వ్యాయామం సమయంలో ప్రేరణను మెరుగుపరుస్తుంది – ఆసియన్ వయసు

వ్యాయామం సమయంలో ప్రేరణను మెరుగుపరుస్తుంది – ఆసియన్ వయసు

కలుపు పెరుగుదలను అనుభవిస్తుంది మరియు వ్యాయామం చేయడానికి ప్రజలను ప్రోత్సహిస్తుంది అని స్టడీ చూపిస్తుంది.

వాషింగ్టన్: కన్నాబిస్ వాడకం మరియు శారీరక శ్రమల మధ్య సంక్లిష్టమైన కలయికను పరిశోధకులు కనుగొన్నారు. ఒక కొత్త అధ్యయనం వినియోగదారులు వ్యాయామం పెరుగుతుంది ముందు మరియు తరువాత అనుభూతి అనుభవించిన అనుభూతిని రికవరీ పెంచుతుంది మరియు ప్రేరణ పెంచుతుందని నివేదించారు.

పబ్లిక్ హెల్త్లో జర్నల్ ఆఫ్ ఫ్రాంటియర్స్లో ప్రచురించిన అధ్యయనం ప్రకారం, గంజాయి చట్టవిరుద్ధంగా ఉన్న 10 రాష్ట్రాలలో గరిష్టంగా ఉన్న 10 మంది గంజాయి వినియోగదారులకు, వ్యాయామం చేసే ముందు లేదా తర్వాత కొద్దికాలంలోనే ఔషధం యొక్క పాలుపంచుకుంటామని చెప్తారు మరియు వాటిని పని చేయడానికి ప్రోత్సహిస్తుంది, వ్యాయామం ఆనందించండి మరియు వారి రికవరీ మెరుగుపరుస్తుంది.

“గంజాయి ఉపయోగం ప్రజలు సోమరితనం మరియు మంచం-లాక్ మరియు భౌతికంగా చురుకుగా కాదు దారితీస్తుంది ఒక స్టీరియోటైప్ ఉంది, కానీ ఈ డేటా ఈ సందర్భంలో కాదు సూచిస్తున్నాయి,” సీనియర్ రచయిత ఏంజెలా బ్రయాన్ చెప్పారు. అయితే బ్రయాన్, కన్నాబిస్ను వ్యాయామం చేయటానికి అనుబంధంగా ఉపయోగించుకోవడాన్ని ఆమెకు సిఫార్సు చేయలేదు.

“సాక్ష్యం ఇంకా లేదు కానీ నేను కూడా అది హానికరమైనది ఒప్పించాడు కాదు,” ఆమె జత. మరిజువానా ప్రస్తుతం 10 రాష్ట్రాలలో వినోదపరమైన ఉపయోగం కోసం మరియు డజన్ల కొద్దీ ఔషధ వినియోగం కోసం చట్టపరమైనది. అయినప్పటికీ, పెరుగుతున్న అంగీకారం భౌతిక చర్య మరియు ఊబకాయం వంటి ప్రజా ఆరోగ్య చర్యలను ఎలా ప్రభావితం చేస్తుందనేది చాలా తక్కువ.

కొందరు పెరిగిన ఉపయోగం ఊబకాయం అంటువ్యాధిని నిరుత్సాహ జీవనశైలికి ఇంధనంగా ఇచ్చిపుచ్చుకోవచ్చని కొందరు ఊహించారు. మరొక వైపు, రచయిత పనితీరును మెరుగుపరుచుకునే సామర్థ్యాన్ని బట్టి క్రీడా పోటీలలో గంజాయి వాడకాన్ని నిషేధిస్తుంది. “అక్కడ ఆసక్తికరమైన డేటా పాయింట్లు మరియు పరికల్పన చాలా ఉన్నాయి కానీ చాలా వాటిని పరీక్షించబడలేదు,” బ్రయాన్ చెప్పారు.

