మైక్రోసాఫ్ట్ AI మరియు బ్లాకెచీ – టెక్ రాడర్లకు అజూర్ క్లౌడ్ సేవలను ప్రారంభిస్తుంది

మైక్రోసాఫ్ట్ AI మరియు బ్లాకెచీ – టెక్ రాడర్లకు అజూర్ క్లౌడ్ సేవలను ప్రారంభిస్తుంది

శూన్య

చిత్రం క్రెడిట్: Microsoft

మైక్రోసాఫ్ట్ క్రొత్త నీలవర్ణ సేవలను మరియు డెవలపర్ వరుసను ప్రకటించింది డెవలపర్లు నూతన AI, మిశ్రమ రియాలిటీ, IOT మరియు బ్లాక్చైన్ ప్రాజెక్టులను సృష్టించేందుకు సులభంగా వచ్చేలా దాని బిల్డింగ్ కాన్ఫరెన్స్కు ముందున్న సాంకేతిక పరిజ్ఞానం.

డెవలపర్లు మరియు సమాచార శాస్త్రవేత్తలు అనువర్తనాలు చూడండి, వినడానికి, ప్రతిస్పందించడానికి, అనువదించడానికి, కారణం మరియు మరిన్ని సామర్ధ్యాలను అందించగల అజూర్ కాగ్నిటివ్ సర్వీసెస్.

సంస్థ దాని జ్ఞాన శోధన సామర్ధ్యం ద్వారా AI ను అజ్యుర్ సెర్చ్ కు కూడా తీసుకువస్తుంది. ఇది వినియోగదారులకు ప్రత్యేకమైన సిఫార్సులను అందిస్తుంది. సాధారణంగా అందుబాటులో ఉంది. వినియోగదారులు నిర్మాణాత్మక మరియు నిర్మాణాత్మక కంటెంట్ రెండింటి నుండి కొత్త ఆలోచనలు సేకరించేందుకు కాగ్నిటివ్ సర్వీసెస్ అల్గోరిథంలను దరఖాస్తు చేయగలుగుతారు.

అజూర్ మెషిన్ లెర్నింగ్లో నూతన ఆవిష్కరణలు భవనం, శిక్షణ మరియు యంత్ర అభ్యాసాలను నమూనాలు. ఒక కొత్త దృశ్యమాన యంత్ర అభ్యాస ఇంటర్ఫేస్ డెవలపర్లు యంత్ర అభ్యాస నమూనాలను రూపొందించడానికి అవసరం లేకుండా కోడ్ని వ్రాసే అవసరం లేకుండా సృష్టించవచ్చు, అయితే అజూర్ డెవోఓప్స్ అనుసంధానంతో MLOPS సామర్థ్యాలు వాటిని చివరికి అంత్య యంత్రం నేర్చుకోవడం జీవితచక్రం యొక్క పునరుత్పత్తి, ఆడిటీ మరియు ఆటోమేషన్ను అందిస్తాయి.

గత సంవత్సరం మైక్రోసాఫ్ట్ అజూర్ బ్లాక్చైన్ వర్క్బెంచ్ ను ముందుగా నిర్దేశించిన అజూర్-మద్దతు గల నెట్వర్క్లో నమూనా బ్లాక్చైన్ అనువర్తనాలకు ఒక సాధారణ UI తో డెవలపర్లను అందించమని ప్రకటించింది మరియు ఇప్పుడు అజూర్ బ్లాక్చైన్ సర్వీస్తో కంపెనీ మరిన్ని విషయాలను తీసుకుంటోంది.

వర్క్స్ఫ్లో లాజిక్ మరియు అనువర్తన అభివృద్ధిపై దృష్టి సారించడానికి వ్యాపారాలు అనుమతించేందుకు కన్సార్టియం బ్లాక్చైన్ నెట్వర్క్ల ఏర్పాటు, నిర్వహణ మరియు పాలనను కొత్త సేవ సులభతరం చేస్తుంది.

మైక్రోసాఫ్ట్ కూడా JP మోర్గాన్ యొక్క ఎటేరియం ప్లాట్ఫారమ్ని ప్రకటించింది,

మైక్రోసాఫ్ట్ కూడా ప్రకటించింది, ఒక href = “https://www.techradar.com/news/microsoft-is-re-launching-its-blockchain”> Quorum , అజూర్ బ్లాక్చైన్ సర్వీస్లో అందుబాటులో ఉన్న మొదటి లెడ్జర్. క్లౌడ్ లో స్కేలబుల్ బ్లాక్చైన్ నెట్వర్క్లను అమలు చేయగల మరియు నిర్వహించగల రెండు సంస్థల వినియోగదారులకు ఇది అందిస్తుంది.

మైక్రోసాఫ్ట్ క్లౌడ్ మరియు AI గ్రూప్ యొక్క ఎగ్జిక్యూటివ్ వైస్ ప్రెసిడెంట్ స్కాట్ గుత్రీ సంస్థ యొక్క ఇటీవల ప్రకటనలపై మరింత అంతర్దృష్టిని అందించారు:

“ఇది డెవలపర్గా ఉండడానికి అద్భుతమైన సమయం. వాణిజ్యపరమైన వ్యాపార సమస్యలను పరిష్కరించి బ్లాక్కిన్ను విక్రయించడానికి అనువర్తనాల్లో AI మరియు మిశ్రమ రియాలిటీని నిర్మించడం నుండి డెవలపర్ల నైపుణ్యాలు మరియు ప్రభావం వేగంగా పెరుగుతున్నాయి. ఈ రోజున డెవలపర్లు తరువాతి తరం అనువర్తనాలను రూపొందించడానికి వినూత్న అజూర్ సేవలను అందిస్తున్నాము. అజూర్లో నడుస్తున్న 95% ఫార్చ్యూన్ 500 కస్టమర్లతో, ఈ ఆవిష్కరణలు సుదూర ప్రభావాన్ని కలిగి ఉంటాయి.