డిఆర్సి: పెరుగుతున్న 'నిధుల గ్యాప్' మధ్య ఎబోలా పరిస్థితిని మరింత దిగజారుతోంది – భారతదేశం యొక్క యునైటెడ్ న్యూస్

డిఆర్సి: పెరుగుతున్న 'నిధుల గ్యాప్' మధ్య ఎబోలా పరిస్థితిని మరింత దిగజారుతోంది – భారతదేశం యొక్క యునైటెడ్ న్యూస్
ప్రపంచ పోస్ట్ చేయబడింది: మే 1, 2019 9:55 AM

DRC: ఎబోలా పరిస్థితి పెరుగుతున్న 'నిధుల గ్యాప్'

ఐక్యరాజ్యసమితి, మే 1 (UNI) రెండు భద్రతా బలోపేతం మరియు కాంగో డెమొక్రాటిక్ రిపబ్లిక్ (DRC) లో పెరుగుతున్న వ్యాప్తి కలిగి ఉన్న ఎబోలా స్పందన ప్రయత్నం అవసరం, UN ఆరోగ్య సంస్థ యొక్క అధికారులు అప్పటికే ఉన్న భూకంపానికి దేశ చరిత్రలో చెత్త వ్యాప్తి.
డాక్టర్ రిచర్డ్ మౌజోకాను చంపిన మరియు రెండు మంది గాయపడిన, వరల్డ్ హెల్త్ ఆర్గనైజేషన్ (WHO) చీఫ్, టెడ్రోస్ గెరిబ్రేస్సస్ మరియు ఏజెన్సీ యొక్క చికిత్స కేంద్రంలో ఇటీవలి దాడి నేపథ్యంలో సిబ్బందికి కృతజ్ఞతా భావాన్ని ప్రదర్శించి, ఆఫ్రికా కోసం ప్రాంతీయ డైరెక్టర్, డాక్టర్ Matshidiso Moeti, “ఎబోలా ఓటమి” వారి నిబద్ధత పునరుద్ఘాటించారు.
పర్యటన సందర్భంగా, డాక్టర్ మోటీ మరియు మిస్టర్ టెడ్రోస్ స్థానిక రాజకీయ, వ్యాపార మరియు మత నాయకులను కలుసుకున్న తర్వాత, స్పందనను సర్దుబాటు చేయడానికి అవసరమైన తదుపరి చర్యలను అంచనా వేసారు, భూమిపై పరిస్థితులను స్థిరీకరించడానికి వారి ప్రయత్నాలను వేగవంతం చేయడానికి వారిని పిలుపునిచ్చారు.
“చాలా ఎబోలా స్పందన కార్యకలాపాలు, సమాజ నిశ్చితార్థం, టీకాలు వేయడం మరియు కేసు దర్యాప్తు, దాడి నేపథ్యంలో మందగింపు తరువాత మళ్లీ ప్రారంభించబడ్డాయి, అయితే ఇటీవల వారాల్లో నివేదించబడిన కేసుల్లో పెరుగుదల వనరులను మరింతగా ఇస్తోంది”, WHO ప్రకటన.
“మేము ప్రతి సమాజంలో ప్రతి సందర్భం కోసం చేసిన విధంగా, స్పందన సర్దుబాటు కొనసాగుతుంది,” డాక్టర్ Moeti చర్య కోసం పిలుపునిచ్చారు. “చివరికి, వ్యాప్తి అంతం అయిన అన్ని బాధిత వర్గాలచే యాజమాన్యం ద్వారా మాత్రమే ఉంటుంది. కొన్ని ఎబోలా మాకు దూరంగా డ్రైవ్ ఉంటుంది. మేము అన్ని కలిసి పని చేస్తే మేము దానిని ఓడిస్తామని “ఆమె తెలిపింది.
“మేము ప్రతిస్పందనలో ప్రధాన మార్పులు అవసరం అక్కడ ఒక దశ ప్రవేశిస్తున్న”, అంతర్జాతీయ సమాజం “శాతం 50 చుట్టూ ఇది” గణనీయమైన నిధులు పూరించడానికి “లో అడుగులు ఉంటే సవాళ్లు మాత్రమే చేయదలిచిన, జోడించడం, Mr Tedros అన్నారు అండర్ఫండెడ్.
డాక్టర్ మౌసోయో మరణం “అతనిని తీవ్రంగా ప్రేరేపించింది” అని ప్రకటనలో పేర్కొన్నారు మరియు ఏజెన్సీ పర్యవేక్షిస్తున్న అత్యంత గౌరవనీయమైన వ్యాధుల నిపుణుడు “పర్యటన యొక్క మొత్తం సమయాన్ని అతని మనసులో ఉంచి, వారు ఇతర ప్రత్యేక సహోద్యోగులతో “.
డాక్టర్ మోటీ సహోద్యోగులు ఏదో “అనూహ్యమైనవి మరియు ఇంకా వారు ముఖ్యమైన పనిని కొనసాగించటానికి ఇష్టపడుతున్నారని” పేర్కొన్నారు.
సిబ్బంది మరియు స్థానిక ప్రజల కోసం భద్రతా పరిస్థితిని నియంత్రించే ప్రాముఖ్యతను పునరుద్ఘాటిస్తూ, WHO వివిధ వర్గాలతో పనిచేయడం కొనసాగిస్తుందని మరియు కమ్యూనిటీ స్థాయిలో వారి స్పందనను పొందుపరచుకుంటానని ఆమె చెప్పారు.
వ్యాప్తి ప్రారంభమైనప్పటి నుండి ఎబోలా యొక్క 1,200 ధ్రువీకృత మరియు సంభవనీయ కేసులు నమోదు చేయబడ్డాయి, 760 కన్నా ఎక్కువ మరణాలు నిర్ధారించబడ్డాయి.
UNI XC RSU 0951

