IPL ప్లేఆఫ్ క్వాలిఫికేషన్ దృశ్యాలు – మధ్య పట్టిక గజిబిజి – హిందూస్తాన్ టైమ్స్

IPL ప్లేఆఫ్ క్వాలిఫికేషన్ దృశ్యాలు – మధ్య పట్టిక గజిబిజి – హిందూస్తాన్ టైమ్స్

ఐపీఎల్ గ్రూప్ దశ చివరి వారంలో ప్రవేశించినప్పుడు, రెండు జట్లు, చెన్నై సూపర్ కింగ్స్, ఢిల్లీ రాజధానులు మాత్రమే ప్లేఆఫ్స్ కోసం అర్హత సాధించాయి. మిడ్-టేబుల్లో సరైన గజిబిజి ఉంది మరియు మిగిలిన రెండు ప్రాంతాలకు ఐదు జట్లు పోటీ పడుతున్నాయి.

ఇక్కడ మిగిలిన ఆరు జట్ల కోసం సాధ్యమైన అర్హత దృష్టాంతాలను పరిశీలించండి:

ముంబై ఇండియన్స్

చివరి మ్యాచ్లో కోల్కతా నైట్ రైడర్స్కు నష్టపోయినప్పటికీ, ప్లేఆఫ్స్కు ముంబై ఇండియన్స్ మంచి ఆకారంలో ఉన్నాయి. వారు ప్రస్తుతం 12 మ్యాచ్లలో 14 పాయింట్లను కలిగి ఉంటారు మరియు రెండు ఆటలలో ఒకదానిలో ప్లేఆఫ్ బెర్త్ను సురక్షితం చేస్తారు. అంతేకాకుండా, వారి ఆటలను గెలుపొందినట్లయితే, వారు కూడా అత్యుత్తమ ప్రోత్సాహకం అయిన టాప్ 2 లో ముగించవచ్చు.

అయినప్పటికీ, మిగిలిన మ్యాచ్లను గెలుపొందడంలో కూడా విఫలమైనప్పటికీ, వారు అందించిన ఇతర ఫలితాల ద్వారా వారు ఇప్పటికీ అనుకూలంగా ఉండగలరు. ప్రస్తుతం వారు సన్రైజర్స్ హైదరాబాద్ తర్వాత రెండో రౌండ్ ఎన్ఆర్ఆర్ను కలిగి ఉన్నారు. 14 పాయింట్లు సాధించి ఉంటే టైటిల్స్ సాధించగలిగారు.

ఇంకా చదవండి: IPL పాయింట్లు టేబుల్ మరియు నవీకరించబడింది ఆరెంజ్ కాప్ & పర్పుల్ క్యాప్ జాబితా

సన్రైర్స్ హైదరాబాద్

12 మ్యాచ్లలో 12 పాయింట్లు మరియు SRH వారి మిగిలిన లక్షణాలను గెలుచుకున్నట్లయితే అర్హత పొందవచ్చు. వారు కేవలం 1 గెలిచినట్లయితే, అది NRR కు దిగజారుస్తుంది మరియు వారి నెట్ రన్ రేట్ ఈ సీజన్లో ఉత్తమమైనది కనుక, వారు దానిని ప్లేఆఫ్స్కు చేయగలరు.

అయినప్పటికీ, వారు కూడా ఒక మ్యాచ్ గెలవలేకపోతే, వారు 12 పాయింట్ల వద్ద నిలిచిపోతారు, కాని ఇప్పటికీ KKR, KXIP మరియు RR లను గరిష్టంగా NRR తో ఉన్న మిగిలిన ఆటలలో ఏవీ గెలవలేరు, SRH దీన్ని చేయవచ్చు.

కోల్కతా నైట్ రైడర్స్

12 మ్యాచ్ల్లో 10 పాయింట్లు, ఇప్పుడు కెకెఆర్ తమ మ్యాచ్లను ప్లేఆఫ్స్ చేయడానికి ఏమైనా ఆశలు పెట్టుకోవాలి. ప్రస్తుతానికి, వారి NRR +0.100 మరియు ఇది పాయింట్లు మరోసారి ఉంటే మరో రెండు విజయాలు మరింత మెరుగుపరుస్తాయి.

అయినప్పటికీ, KKR వారి మ్యాచ్లు మరియు అదే సమయంలో SRH ముంబై ఇండియన్స్ మరియు RCB మరియు RR గాని RCB మరియు ఢిల్లీ రాజధానులు రెండు కోల్పోతారు ఉంటే, KKR NRR గురించి ఏ ఇబ్బంది లేకుండా 14 పాయింట్లు అర్హత ఉంటుంది.

