సాయుధ దళాల కోసం కేటో డియాట్ ప్రయోజనకరమైనది – హన్స్ ఇండియా

సాయుధ దళాల కోసం కేటో డియాట్ ప్రయోజనకరమైనది – హన్స్ ఇండియా

వాషింగ్టన్: ఊబకాయం సమస్యను పరిష్కరించడంలో సైనిక సిబ్బందికి కెటో ఆహారం ఉపయోగకరంగా ఉంటుందని పరిశోధకులు ఆశాభావం వ్యక్తం చేశారు. మిలటరీ మెడిసిన్ జర్నల్ లో ప్రచురించిన ఒక అధ్యయనం ప్రకారం, కీటోజెనిక్ ఆహారాలు కార్బోహైడ్రేట్లలో తక్కువగా ఉంటాయి మరియు ప్రోటీన్ యొక్క మోతాదు వినియోగం గురించి నొక్కిచెప్పడంతో, కొవ్వుతో కూడిన కొవ్వును కోల్పోతుంది.

Ketogenic ఆహారాలు పోషక కెటోసిస్ ఒక రాష్ట్ర సృష్టించవచ్చు, శరీరం శక్తి కోసం, కార్బోహైడ్రేట్ల కంటే కొవ్వు కాల్చే సమయంలో సంభవిస్తుంది. ఎపిలేప్సిలో మూర్ఛలను నియంత్రించడానికి కేటోజెనిక్ ఆహారం తరచుగా ఉపయోగిస్తారు.

Keto ఆహారం మీద పాల్గొన్నవారు సుమారు 17 పౌండ్ల సగటున కోల్పోయారు మరియు సలహాదారుల మద్దతుతో 12 వారాల కోసం కెటోసిస్ను నిర్వహించగలిగారు. సమూహంగా, వారు వారి శరీర కొవ్వులో 5 శాతం కన్నా ఎక్కువ కోల్పోయారు, వారి బొడ్డు లేదా విసెరల్ కొవ్వులో దాదాపు 44 శాతం మంది ఇన్సులిన్ సెన్సిటివిటీలో 48 శాతం అభివృద్ధిని కోల్పోయారు.

ఆహారపు డైరీల ఆధారంగా కనీసం 40 శాతం కార్బోహైడ్రేట్ల ఆహారాన్ని తీసుకున్న పాల్గొనేవారి పోలిక సమూహం, ఆ మార్పుల్లో ఏ ఒక్కటినూ అనుభవించలేదు. ఈ అధ్యయనంలో కేటోజెనిక్ డీట్లు ఎటువంటి కేలరీర్ పరిమితులు లేవు, ఏమి తినడం మరియు ఏమి నివారించడం గురించి కేవలం మార్గదర్శకత్వం. పిండి పదార్ధాలు రోజుకు సుమారు 30 నుండి 50 గ్రాముల వరకు పరిమితం చేయబడ్డాయి.

కేటో డైట్ పాల్గొనేవారు రోజువారీ చెక్-ఇన్లు కలిగి ఉన్నారు, వారు స్వీయ-పాలిత వేలి prick పరీక్ష నుండి రక్త కేటోన్ కొలతలను నివేదిస్తారు మరియు అభిప్రాయాన్ని స్వీకరించారు, సాధారణంగా టెక్స్ట్ సందేశాల ద్వారా, పరిశోధన బృందం నుండి.

“సైనిక అనుబంధం ఉన్న వ్యక్తుల సమూహం కెటోజెనిక్ ఆహారంను అంగీకరించడం మరియు విస్కాల్ కొవ్వు కణజాలం, దీర్ఘకాలిక వ్యాధితో తీవ్రంగా సంబంధం కలిగి ఉన్న కొవ్వుతో సహా బరువును విజయవంతంగా కోల్పోతుందని మేము చూపించాము.ఇది ఒక పెద్ద అధ్యయనం వైపు మొగ్గుచూపుతుంది సాయుధ దళాల్లో కీటోజెనిక్ తినడం యొక్క ప్రయోజనాలు, “సీనియర్ రచయిత జెఫ్ వోలెక్ చెప్పారు.

సైనిక స్థావరాలపై అధికారులు లేదా ట్రైయినీలు ఇప్పటికే వివిధ రకాల ఆహార పదార్ధాల ఆధారంగా కేటోజెనిక్ డైట్ను నిర్వహిస్తారు, కానీ ఈ బరువు తగ్గింపు వ్యూహాన్ని సమర్ధించటానికి మరిన్ని ఎంపికలు జోడించబడతాయని ఆయన చెప్పారు.

వోలెక్ చెప్పారు: “సైనిక స్థూలకాయం ఒక జాతీయ భద్రతా సంక్షోభం అని పిలుస్తారు సైనికలో ఈ ఆహారం యొక్క ప్రయోజనాలు ఒకటి మీరు కేలరీలు కౌంట్ లేకుండా బరువు కోల్పోతారు, ఇది శిక్షణ కష్టం లేదా క్రియాశీల విధి ఉండగా. ఈ అధ్యయనం, వారు భిన్నంగా తిన్న వారు కోరుకున్నంత వారు తినేవారు. ”