మరిన్ని వార్తలు

Mozambique: UN teams scramble to reach remote places cut off by Cyclone Kenneth 01 మే 2019 | 10:48 AM

ఐక్యరాజ్యసమితి, మే 1 (UNI) ఉత్తర మొజాంబిక్ అంతటా రాబోయే రోజుల్లో భారీ వర్షాలు కొనసాగుతాయని అంచనా వేయడంతో, కెన్నెత్ తుఫాను ద్వారా ప్రభావితమైన అత్యంత మారుమూల ప్రాంతాల ప్రాప్తి UN హెచ్చరించింది “కష్టం”.

ఇంకా చూడుము..

01 మే 2019 | 10:42 AM

కొలంబియాలో యునైటెడ్ నేషన్స్, మే 1 (UNI) సమాజాలు వాతావరణ మార్పుల ప్రభావాన్ని ఎదుర్కోవటానికి మార్గంగా దేశీయ పంటలను కాపాడటానికి మరియు పునఃప్రారంభించటానికి UN అభివృద్ధి కార్యక్రమం (UNDP) సహాయం చేస్తున్నాయి.

ఇంకా చూడుము..

Action and tangible progress needed to finally ‘win peace’ for Syrians: UN 01 మే 2019 | 10:29 AM

ఐక్యరాజ్యసమితి, మే 1 (UNI) సిరియా ప్రభుత్వానికి, ప్రతిపక్ష నాయకులకు మధ్య “చర్య మరియు ప్రత్యక్ష పురోగతి” పడుతుంది, అంతేకాదు, శాశ్వత శాంతి తీసుకురావాలనే ఉద్దేశ్యంతో, యురేటీస్కు చెందిన ప్రత్యేక దేశానికి చెందిన ఎన్విరాన్, పునరుద్ధరించబడింది తీవ్రతరం కోసం అనేక బెదిరింపులు ‘.

ఇంకా చూడుము..

Japan's Crown Prince ascension ceremony starts in Tokyo 01 మే 2019 | 10:18 AM

టోక్యో, మే 1 (UNI) జపాన్ యొక్క క్రౌన్ ప్రిన్స్ Naruhito యొక్క ఆరోహణ వేడుక బుధవారం టోక్యో లో ఇంపీరియల్ ప్యాలెస్ లో ప్రారంభమైంది.

ఇంకా చూడుము..

DRC: Ebola situation worsening amidst growing ‘funding gap’ 01 మే 2019 | 9:55 AM

ఐక్యరాజ్యసమితి, మే 1 (UNI) రెండు భద్రతా బలోపేతం మరియు కాంగో డెమొక్రాటిక్ రిపబ్లిక్ (DRC) లో పెరుగుతున్న వ్యాప్తి కలిగి ఉన్న ఎబోలా స్పందన ప్రయత్నం అవసరం, UN ఆరోగ్య సంస్థ యొక్క అధికారులు అప్పటికే ఉన్న భూకంపానికి దేశ చరిత్రలో చెత్త వ్యాప్తి.

ఇంకా చూడుము..

చిత్రం