డయాబెటిస్ ఆహారం: వేసవి వేడి బీట్ మరియు బ్లడ్ గ్లూకోస్ స్థాయిలు నియంత్రించడానికి ఉల్లిపాయ ఈట్ – NDTV

డయాబెటిస్ ఆహారం: వేసవి వేడి బీట్ మరియు బ్లడ్ గ్లూకోస్ స్థాయిలు నియంత్రించడానికి ఉల్లిపాయ ఈట్ – NDTV
Diabetes Diet: Eat Onion To Beat The Summer Heat And Regulate Blood Glucose Levels

డయాబెటిస్ డైట్: రెడ్ ఉల్లిపాయలు గ్లూకోజ్ స్థాయిలను క్రమబద్ధీకరించే ఫ్లేవనాయిడ్లు మరియు సల్ఫర్ కలిగి ఉంటాయి

ముఖ్యాంశాలు

  • ఉల్లిపాయలు వేసవిలో మధుమేహం వల్ల ప్రయోజనాలు పొందవచ్చు
  • ఎర్ర ఉల్లిపాయలో ఫ్లేవనోయిడ్ క్వర్సెటిన్ ఉంది
  • రెడ్ ఉల్లిపాయలో సల్ఫర్ సమ్మేళనాలు ఉన్నాయి

డయాబెటిస్ సాధారణంగా రక్తంలో చక్కెరను ప్రోత్సహించే శరీరం యొక్క సామర్థ్యాన్ని ప్రభావితం చేస్తుంది, ఇది రక్తంలో గ్లూకోజ్ అధికంగా ఉంటుంది. మధుమేహం యొక్క రెండు రకాలు ఉన్నాయి – టైప్ -1 డయాబెటిస్ మరియు టైపు -2 డయాబెటిస్. మాజీ చిన్న లేదా ఇన్సులిన్ ఉత్పత్తి క్లోమము ఫలితంగా ఉండగా, రెండో జీవనశైలి క్రమరాహిత్యం ఉంది, శరీరం ఇన్సులిన్ నిరోధక మారింది. డయాబెటిస్ ప్రతి సంవత్సరం భారతదేశంలో లక్షల మంది ప్రజలను ప్రభావితం చేస్తుంది మరియు పరిస్థితి యొక్క సాధారణ లక్షణాలు తరచుగా దప్పిక, మూత్రపిండాలు, అలసట మరియు ఆకలి, మరియు కొన్ని సందర్భాల్లో అస్పష్టమైన దృష్టి కూడా ఉంటాయి. మధుమేహం వారు రోజువారీ మరియు గంటల ఆధారంగా తినేవాటి గురించి చాలా జాగ్రత్తగా ఉండాలి.

కొన్ని ఆహారాలు మరియు పానీయాలు ఆహారం వారి ఆహారం లో చేర్చడానికి రక్త చక్కెర మరియు ఉల్లిపాయల స్థాయిని వాటిలో ఒకటిగా నియంత్రిస్తుంది. ముఖ్యంగా వేసవిలో, మధుమేహం కోసం కూరగాయలు ప్రయోజనకరంగా ఉండవచ్చు.

అలాగే చదవండి:

6qovm1po డయాబెటిస్ కోసం ఉల్లిపాయ: మధుమేహం కోసం మంచి ఉపయోగకరమైనదిగా శాశ్వతంగా నిరూపించవచ్చు

