పుల్వామా అమరవీరులకు తమ ఓటును అంకితమివ్వటానికి ఆయన మొదటిసారి ఓటర్లు విజ్ఞప్తి చేశారు

ఏప్రిల్ 9 న మహారాష్ట్రలోని లాతూర్ ప్రాంతంలో ప్రధాని నరేంద్రమోడీ ప్రసంగించినట్లు ఎన్నికల కమిషన్ పేర్కొంది. ఈ ఎన్నికల్లో ఆయన మొదటిసారి ఓటు హక్కును కల్పించి, పల్వామా అమరవీరులకు, బాలాకోట్ వైమానిక దాడులకు పాల్పడిన సైనికులకు అంకితం చేశారు. ప్రవర్తనా నియమావళిని ఉల్లంఘించలేము.

మోడిపై మోడీకి వ్యతిరేకంగా చర్యలు తీసుకోవాలని కమిషన్ ముందుగా పలు ఫిర్యాదులను స్వీకరించింది. రక్షణ దళాల కార్యకలాపాల్లో పాల్గొన్న ఏ ప్రచారంలోనూ పాలుపంచుకోవడానికి రాజకీయ పార్టీలు, వారి అభ్యర్థులు, కార్యకర్తలను మోడీ, దాని సలహాలను ఉల్లంఘించారని ఆరోపించారు.

మహారాష్ట్ర సిఈఓ నుంచి వివరణాత్మక నివేదికను కోరింది. ప్రసంగం యొక్క సర్టిఫికేట్ ట్రాన్స్క్రిప్ట్ ఏప్రిల్ 16 న కమిషన్కు సమర్పించబడింది.

“ఈ విషయం మూర్తీభవించిన సూచనల ప్రకారం, ప్రవర్తనా నియమావళి యొక్క నిబంధనలకు అనుగుణంగా వివరంగా పరిశీలించబడింది … రిటర్నింగ్ ఆఫీసర్, 40-ఓస్మానాబాద్ పార్లమెంటరీ పంపిన సర్టిఫికేట్ కాపీ ప్రకారం, 11 పేజీల ప్రసంగం పూర్తి చేసిన తర్వాత, నియోజకవర్గం, ఈ విషయంలో మనుగడలో ఉన్న సలహాలను / నిబంధనలను ఉల్లంఘించలేదని కమిషన్ పరిగణించబడుతోంది.

ఏప్రిల్ 1 న వార్ధాలో మోడి ప్రసంగం చేసినట్లు కాంగ్రెస్ కమిటీ ఆరోపించినట్లు MCC మరియు ప్రజా చట్టం చట్టం నిబంధనల ఉల్లంఘన లేదని కమిషన్ మంగళవారం ప్రకటించింది. ప్రధాన ఎన్నికల కమిషనర్ సునీల్ అరోరా, ఇద్దరు ఎన్నికల కమిషనర్లతో కూడిన సమావేశంలో ఈ నిర్ణయం తీసుకున్నారు.