కేకేఆర్ రెండు మ్యాచ్లలో ఒకటి మాత్రమే గెలిచినట్లయితే, వారి రెండు మ్యాచ్లలో కనీసం ఒకదాన్ని కోల్పోవడానికి మిగిలిన రెండు మ్యాచ్లు మరియు ఆర్ఆర్లను కోల్పోవడానికి SRH అవసరం అవుతుంది. వారు కూడా కింగ్స్ XI పంజాబ్ ఓడించి CSK ఆధారపడి ఉంటుంది.

కింగ్స్ XI పంజాబ్

కింగ్స్ XI పంజాబ్ యొక్క ప్రచారం లీగ్ దశ ముగింపులో ఆవిరి నుండి నడిచినప్పుడు గత సీజన్లో చాలా పోలి ఉంటుంది. 12 మ్యాచ్ల నుండి 10 పాయింట్ల వద్ద నిలిచింది, వారి మిగిలిన రెండు మ్యాచ్ల్లో కూడా రెండు విజయాలు ఆర్.ఆశ్విన్ జట్టుకు సరిపోయేవి కావు, SRH వారి మ్యాచ్లు మరియు ముంబై ఇండియన్స్ కోల్కతా నైట్ రైడర్స్తో గెలిచినట్లయితే.

వారి నికర రన్ రేట్ ఒక ప్రధాన ఆందోళన మరియు వారు వారి మిగిలిన మ్యాచ్లు కోల్పోతారు మరియు SRH వారి రెండు మ్యాచ్లలో ఒకటి కోల్పోతారు ఉంటే సాధ్యమవుతుంది ఇది 14 పాయింట్లు, న నాలుగు మార్గం టై ఉంటే వారు తొలగించబడవచ్చు కారణం.

KXIP వారి రెండు మ్యాచ్లలో ఒకటైనా గెలిచినప్పుడు అప్పుడు వారు KKR, SRH మరియు RR అన్ని మిగిలిన మ్యాచ్లను కోల్పోతారు మరియు చాలా పెద్ద అంచులతో కోల్పోతారు.

రాజస్థాన్ రాయల్స్

ప్లేఆఫ్ స్థానానికి ఆలస్యంగా రావాలంటే రాయల్స్ కెప్టెన్సీలో మార్పులు చేశాయి, కానీ అది పనిచేయలేదు. కోల్కతా నైట్ రైడర్స్ జట్టుకు ముంబయి ఇండియన్స్ మంచి అవకాశాలు కల్పించగా, వారి మ్యాచ్లు రెండింటినీ గెలిచినప్పటికీ, వారి మిగిలిన మ్యాచ్లు గెలిచినప్పటికీ వారు తొలగించబడవచ్చు.

ఈ సందర్భంలో వారి పాయింట్లు 14 పాయింట్ల వద్ద ఉంటుంది మరియు ప్రతికూల నికర రేట్ రేటు ‘పింక్ మెన్’ ను నిర్థారిస్తుంది. రాయల్స్ కేవలం ఒక మ్యాచ్లో విజయం సాధించినప్పటికీ రన్ రేట్ రేటు ఒక సమస్య. వారు వారి మ్యాచ్లు మరియు KXIP మరియు KKR పాయింట్లు కనీసం 12 పాయింట్లను అధిగమించటానికి రెండు సార్లు ఓడిపోవటంతో SRH ఆధారపడి ఉంటుంది.

రాయల్ ఛాలెంజర్స్ బెంగళూరు

ఢిల్లీ డేర్డెవిల్స్కు ఓటమి, కాని విరాట్ కోహ్లీ మరియు అతని బృందం ప్లేఆఫ్లను తయారు చేయాలనే ఆశలు వచ్చాయి, కాని వారు ఇప్పటికీ దొంగతనంగా ఒక గణిత అవకాశాన్ని కలిగి ఉన్నారు. రెండు మ్యాచ్లు చేతిలో, RCB కేవలం 12 పాయింట్ల వరకు మాత్రమే కొనసాగుతుంది. ఈ పరిస్థితి నుండి అర్హత పొందేందుకు, వారు SRH ను ఓడించటానికి MI కావాలి మరియు KKR మరియు KXIP వారి రెండు ఆటలలో కేవలం ఒకదాన్ని గెలుచుకోవాలని ఆశిస్తారు. కానీ వారి పేలవమైన నికర రేట్ రేటు వారు భారీ అంచుల ద్వారా గెలుచుకున్న మరియు ఇతర జట్లు పెద్ద ఓడిస్తాడు బాధలు భావిస్తున్నారు.

మొదటి ప్రచురణ: ఏప్రిల్ 30, 2019 13:02 IST