ఉమ్మడి కోసం వేసవి

ఉల్లిపాయ భారతీయ వంటకాల్లో ఒక ముఖ్యమైన భాగం. ఇది దాదాపు ప్రతి కూర మరియు బియ్యం వంటకం తయారీలో ఉపయోగించబడుతుంది, మరియు పక్షుల యొక్క సాధారణ భాగం మరియు చట్నీలు, సలాడ్లు మొదలైనవి. ఉల్లిపాయ కూడా అనేక ఆరోగ్య ప్రయోజనాలతో వస్తుంది, చర్మం మరియు జుట్టు ఆరోగ్యాన్ని పెంపొందించడం, అలాగే శరీరాన్ని రక్షించడం హీట్ స్ట్రోక్ యొక్క లక్షణాలు. భారతీయ ఉపఖండంలో ఉపయోగించిన అత్యంత సాధారణ ఉల్లిపాయలున్న రెడ్ ఉల్లిపాయలు , ఒక ఫ్లోవానోయిడ్ మరియు ఇది వ్యతిరేక హిస్టామైన్ లక్షణాలను కలిగి ఉన్న సమ్మేళనం క్వెర్సెటటిన్లో అధికంగా ఉంటాయి. అంటే ఇది కణాల నుండి అలెర్జీన్ హిస్టామిన్ విడుదలను నిలిపివేస్తుంది. అందువల్ల, చర్మంపై వేడి కారణంగా దద్దుర్లు నివారించడానికి సహాయపడవచ్చు. ఇది శరీరం లో అలెర్జీలు మరియు పోరాటాలు వాపు నివారించడంలో సహాయపడుతుంది.

కూడా చదవండి:

డయాబెటిస్ కోసం ఉల్లిపాయ

ఉల్లిపాయ లేదా ఉల్లిపాయ రసం వేసవిలో వేడిని ప్రతికూల ప్రభావాలపై పోరాడటానికి మరియు రక్తంలో చక్కెర స్థాయిలను క్రమబద్దీకరించడానికి ఉపయోగించవచ్చు. Quercetin యొక్క ప్రభావం మీద అధ్యయనాలు ఇటీవల ప్రచురించిన సమీక్ష సమ్మేళనం డయాబెటిక్స్ సహాయపడుతుంది సూచించింది. జర్నల్ ఫిటోఫెరాపి రీసెర్చ్లో ప్రచురించబడిన సమీక్ష ప్రకారం, ఎనిమిది వారాల్లో మోతాదులో 500 mg లేదా అంతకంటే ఎక్కువ మోతాదులో క్వెర్సెటిన్ పదార్ధాల రోజువారీ వినియోగం, మెటబాలిక్ సిండ్రోమ్ రోగులలో రక్త గ్లూకోస్ స్థాయిని తగ్గిస్తుంది. పాల్గొనేవారు మధుమేహం అభివృద్ధి ప్రమాదం ఉంది.

కూడా చదవండి:

28 రోజుల వ్యవధిలో 5 శాతం ఉల్లిపాయ పదార్ధాలను కలిగి ఉన్న ఆహారాలు రక్తంలో గ్లూకోజ్ స్థాయిలను తగ్గించగలవని ఎలుకలపై నిర్వహించిన మరో అధ్యయనం నిర్ధారించింది. ఎరుపు ఉల్లిపాయల యొక్క ఈ వ్యతిరేక డయాబెటిక్ ప్రభావాలలో ఇది క్వెర్సేటిన్ మరియు సల్ఫర్ సమ్మేళనాలు రెండింటి నుండి లభిస్తుంది.

కూడా చదవండి:

olvo5hl4

డయాబెటిస్ కోసం ఉల్లిపాయ: రెడ్ ఉల్లిపాయలు ఫ్లేవోనోయిడ్ క్వర్సెటిటిన్ కలిగి ఉంటాయి

మీ సలాడ్లు, శాండ్విచ్లు, రుచికర గింజలు, గోధుమ బియ్యం వంటకాలు మొదలైన వాటిలో ఎరుపు ఉల్లిపాయలు చేర్చండి. గర్భిణీ స్త్రీలు చాలా ఉల్లిపాయలను అధికంగా తీసుకోకుండా ఉండడానికి సలహా ఇస్తారు. ఆహార అలెర్జీలు లేదా దీర్ఘకాలిక అనారోగ్యం విషయంలో, మీ మధుమేహం ఆహారం ఏ ఆహారాన్ని జోడించే ముందు మీ నిపుణుడు లేదా వైద్యుడు సంప్రదించండి సలహా ఉంది.

(సలహా సహా ఈ కంటెంట్ సాధారణ సమాచారం మాత్రమే అందిస్తుంది.ఇది సరైన సమాచారం కోసం ఒక ప్రత్యామ్నాయం కాదు.ఎందుకంటే ఎక్కువ సమాచారం కోసం నిపుణుడు లేదా మీ స్వంత వైద్యుడిని సంప్రదించాలి.ఈ సమాచారం కోసం NDTV బాధ్యత వహించదు.)