ఫిట్నెస్ మెరుగుపరచడం క్యాన్సర్ ప్రమాదాన్ని తగ్గిస్తుంది – హన్స్ ఇండియా

ఫిట్నెస్ మెరుగుపరచడం క్యాన్సర్ ప్రమాదాన్ని తగ్గిస్తుంది – హన్స్ ఇండియా

న్యూయార్క్, మే 6: హై ఫిట్నెస్ స్థాయి ఇప్పటికే హృద్రోగం వంటి పరిస్థితులపై సానుకూల ప్రభావాన్ని కలిగి ఉన్నట్లు తెలుస్తోంది. అయితే, కొత్త అధ్యయనం ప్రకారం, పెద్దవాళ్ళు పెద్దగా ఊపిరితిత్తులలోని, ఊపిరితిత్తుల క్యాన్సర్తో పోల్చితే, తక్కువ ఫిట్నెస్ స్థాయిలు.

అధ్యయనం కోసం, పరిశోధన బృందం 1991-2009 నుండి వ్యాయామం ఒత్తిడి పరీక్షలో పాల్గొన్న 49,143 మంది పెద్దవారిని పరీక్షించి, 7.7 ఏళ్ల మధ్యస్థాయిని అనుసరించింది.

అత్యధిక ఫిట్నెస్ కేటగిరిలో ఉన్నవారు 77 శాతం మంది ఊపిరితిత్తుల క్యాన్సర్ అభివృద్ధి చెందుతూ, 61 శాతం మంది కొలొరెక్టల్ క్యాన్సర్ వచ్చే ప్రమాదాన్ని తగ్గిస్తున్నారు.

జర్నల్ క్యాన్సర్లో ప్రచురించిన అధ్యయనం, ఊపిరితిత్తుల క్యాన్సర్ను అభివృద్ధి చేసిన వ్యక్తుల్లో, అత్యధిక ఫిట్నెస్తో ఉన్నవారిలో 44 శాతం మంది మరణించిన ప్రమాదం తగ్గింది, మరియు కొలొరెక్టల్ క్యాన్సర్ను అభివృద్ధి చేసిన పెద్దవారిలో, అత్యధిక ఫిట్నెస్ ఉన్నవారు 89 శాతం ప్రమాదం తగ్గింది.

“క్యాన్సర్ ఫలితాలపై ఫిట్నెస్ ప్రభావాన్ని దృష్టిలో ఉంచుకుని మొట్టమొదటి, అతిపెద్ద, మరియు చాలా భిన్నమైన బృందాల్లో ఒకటి మా పరిశోధనల్లో ఒకటి” అని అమెరికాలోని జాన్స్ హాప్కిన్స్ విశ్వవిద్యాలయంలో అసిస్టెంట్ ప్రొఫెసర్ కేథరీన్ హ్యాండి మార్షల్ చెప్పారు.

“ఫిట్నెస్ పరీక్ష సాధారణంగా వారి వైద్యులు కలిసి అనేక మంది కోసం నేడు జరుగుతుంది అనేక మంది ఇప్పటికే ఈ ఫలితాలు కలిగి ఉండవచ్చు మరియు ఫిట్నెస్ స్థాయిలు ఇతర పరిస్థితులు కోసం అంటే ఏమిటంటే, క్యాన్సర్ ప్రమాదం తో ఫిట్నెస్ అసోసియేషన్ గురించి తెలియజేయవచ్చు, “మార్షల్ జోడించారు.