నెట్ఫ్లిక్స్ చుట్టుపక్కల సౌండ్ వినియోగదారులకు దాని ఆడియో నాణ్యతను మెరుగుపరుస్తుంది – ఫాస్ట్ కంపెనీ

నెట్ఫ్లిక్స్ చుట్టుపక్కల సౌండ్ వినియోగదారులకు దాని ఆడియో నాణ్యతను మెరుగుపరుస్తుంది – ఫాస్ట్ కంపెనీ

సంవత్సరాలుగా వారి వీడియో నాణ్యతను మెరుగుపరిచేందుకు స్ట్రీమింగ్ సేవలు కష్టపడి పనిచేసినప్పటికీ, ఆడియో నాణ్యత తదనుగుణంగా ఉంటుంది. ఇప్పుడు నెట్ఫ్లిక్స్ ఈ అంశాన్ని సరిచేస్తుంది చాలా

డాల్బీ డిజిటల్ 5.1 వ్యవస్థలతో వినియోగదారులకు, నెట్ఫ్లిక్స్ ఇప్పుడు 640 kbps వరకు ఆడియోను ప్రసారం చేస్తుంది, గతంలో 192 kbps కు వ్యతిరేకంగా, మరియు డాల్బీ అటోస్ వినియోగదారులు 768 kbps వరకు బిట్రేట్లు పొందుతారు. ఈ కుదింపు రేట్లు వద్ద, నెట్ఫ్లిక్స్ ధ్వని నాణ్యత ఒక 24-బిట్ స్టూడియో మాస్టర్ రికార్డింగ్ నుండి “వేరు చేయలేనిది” అని చెబుతుంది.

బఫరింగ్ను నివారించడానికి, నెట్ఫ్లిక్స్ తక్కువ-నాణ్యత ఆడియో ప్రసారాలను కూడా ఎన్కోడ్ చేస్తుంది మరియు ఫ్లై న ధ్వని నాణ్యత సర్దుబాటు చేస్తుంది. ప్రతి యూజర్ యొక్క నెట్వర్క్ పరిస్థితులను అంచనా వేయడం ద్వారా. నెట్ఫ్లిక్స్ ప్రిడిక్టివ్ అల్గోరిథంలు ఉపయోగించి వీడియో నాణ్యతను మార్చే విధానానికి ఇది సమానమైనది. మరియు నెట్ఫ్లిక్స్ ఒక సన్నివేశం-ద్వారా-దృశ్య ఆధారంగా ఆడియో కంప్రెషన్ ను సర్దుబాటు చేయకపోతే