ యొక్క ప్రమోటర్, మరియు అది వెంటనే అందుకున్న ఈ వ్యాసం అప్డేట్ అవుతుంది.

రిలయన్స్ రిటైల్ ఇప్పటికే పాన్-ఇండియా ఫ్రాంచైజ్ ఒప్పందాన్ని కలిగి ఉంది. హామిలీలు ప్రపంచవ్యాప్తంగా 129 దుకాణాలను కలిగి ఉన్నాయి, వీటిలో అతిపెద్ద భాగం ఫ్రాంచైజ్ మోడల్ మరియు యునైటెడ్ కింగ్డమ్ వెలుపల ఉన్నాయి, చైనా, జర్మనీ, రష్యా, ఇండియా, సౌత్ ఆఫ్రికా, మిడిల్ ఈస్ట్ మరియు ఇతర ప్రాంతాలలో ఈ సంస్థ ఉంది.

ఒప్పందం ద్వారా వెళ్తే, రిలయన్స్ రిటైల్ భారతదేశంలోని హామిలీల యొక్క భౌగోళిక పాద ముద్రలను పెంచడానికి యోచిస్తోంది.

“హమేలేస్ ప్రస్తుతం భారతదేశంలో సుమారు 50 కథలు కలిగి ఉంది, తదుపరి మూడు సంవత్సరాల్లో 200 కి చేరుకుంటుంది,” అని మరో మూలం తెలిసింది.

ఇతర వేలం అలాగే Hamley యొక్క ఉన్నట్లయితే షేం స్వతంత్రంగా ధృవీకరించలేదు.

మార్కెట్ పరిశోధన సంస్థ ఐఎమ్ఎఆర్సి నివేదిక ప్రకారం, భారతీయ బొమ్మ మార్కెట్ 2018 లో 1.5 బిలియన్ డాలర్ల విలువైనదిగా ఉంది మరియు 2011 మరియు 2018 మధ్య కాలంలో 15.9 శాతం పెరిగింది. 2024 నాటికి $ 3.3 బిలియన్లను మార్కెట్ పరిమాణం దాటిపోతుందని IMARC అంచనా వేసింది. యువ జనాభా పునాది, మరియు బలమైన ఆర్థిక వృద్ధి. నివేదిక భారత బొమ్మ మార్కెట్లో ప్రధాన ఆటగాళ్ళు Funskool, Lego, మాట్టెల్ మరియు హాస్బ్రో జాబితా.

చైనీస్ ఫ్యాషన్ సమ్మేళనమే సి. బ్యానర్ ఇంటర్నేషనల్ హామిలీలను 2015 లో నగదులో 100 మిలియన్ డాలర్లకు కొనుగోలు చేసింది. గత ఏడాది అక్టోబర్లో సి బ్యానర్ బొమ్మల తయారీ సంస్థ కోసం సంభావ్య కొనుగోలుదారుల కోసం చూస్తున్నట్లు స్కై న్యూస్ నివేదిక వెల్లడించింది. కార్పొరేట్ ఫైనాన్స్ సంస్థ వెర్మిలియన్ పార్టనర్లను వేలంపాటలతో చర్చించడానికి నియమించారు, నివేదిక తెలిపింది.

రిలయన్స్ రిటైల్తో ఒప్పందం ఉంటే అది 2003 లో ఐస్ల్యాండ్ పెట్టుబడిదారుడు ప్రైవేటు తీసినందున హ్యామలీలు చేతులు మారడం నాలుగవసారి.

రిలయన్స్ రిటైల్ డీజిల్, మార్క్స్ అండ్ స్పెన్సర్స్, స్టీవ్ మాడెన్ మరియు కెన్నెత్ కోల్ వంటి అనేక ఇతర బ్రాండ్లతో సరిపెట్టుకుంది. ఇది 2017-18 ఆర్థిక సంవత్సరానికి 69,198 కోట్ల టర్నోవర్ను నివేదించింది. 2018 డిసెంబర్ 31 వ తేదీ నాటికి, రిలయన్స్ రిటైల్ 9,907 దుకాణాలను 6400 + నగరాల్లో 21 మిలియన్ చదరపు అడుగుల విస్తీర్ణంతో రిటైల్ రంగంలో నిర్వహించింది. 2019 జనవరిలో, గ్లోబల్ బ్రోకరేజ్ హౌస్ సిఎల్ఎస్ఎ, వ్యవస్థీకృత మరియు మిళిత ఆన్లైన్ మరియు ఆఫ్లైన్ రిటైల్ మార్కెట్ 10 సంవత్సరాలలో $ 550 బిలియన్లకు పెరగవచ్చు మరియు ఆర్ఐఎల్ యొక్క స్వచ్ఛమైన రిటైల్ ఆదాయాలు దాదాపు అదే రెట్లు $ 12 బిలియన్లు పెరిగి 138 బిలియన్ డాలర్లకు పెరిగాయి.

నిరాకరణ: రిలయన్స్ ఇండస్ట్రీస్ లిమిటెడ్. ఇండిపెండెంట్ మీడియా ట్రస్ట్ యొక్క ఏకైక లబ్ధిదారుడు, ఇది నెట్వర్క్ 18 మీడియా అండ్ ఇన్వెస్ట్మెంట్స్ లిమిటెడ్ను నియంత్రిస్తుంది.