Xda డెవలపర్లు – Messenger ఒక డెస్క్టాప్ అనువర్తనం పొందుతారు అయితే Facebook అనువర్తనం ఒక కొత్త డిజైన్ పెరిగిపోతుంది

Xda డెవలపర్లు – Messenger ఒక డెస్క్టాప్ అనువర్తనం పొందుతారు అయితే Facebook అనువర్తనం ఒక కొత్త డిజైన్ పెరిగిపోతుంది

Facebook అనువర్తనాలు ఇష్టానుసారంగా బాగా ప్రాచుర్యం పొందకపోవచ్చు, కానీ ప్రతిరోజూ లక్షలాది మంది ప్రజలు వాడుతున్నారు. సంస్థ యొక్క ఆండ్రాయిడ్ అనువర్తనాలు పేలవంగా గతంలో ఆప్టిమైజ్ మరియు మందగించినందుకు విమర్శించబడ్డాయి. కృతజ్ఞతగా, ఫేస్బుక్ మెసెంజర్ ఇటీవలే ఒక పెద్ద నవీకరణను అందుకుంది మరియు సంస్థ ఇంకా పూర్తి చేయలేదు.

ఫేస్బుక్ యొక్క వార్షిక F8 డెవెలపర్ కాన్ఫరెన్స్ సందర్భంగా, ఫేస్బుక్ అనువర్తనం, మెసెంజర్, వాట్స్అప్ , Instagram మరియు AR / VR అనుభవాలకు సంబంధించిన అనేక నవీకరణలను కంపెనీ ప్రకటించింది.

ఫేస్బుక్

ఫేస్బుక్ అనువర్తనం “FB5” గా సూచించబడుతున్న కొత్త డిజైన్ను పొందుతుంది. ఇది “సరళమైనది, వేగంగా, మరింత ఆకర్షణీయంగా ఉంటుంది, మరియు మీ సమాజాన్ని కేంద్రంలో ఉంచుతుంది” అని వారు పేర్కొన్నారు. కొత్త డిజైన్ ఏమిటంటే మీరు వెతుకుతున్నారు. గుంపులు ఈ కొత్త డిజైన్ లో పెద్ద దృష్టిని చూస్తారు. ఫీడ్లో మీ సమూహాలన్నింటిలో కార్యాచరణను చూపించే పునఃరూపకల్పన సమూహాల ట్యాబ్ ఉంటుంది. వారు మరిన్ని సమూహాలకు కొత్త ఫీచర్లను తెరుస్తారు.

ఫేస్బుక్ ఒక డేటింగ్ వేదికగా మారుతోంది. సంస్థ మరింత దేశాలకు Facebook డేటింగ్ తెరుస్తుంది మరియు వారు సీక్రెట్ క్రష్ జోడించడం ఉంటాయి, Tinder చాలా పోలి ఉంటుంది. మీరు మీ విస్తృత స్నేహితుల నుండి 9 మంది వ్యక్తులను ఎంచుకోవచ్చు. మీ “క్రష్” మీకు ఎంపిక చేస్తే, మీరు ఇద్దరూ ఒక మ్యాచ్ గురించి తెలియజేయబడతారు. ఒక మ్యాచ్ లేనట్లయితే ఎవరూ ఏమీ తెలియదు.

చివరగా, ఒక క్రొత్త లక్షణం మీ కమ్యూనిటీ నుండి ప్రజలను కలవడం సులభం చేస్తుంది. కాంటినెంటల్ యుఎస్ లో ఎక్కడైనా మార్కెట్ వస్తువులను రవాణా చేయవచ్చు మరియు ప్రజలు నేరుగా ఫేస్బుక్లో చెల్లించవచ్చు. ఈ లక్షణాలు రాబోయే కొన్ని నెలల్లో రోలింగ్ అవుతాయి.

దూత

ఇప్పుడు ఆ మెసెంజర్ పునఃరూపకల్పన చేయబడింది, నిర్మాణ దశను పునర్నిర్మించటానికి ఫేస్బుక్ తరువాతి అడుగు చెబుతుంది. వేగవంతమైన, తేలికైన ఇ-ఇంజనీర్డ్ అనువర్తనం ఈ సంవత్సరం బయటకు వెళ్తుంది.

