ద్రవ్యత సంక్షోభం రిలయన్స్ కేప్ చేతులు – ది హిందూ

ద్రవ్యత సంక్షోభం రిలయన్స్ కేప్ చేతులు – ది హిందూ

ఐఎల్, ఎఫ్ఎస్ సంక్షోభాల నేపథ్యంలో రిలయన్స్ హోం ఫైనాన్స్, రిలయన్స్ కమర్షియల్ ఫైనాన్స్తో బ్యాంకులు తిరిగి చెల్లించాల్సిన పరిస్థితి ఏర్పడింది.

రిలయన్స్ హోం ఫైనాన్స్ అండ్ రిలయన్స్ కమర్షియల్ ఫైనాన్స్ ప్రకారం ప్రధానంగా 542 కోట్ల రూపాయల ఆలస్యం, ఐదు నుంచి ఆరు బ్యాంకులకు ₹ 477 కోట్లు చెల్లించాల్సి ఉంది.

రేటింగ్స్ డౌన్గ్రేడ్

గత వారం BBB నుండి D కు తగ్గించబడిన దాని దీర్ఘ-కాల రుణ కార్యక్రమంతో సహా తనఖా రుణదాత అయిన రిలయన్స్ హోమ్ ఫైనాన్స్ లిమిటెడ్ (RHFL) యొక్క వివిధ సాధనాలను CARE రేటింగ్స్ డౌన్గ్రేడ్ చేసింది.

“గత ఏడు మాసాల్లో, ఐఎల్ & ఎఫ్ఎస్ ఎపిసోడ్ నుంచి బ్యాంకులు, మ్యూచువల్ ఫండ్స్తో సహా అన్ని రకాల రుణదాతలు, హోమ్ ఫైనాన్స్ కంపెనీలకు, నాన్-బ్యాంకింగ్ ఫైనాన్స్ కంపెనీలకు అదనపు రుణాలపై పూర్తిస్థాయిలో స్తంభింపజేశాయి. ఇప్పటికే ఉన్న రుణాలను తగ్గించాలని కోరుతున్నాయని ఆర్హెచ్ఎఫ్ఎల్ ఒక ప్రకటనలో పేర్కొంది.

బ్యాంకులు కొనసాగుతున్న సెక్యూరిటీలు / మోనటైజేషన్ ప్రతిపాదనల విషయంలో తాత్కాలిక అసమతుల్యత వల్ల ఇది ప్రభావితమైందని కంపెనీ పేర్కొంది. దీని ప్రకారం, ఐదు నుండి ఆరు బ్యాంకులకు 542 కోట్ల రూపాయల ప్రధాన చెల్లింపులకు ఆలస్యం అయింది, దాని బ్యాంకు రుణాలు మాత్రమే పరిమితం అయ్యాయి.

రిలయన్స్ కమర్షియల్ బిజినెస్ ఫైనాన్స్ లిమిటెడ్ (ఆర్ సి ఎఫ్ ఎల్) తన టోక్యు బుక్ మార్చి 2020 నాటికి పూర్తిస్థాయిలో ఉంటుందని, సంబంధిత రుణాలు పూర్తిగా తిరిగి చెల్లించాయని అన్నారు. “RCFL వ్యాపారంలో ఈక్విటీ ఇన్ఫ్యూషన్ కోసం సమర్థవంతమైన వ్యూహాత్మక / PE భాగస్వాములతో చర్చలు ప్రారంభించింది, పూర్తి నిర్వహణ నియంత్రణను సాధించడంతో పాటు,” RCFL ఒక ప్రకటనలో తెలిపింది. మాతృ సంస్థ రిలయన్స్ క్యాపిటల్ (ఆర్కాప్) ఒక మైనారిటీ ఆర్థిక పెట్టుబడిదారుగా కొనసాగుతుంది.

CARE కూడా RCap యొక్క వివిధ రుణ సాధనాలను తగ్గించింది. RNAM [రిలయన్స్ నిప్పన్ లైఫ్ అసెట్ మేనేజ్మెంట్] లో 43% వాటాను విక్రయించిన రిలయన్స్ క్యాపిటల్ మొత్తం స్వల్పకాలిక ఋణం పూర్తిగా చెల్లించటానికి మరియు సెప్టెంబర్ 30, 30 వ తేదీకి ముందే సున్నా అవుతుంది, “RCAP ఒక ప్రకటనలో తెలిపింది. రిలయన్స్ కాపిటల్ ఆయుధాలపై లిక్విడిటీ సమస్యలు రిలయన్స్ మ్యూచువల్ ఫండ్పై ప్రభావాన్ని చూపుతున్నాయి. ఇది 535 కోట్ల రూపాయలు, రూ. 1,083 కోట్లు, ఆర్సిఎఫ్ఎల్, ఆర్హెచ్ఎల్ఎల్ జారీ చేసిన దీర్ఘకాలిక కాని కన్వర్టిబుల్ డిబెంచర్లు.

ఈ ఎక్స్పోషర్ RMF యొక్క మొత్తం 166 స్థిర ఆదాయం మరియు హైబ్రీడ్ పథకాలలో దాదాపు 10% లో జరుగుతుంది. రిలయన్స్ హోం ఫైనాన్స్, రిలయన్స్ కమర్షియల్ ఫైనాన్స్లో పెట్టుబడులు పెట్టడం వల్ల మార్క్-టు-మార్కెట్ ప్రభావం ఉంటుందని ఎంఎఫ్ హౌస్ పేర్కొంది.

“… సాధనాల పరిపక్వత వరకు, మరియు సెబీ నిబంధనలకు అనుగుణంగా, పైన మినహాయింపుపై మార్కెట్ మదింపు ప్రభావానికి ఒక గుర్తు ఉంటుంది, స్వతంత్ర మదింపు ఏజెన్సీల ద్వారా అందించబడిన సవరించిన విలువ, ఈ పెట్టుబడులను కలిగి ఉన్న పథకాల ఎన్ఎవిలపై సంబంధిత ప్రభావం అని రిలయన్స్ మ్యూచువల్ ఫండ్ పేర్కొంది.