ఇంటర్నేషనల్ స్పేస్ స్టేషన్ – ANI న్యూస్ కు చిప్లో అవయవాలను పంపేందుకు SpaceX

ఇంటర్నేషనల్ స్పేస్ స్టేషన్ – ANI న్యూస్ కు చిప్లో అవయవాలను పంపేందుకు SpaceX

ANI | అప్డేట్: మే 03, 2019 23:01 IST

కాలిఫోర్నియా [USA], మే 3 (హైదరాబాద్): SpaceX నివేదిక పంపడం సెట్ మైక్రోచిప్స్ ఒక చిప్ మానవ కణాల లేదా అవయవాలు అని పిలవబడే నివసిస్తున్న ఎలా అర్థం చేసుకోవడానికి ఫోర్తో స్పేస్ ట్రావెల్ మానవులు ప్రభావితం చేస్తుంది.
వైర్డ్ ప్రకారం, చిప్లో ఉన్న అవయవాలు సెల్యులార్ స్థాయిలో మానవ శరీరధర్మ చర్యను ప్రతిబింబిస్తాయి మరియు అసలైన మానవుల్లో కంటే ఈ ప్రక్రియలను సులభంగా అధ్యయనం చేయడానికి రూపొందించబడ్డాయి.
కణజాల చిప్స్ మోడలింగ్ కిడ్నీలు, ఎముక మరియు మృదులాస్థి, రక్తం-మెదడు అవరోధం, మరియు ఊపిరితిత్తులు అనేవి తరువాత కొన్ని రోజులలో అంతర్జాతీయ అంతరిక్ష కేంద్రం ( ISS ) కు చేరుకుంటాయి. పరిశోధకులు భూమి మీద అనేక రుగ్మతలకు నవల వైద్య చికిత్సలను కనుగొనడంలో సహాయపడుతుంది. (హైదరాబాద్)