మహిళల బ్లాడర్లకు కూడా ధూమపానం మంచిది – హైతీయుస్ సైఫ్

మహిళల బ్లాడర్లకు కూడా ధూమపానం మంచిది – హైతీయుస్ సైఫ్

ఒక వ్యాఖ్యను

అమెజాన్ పాలీ గాత్రదానం
ఉత్తరప్రదేశ్ లోని ఆగ్రాలో ఉన్న కినారి బజార్లో ఒక స్త్రీ ధూమపానం చేస్తోంది. భారతదేశంలో 14.2 శాతం మంది పొగాకు వినియోగదారులు మహిళలే.

ధూమపానం విడిచిపెట్టడం అనేది మహిళల ఊపిరితిత్తుల ఆరోగ్యానికి మంచిది కాదు. పరిశోధన పిత్తాశయం క్యాన్సర్ అభివృద్ధి వారి ప్రమాదాన్ని తగ్గిస్తుంది సూచిస్తుంది.

యునైటెడ్ స్టేట్స్ లోని పరిశోధకులు తొలి పది సంవత్సరాల్లో మూత్రపిండాల క్యాన్సర్ను 25 శాతం తగ్గించే ప్రమాదం తగ్గిస్తుందని కనుగొన్నారు. ఈ అధ్యయనం 143,279 మంది మహిళలను విశ్లేషించింది, వీరిలో 40.2 శాతం మంది మాజీ ధూమపానం మరియు 7.1 శాతం పొగ ఉన్నారు.

“మూత్రాశయ క్యాన్సర్ చాలా అరుదైన క్యాన్సర్ రకం,” అని యూనివర్సిటీ స్కూల్ ఆఫ్ పబ్లిక్ హెల్త్ నుండి పిహెచ్డి అభ్యర్ధి యుయుయొయో లి అన్నారు. అయినప్పటికీ, “ఇది అధిక పునరావృత రేటు మరియు గణనీయమైన మరణాల కారణంగా ఇది మూత్ర వ్యవస్థ యొక్క అత్యంత సాధారణ క్యాన్సర్.”

“మూత్ర విసర్జన క్యాన్సర్కు సంబంధించిన తాజా ఫలితాలు భారతీయ మహిళలకు వారి ఊపిరితిత్తుల ప్రయోజనం కోసం అలవాటును వదలివేయడానికి అదనపు ప్రోత్సాహాన్నిస్తాయి, కానీ వారి మూత్ర మార్గము”

గత సంవత్సరం నివేదించినట్లు , పాశ్చాత్య దేశాలలో మూత్రాశయం క్యాన్సర్ సంభవిస్తుంది, కానీ భారతదేశంలో పెరుగుతోంది. 2012 లో ప్రపంచ వ్యాప్తంగా 430,000 కొత్త కేసులను ప్రపంచవ్యాప్తంగా వ్యాధి నిర్ధారణ చేశారు , అందులో తక్కువ ఆర్థికంగా అభివృద్ధి చెందిన దేశాలు అరవై శాతం ఉన్నారు. అదనంగా, ఈ దేశాలు మూత్రాశయ క్యాన్సర్ మరణాలకు సగం కారణం.

భారతదేశంలో 28.6 శాతం పెద్దలు పొగ. ప్రపంచ ఆరోగ్య సంస్థ (WHO) ప్రకారం, భారతదేశంలో 14.2 శాతం మంది పొగాకు వినియోగదారులు భారతదేశంలో ఉన్నారు. మూత్రాశయ క్యాన్సర్కు సంబంధించిన తాజా ఫలితాలు భారతీయ మహిళలకు వారి ఊపిరితిత్తుల ప్రయోజనం కోసం అలవాటును వదలివేయడానికి అదనపు ప్రోత్సాహాన్నిస్తాయి, కానీ వారి మూత్ర మార్గము.

“ధూమపానం అనేది మూత్రాశయ క్యాన్సర్కు బాగా-నిర్ధారిత ప్రమాద కారకంగా ఉంది,” లి నోట్స్ . వారి ఆరోగ్యానికి, భారతీయ మహిళలు గమనించాలి.

సంబంధిత

రీడర్ ఇంటరాక్షన్స్

స్పామ్ తగ్గించడానికి ఈ సైట్ Akismet ను ఉపయోగిస్తుంది. మీ వ్యాఖ్య డేటా ఎలా ప్రాసెస్ చేయబడిందో తెలుసుకోండి .