మెసెంజర్లో వీడియోలను చూడటం కోసం ఫేస్బుక్ కూడా ఒక లక్షణాన్ని పరీక్షిస్తోంది. ఇది Facebook అనువర్తనం నుండి వీడియోలతో మాత్రమే పని చేస్తుంది మరియు ఛాటింగ్ లేదా వీడియో కాలింగ్ సమయంలో మీరు ఇతరులను ఆహ్వానించవచ్చు.

Messenger ప్రస్తుతం వెబ్ వెర్షన్ను messenger.com లో కలిగి ఉంది, కానీ ఫేస్బుక్ విండోస్ / మాక్ అప్లికేషన్ను కూడా రోలింగ్ చేస్తుంది. డెస్క్టాప్ అనువర్తనం మీరు మొబైల్ అనువర్తనం లో చేయవచ్చు ప్రతిదీ చేయగలరు మరియు ఈ సంవత్సరం తరువాత అందుబాటులో ఉంటుంది.

WhatsApp

WhatsApp కోసం ఒక ప్రకటన వ్యాపారాలతో ప్రజలు కనెక్ట్ గురించి. వ్యాపారంతో చాట్ చేసేటప్పుడు WhatsApp అనువర్తనం లోపల వ్యాపార జాబితాను పొందుతుంది. ఇది వినియోగదారులు సంభాషణలో ఉత్పత్తులను చూడటానికి అనుమతిస్తుంది.

Instagram

Instagram వెంటనే అనువర్తనం నేరుగా షాపింగ్ సామర్థ్యం పొందుతారు. మీరు Instagram పోస్ట్ల నుండి ఉత్పత్తులను నొక్కండి మరియు అనువర్తనాన్ని వదలకుండా కొనుగోలు చేయవచ్చు. Instagram దీన్ని సృష్టికర్తల యొక్క చిన్న బృందంతో పరీక్షిస్తుంది. స్టోరీస్ కోసం విరాళాల స్టిక్కర్లతో నిధుల సేకరణదారులు కూడా Instagram కు వస్తున్నారు. చివరగా, కెమెరా మెరుగ్గా ఉంది మరియు కొత్త సృష్టించే మోడ్ ఫోటోలను లేదా వీడియోల లేకుండా పోస్ట్స్ ని సృష్టించడం సులభం చేస్తుంది.

AR / VR

ఫేస్బుక్ AR మరియు VR లోకి పెద్దదిగా ఉంది, కాబట్టి సహజంగా, వారు దాని గురించి కొన్ని ప్రకటనలను కలిగి ఉన్నారు. పోర్టల్ స్మార్ట్ ప్రదర్శనలు యూరోప్ ఈ పతనం వస్తున్నాయి మరియు వారు WhatsApp మద్దతు పొందడానికి ఉంటుంది. పోర్టల్ కూడా ఈవెంట్ సమాచారం, స్మార్ట్ హోమ్ కంట్రోల్, ఫేస్బుక్ లైవ్ మరియు అమెజాన్ ప్రైమ్ వీడియో వంటి మరిన్ని లక్షణాలను పొందుతుంది. పోర్టల్ స్క్రీన్ సేవర్లో Instagram ఫోటోలను చూపించగలదు.

చివరగా, ఓకులస్ ‘కొత్త హెడ్సెట్స్, ది క్వెస్ట్ అండ్ రిఫ్ట్ S, ఇప్పుడు ప్రీ-ఆర్డర్ కోసం అందుబాటులో ఉన్నాయి. వారు మే 21 న రవాణా ప్రారంభమవుతుంది. ది క్వెస్ట్ అనేది హెడ్సెట్ అని పిలువబడే ఒక PC అవసరం లేదు.


మూలం: ఫేస్బుక్

మీ ఇన్బాక్స్కు పంపిణీ చేయాలా? మా వార్తాలేఖకు చందా పొందేందుకు మీ ఇమెయిల్ను నమోదు చేయండి.