కొత్త రక్తం పరీక్ష ఎనిమిదేళ్ల క్రితం అల్జీమర్స్ను గుర్తించి – ఎక్స్ప్రెస్ హెల్త్కేర్

కొత్త రక్తం పరీక్ష ఎనిమిదేళ్ల క్రితం అల్జీమర్స్ను గుర్తించి – ఎక్స్ప్రెస్ హెల్త్కేర్

ఒక పరిశోధకుడు ప్రకారం, వ్యాధి యొక్క ప్రారంభ దశల్లో పరీక్ష పాల్గొనేవారితో కొత్త క్లినికల్ అధ్యయనాలు ప్రారంభించబడతాయి

మొదటి క్లినికల్ లక్షణాలు సంభవిస్తున్న ఎనిమిది సంవత్సరాలకు ముందు అల్జీమర్స్ వ్యాధిని గుర్తించడంలో సహాయపడే సాధారణ రక్త పరీక్షను శాస్త్రవేత్తలు అభివృద్ధి చేశారు.

ప్రస్తుత మెళుకువలను ఉపయోగించి, మెదడులో సాధారణ ఫలకాలు ఏర్పడిన తర్వాత అల్జీమర్స్ వ్యాధి, చిత్తవైకల్యం యొక్క చాలా తరచుగా కారణం మాత్రమే గుర్తించవచ్చు, Ruhr-Universitat Bochum (RUB), జర్మనీ పరిశోధకులు తెలిపారు. ఈ సమయంలో, చికిత్స సాధ్యం కాలేదు, వారు చెప్పారు. ఏదేమైనా, అల్జీమర్స్ చేత ఏర్పడిన మొట్టమొదటి మార్పులు మాంసకృత్తుల స్థాయి 20 సంవత్సరాలకు ముందుగా జరిగేవి. జర్నల్ అల్జీమర్స్ మరియు డిమెంటియా: డయాగ్నసిస్, అసెస్మెంట్ అండ్ డిసీజ్ మానిటరింగ్ లో వివరించిన ఒక రెండు-స్థాయి పద్ధతి, చాలా ముందు దశలో వ్యాధిని గుర్తించడంలో సహాయపడుతుంది.

“ఇది ప్రారంభ దశ చికిత్స విధానాలకు మార్గం సుగమం చేసింది, ఇక్కడ మేము మా ఆశలను పిన్ చేసిన ప్రభావవంతమైన మందులు సమర్థవంతంగా నిరూపించగలవు” అని ప్రొఫెసర్ క్లాస్ గెర్వెర్ట్ రబ్ నుండి తెలిపాడు. అల్జీమర్స్ రోగులలో, అమిలోయిడ్ బీటా ప్రోటీన్ మొదటి లక్షణాలు కనిపించే ముందుగానే రోగనిర్ధారణ మార్పుల కారణంగా తప్పుగా మడవబడుతుంది. సాధారణ రక్త పరీక్షను ఉపయోగించి పరిశోధకులు ఈ అపజయాన్ని గుర్తించారు. ఫలితంగా, మొదటి క్లినికల్ లక్షణాలు సంభవిస్తాయని ఎనిమిది సంవత్సరాల ముందు వ్యాధి గుర్తించవచ్చు. అయినప్పటికీ, ఈ పరిశోధకులు పరిశోధకుల ప్రకారము క్లినికల్ దరఖాస్తులకు సరిపోయేది కాదు. ఇది గుర్తించని దశల్లో అల్జీమర్స్ కేసుల్లో 71 శాతం కనుగొనబడింది, కాని అధ్యయనం పాల్గొనేవారిలో తొమ్మిది శాతం మందికి దోషపూరిత సానుకూల నిర్ధారణలను అందించారు.

సరిగ్గా గుర్తించబడిన అల్జీమర్స్ కేసుల సంఖ్యను పెంచడానికి మరియు తప్పుడు సానుకూల నిర్ధారణల సంఖ్యను తగ్గించేందుకు, పరిశోధకులు రెండు స్థాయి రోగ నిర్ధారణ పద్ధతిని ప్రవేశపెట్టారు. అధిక-ప్రమాదకరమైన వ్యక్తులను గుర్తించేందుకు వారు అసలు రక్త పరీక్షను ఉపయోగించారు. వారు మొదటి దశలో అల్జీమర్స్ రోగ నిర్ధారణ సానుకూలంగా ఉన్న పరీక్షా పాల్గొనేవారితో మరింత పరీక్షలు నిర్వహించడానికి ఒక చిత్తవైకల్యం-నిర్దిష్ట బయోమార్కర్, టౌ ప్రొటీన్ను జోడించారు. రెండు బయోమార్కర్స్ సానుకూల ఫలితం చూపించినట్లయితే, అల్జీమర్స్ వ్యాధి అధిక సంభావ్యత ఉందని పరిశోధకులు చెప్పారు.

“రెండు విశ్లేషణల కలయికతో, 87 లో 100 అల్జీమర్స్ రోగులు సరిగ్గా మా అధ్యయనం గుర్తించారు,” గెర్వెర్ట్ చెప్పారు. “మరియు మేము ఆరోగ్యకరమైన విషయాలలో తప్పుడు సానుకూల రోగ నిర్ధారణల సంఖ్యను 100 నుండి మూడు వరకు తగ్గించాము.” వెన్నుపూస నుండి తీసుకున్న సెరెబ్రోస్పానియల్ ద్రవంలో రెండవ విశ్లేషణ జరుగుతుంది, “అని అతను చెప్పాడు. “ఇప్పుడు, వ్యాధి యొక్క ప్రారంభ దశల్లో పరీక్ష పాల్గొనే కొత్త క్లినికల్ అధ్యయనాలు ప్రారంభించవచ్చు,” గెర్వెర్ట్ అన్నారు. అతను ఇప్పటికే ఉన్న చికిత్సా ప్రతిరక్షకాలు ఇప్పటికీ ప్రభావం చూపుతాయని అతను ఆశించాడు.

“ఒకసారి అమైలోయిడ్ ఫలకాలు ఏర్పడ్డాయి, వ్యాధి ఇకపై చికిత్స చేయబడదని తెలుస్తోంది,” ఆల్జెయిమర్ యొక్క రక్త పరీక్ష యొక్క పరిశోధనా బృందం మరియు సహ-డెవలపర్ అధిపతి ఆండ్రియాస్ నబెర్ర్స్ పూర్తిగా ఆటోమేటెడ్ ప్రక్రియకు అప్గ్రేడ్ చేయబడింది. “సెన్సార్ బయోమార్కర్స్ కేంద్రీకరణలో హెచ్చుతగ్గులు వచ్చేటప్పుడు, మరియు ప్రామాణికమైనదిగా ఉపయోగించడం చాలా సులభం,” అని నాబర్స్ చెప్పాడు.