పరిశోధకులు కాలిఫోర్నియా, కొలరాడో, నెవాడా, ఒరెగాన్ మరియు వాషింగ్టన్లో ఉన్న 600 మగజూన వినియోగదారులను సర్వే చేశారు, వారు వ్యాయామం తర్వాత ఒక గంటలోపు లేదా నాలుగు గంటల ముందు గంజాయిని ఉపయోగించినట్లయితే, ప్రశ్నలు అడుగుతారు. ఎనభై రెండు శాతం మంది చెప్పారు ‘అవును.’ “మేము అధిక ఆశ్చర్యపోయానని ఉన్నాయి,” బ్రయాన్ నివేదించారు. 345 “సహ-వినియోగదారుల” (వ్యాయామంతో గంజాయిని ఉపయోగించే వ్యక్తులు) యొక్క తదుపరి ప్రశ్న వారు ముందు కంటే తరువాత ఉపయోగించడం ఎక్కువగా ఉండేదని కనుగొన్నారు. కానీ 67% వారు రెండు చేసింది అన్నారు.

సహకరించిన వారిలో 70 శాతం మంది వ్యాయామం ఆనందాన్ని పెంచుకున్నారని 78 శాతం మంది అభిప్రాయ పడ్డారు. అది రికవరీని పెంచిందని, 52 శాతం మంది అది ప్రేరేపించినట్లు చెప్పారు. “ఇవి వ్యాయామం చేయడానికి అన్ని గుర్తించదగిన అడ్డంకులుగా ఉన్నాయని, గంజాయి వాస్తవానికి నిశ్చితార్థం సాధించడానికి ప్రయోజనంగా ఉపయోగపడే అవకాశం ఉంది” అని రచయితలు అధ్యయనంలో రాశారు. కేవలం 38 శాతం అది పనితీరును పెంచిందని, వాస్తవానికి కొన్ని చిన్న పూర్వ అధ్యయనాలు అది హాని కలిగించవచ్చని సూచించాయి.

ముఖ్యంగా, సహ-వాడుతున్నవారికి కూడా 43 నిమిషాల పాటు వ్యాయామం చేయలేదు. ఎలా ఫిజియోలాజికల్, ఫిజియోలాజికల్, భౌతిక చర్య ప్రభావితం? “కొన్ని cannabinoids నొప్పి అవగాహన మందగిస్తాయి మరియు మేము కూడా గ్రాహక లో కాన్సెప్ట్స్ కన్నబిస్ binds చాలా రన్నర్లు సమయంలో సహజంగా సక్రియం చేయబడ్డాయి గ్రాహకాలు చాలా పోలి ఉంటాయి సూచించారు సాక్ష్యం ఉంది సిద్ధాంతపరంగా, మీరు ఊహించిన దాని నొప్పిని రక్షిస్తుంది మరియు కృత్రిమ ‘రన్నర్ యొక్క అధిక స్థాయిని ప్రేరేపిస్తుంది,’ ఇది ప్రజలను ప్రేరేపించగలదు, “అని సహ రచయిత అరీల్లె గిల్ల్మన్ అన్నారు.

కంబాస్ కూడా యాంటీ ఇన్ఫ్లమేటరీ, రికవరీ సహాయపడుతుంది ఇది. ఈ అధ్యయనం ఏ విధమైన గంజాయి (edibles, పొగబెట్టిన పువ్వు, మొదలైనవి) ప్రజలు వ్యాయామంతో కలిసి ఉపయోగించుకోవడాన్ని చూడలేదు. “వృద్ధాప్యంలోకి వచ్చినప్పుడు, వ్యాయామం గాయపడటం మొదలవుతుంది మరియు పాత పెద్దలు ఎక్కువ వ్యాయామం చేయలేరు, కన్నాబిస్ నొప్పి మరియు వాపు తగ్గించగలిగితే, వృద్ధులకు మరింత ప్రయోజనం కలిగించేలా మరొక ప్రయోజనం కలిగించవచ్చని బ్రయాన్ చెప్పారు.

చివరకి