వీడియో సహాయక థొరాకోస్కోపిక్ శస్త్రచికిత్స తక్కువగా ఉంటుంది, రికవరీ వేగంగా పెరుగుతుంది – బిజినెస్ స్టాండర్డ్

వీడియో సహాయక థొరాకోస్కోపిక్ శస్త్రచికిత్స తక్కువగా ఉంటుంది, రికవరీ వేగంగా పెరుగుతుంది – బిజినెస్ స్టాండర్డ్

ఒక పరిశోధనలో థోరాకోస్కోపిక్ లాబొకేమి – వీడియో సహాయక థొరాకోస్కోపిక్ శస్త్రచికిత్స (VATS) – పల్మనరీ ఆర్టరీ సీలింగ్ ను ఉపయోగించి అల్ట్రా శక్తి పరికరం ఆపరేషన్ రక్తస్రావం ప్రమాదం తగ్గింది, సమస్యలు మరియు నొప్పి.

థోరాసిక్ మరియు కార్డియోవాస్క్యులార్ సర్జరీ జర్నల్ లో ఈ అధ్యయనం ప్రచురించబడింది .

“మా క్లినికల్ ట్రయల్ యొక్క ఫలితాలు ఈ ఆపరేషన్ యొక్క సాంకేతిక సాధ్యత మరియు భద్రత గురించి సంతృప్తి పరుస్తాయని, వాటిని దత్తత చేసుకోమని వారిని ప్రోత్సహిస్తాం అని నేను నిజంగా ఆశిస్తున్నాను.అందులో పెద్ద సంఖ్యలో రోగులు దీని నుండి ప్రయోజనం పొందగలరు మరియు నొప్పి “అని పరిశోధకులు ఒకరు డాక్టర్ మోషే లిబెర్మాన్ చెప్పారు.

థొరాకోటోమీతో శస్త్రచికిత్స కాకుండా, రోగి యొక్క ఛాతీలో 25 సెం.మీ. గాయంతో మరియు ఎముకలను కత్తిరించడంతో, ఒక VATS విధానం చిన్న కోతలు అవసరం .

కోతలు ఒకటి ద్వారా ఒక చిన్న వీడియో కెమెరా చేర్చబడుతుంది . రెండు రకాల శస్త్ర చికిత్సలు, రక్తస్రావం ప్రమాదం ఉంది ఎందుకంటే పల్మనరీ ధమని యొక్క శాఖలు చాలా సన్నగా ఉంటాయి, పెళుసుగా ఉంటాయి మరియు నేరుగా గుండెకు జోడించబడతాయి.

“కెనడియన్, అమెరికన్ మరియు బ్రిటీష్ ఆసుపత్రులలో నిర్వహించిన ఈ క్లినికల్ ట్రయల్కు కృతజ్ఞతలు, మేము అది అల్ట్రాసోనిక్ సీలింగ్ ద్వారా సురక్షితంగా పల్మోనరీ రక్తనాళాలను మూసివేయడం మరియు VATS ప్రక్రియలో ప్రభావవంతమైన రక్తపోటును నియంత్రించగలదని మేము చూపించాము” అని డాక్టర్ లిబెర్మాన్ వివరించారు.

ప్రస్తుతం, ప్రపంచవ్యాప్తంగా 15 శాతం లాబ్టెటోమీలు మాత్రమే వాట్స్ చేత నిర్వహించబడుతున్నాయి, ముఖ్యంగా ప్రధాన రక్తస్రావం లేదా శస్త్రచికిత్సల యొక్క ప్రమాదాల వలన ఈ నష్టాల యొక్క అవగాహన.

డాక్టర్ లిబెర్మ్యాన్ బృందం ఇటీవలే 2016 లో ప్రారంభించిన అతిపెద్ద అంతర్జాతీయ క్లినికల్ ట్రయల్ను పూర్తి చేసింది.

కెనడా, యునైటెడ్ స్టేట్స్ మరియు యునైటెడ్ కింగ్డం అంతటా ఎనిమిది ఆసుపత్రులలో 150 మంది రోగులలో ఈ నూతన సాంకేతికత యొక్క ప్రభావాన్ని ఈ అధ్యయనం విశ్లేషించగలిగింది . వాటిలో 139 మంది ఒక లోకోెక్టమీను చవిచూశారు, మిగిలిన 11 మంది సెగ్మెెక్టమీ (ఊపిరితిత్తుల యొక్క చిన్న భాగం యొక్క తొలగింపు) కు లోనయ్యారు.

మొత్తం 424 ఊపిరితిత్తుల ధమని శాఖలు ఈ అధ్యయనంలో సీలు చేయబడ్డాయి: 181 శస్త్రచికిత్స స్టెపర్స్ను, నాలుగు ఎండోస్కోపిక్ క్లిప్స్తో మరియు 239 హర్మోనిక్ ACE (r) +7 షియర్స్ను ఉపయోగించి, కంపెనీ ఎథికాన్ రూపొందించింది . దాని కొన వద్ద ఒక 3-మిల్లిమీటర్ దవడతో, ఈ హైటెక్ “పిస్టల్” ఒక శస్త్రవైద్యుడు అల్ట్రా శక్తిని పంపిణీ చేయడం ద్వారా రక్త నాళాలను ముద్రించడానికి అనుమతిస్తుంది . ప్రపంచ ఆరోగ్య సంస్థ ప్రకారం, ఊపిరితిత్తుల క్యాన్సర్ ప్రపంచవ్యాప్తంగా దాదాపు 1.69 మిలియన్ల మందిని చంపుతుంది.

(ఈ స్టోరీ బిజినెస్ స్టాండర్డ్ సిబ్బందిచే సవరించబడలేదు మరియు సిండికేట్ ఫీడ్ నుండి స్వయంచాలకంగా రూపొందించబడింది.)