రాహుల్ గాంధీ “హత్య ఆరోపణలు” కోసం అమిత్ షాపై ప్రస్తావించారు – NDTV న్యూస్

రాహుల్ గాంధీ “హత్య ఆరోపణలు” కోసం అమిత్ షాపై ప్రస్తావించారు – NDTV న్యూస్

బిజెపి సభ్యుడు అమిత్ షాపై పరువు నష్టం కేసును దాఖలు చేశారు.

అహ్మదాబాద్:

గత నెల మధ్యప్రదేశ్లో జరిగిన ఎన్నికల ర్యాలీలో పార్టీ అధ్యక్షుడు అమిత్ షాపై అవినీతి ఆరోపణలు చేశారని ఆరోపిస్తూ బిజెపి సభ్యుడు దాఖలైన ఆరోపణలపై కాంగ్రెస్ అధ్యక్షుడు రాహుల్ గాంధీని అహ్మదాబాద్లో కోర్టు పిలిపించింది.

బిజెపి కార్పొరేటర్ కృష్ణవదన్ బ్రహ్మ్భట్ట్ ఈ కేసును దాఖలు చేశారు. కాంగ్రెస్ అధ్యక్షుడు అమిత్ షా ఈ ఆరోపణలపై హత్య చేసినట్లు ఆరోపణలు ఎదుర్కొంటున్నారని ఆరోపించారు. ఎందుకంటే, అమిత్ షా సిబిఐ కోర్టును జనవరి 2015 లో గౌరవంగా డిశ్చార్జ్ చేశారు. నకిలీ ఎన్కౌంటర్లో సోహ్రాబుద్దీన్ షేక్ మరణం.

సమన్లు ​​జారీచేయడం, మెట్రోపాలిటన్ మేజిస్ట్రేట్ డిఎస్ దాబీ జులై 9 న తదుపరి విచారణను పరిష్కరించారు.

రాహుల్ గాంధీ మధ్యప్రదేశ్లో ఈ వ్యాఖ్యలు చేసినప్పటికీ, అహ్మదాబాద్ కోర్టు అధికార పరిధిని కలిగి ఉంటుందని మిస్టర్ బ్రహ్మ్భట్ యొక్క న్యాయవాది వాదించారు. ఎందుకంటే ఈ ప్రసంగం జాతీయంగా టెలివిజన్లో ప్రసారమైంది, నగర వార్తాపత్రికలు కూడా నివేదించాయి.

తాజా ఎన్నికల వార్తలు , లైవ్ అప్డేట్స్ మరియు ఎన్నికల షెడ్యూల్ను లోక్సభ ఎన్నికలు 2019 న ndtv.com/elections లో పొందండి. న మాకు ఇష్టం Facebook లేదా లో మాకు అనుసరించండి ట్విట్టర్ మరియు Instagram 2019 భారత సాధారణ ఎన్నికలకు 543 పార్లమెంటరీ స్థానాలకు ప్రతి నుండి నవీకరణలను కోసం. ఎన్నికల ఫలితాలు మే 23 న ముగిస్తాం.