బిల్డ్ 2019: విండోస్ 10 సెట్ 'పూర్తి' లైనక్స్ కెర్నల్, Microsoft ప్రకటించింది – NDTV వార్తలు

బిల్డ్ 2019: విండోస్ 10 సెట్ 'పూర్తి' లైనక్స్ కెర్నల్, Microsoft ప్రకటించింది – NDTV వార్తలు

విండోస్ డెవలపర్లు ఓపెన్ సోర్స్ కమ్యూనిటీకి విస్తరించడం మరియు విండోస్ డెవలపర్లు ఆకర్షించడం, Microsoft Windows లో కస్టమ్-నిర్మితమైన లైనక్స్ కెర్నల్ను తెచ్చేలా ప్రకటించిందని ప్రకటించింది. కొత్త మార్పు ఈ వేసవిలో జరుగుతుంది మరియు ఇది పరిమితం అవుతుంది విండోస్ ఇన్సైడర్లు ప్రారంభ దశలోనే నిర్మించబడతాయి. ఇది లైనక్స్ కెర్నల్ Windows లో ఒక భాగంగా చేర్చబడుతుంది మొదటిసారి. కొనసాగుతున్న బిల్డింగ్ 2019 డెవలపర్ సమావేశం సీటెల్ లో, రెడ్మొండ్ కంపెనీ తరువాతి నెల ఆరంభమయ్యే లినక్స్ (WSL) కోసం రెండవ తరం విండోస్ సబ్సిస్టమ్ ను ప్రదర్శిస్తుంది. అంతర్గత లైనక్స్ కెర్నల్ WSL 2 ను డాకర్ కంటైనర్ మద్దతు వంటి లక్షణాలను చేర్చటానికి మరియు cgroups ను చేతనపరచుటకు చేస్తుంది.

Microsoft ఒక బ్లాగ్ పోస్ట్ ద్వారా ఉంది ప్రకటించింది ఊహించిన పూర్తి చేసే Linux కెర్నల్ అందుబాటులో ఒక సాధారణంగా ఉంటుంది సంస్థాపన ప్యాకేజీ అది ఒక ద్వారా sideloaded ఉండినా గానీ, Windows స్టోర్ ద్వారా కస్టమ్ పంపిణీ ప్యాకేజి . కెర్నల్ లైనక్స్ వెర్షన్ 4.19 పై ఆధారపడి ఉంటుంది, ఇది ఓపెన్-సోర్స్ ప్లాట్ఫారమ్ యొక్క తాజా దీర్ఘకాల స్థిరమైన (LTS) బిల్డ్.

“WSL కెర్నెల్ ఎల్లప్పుడూ సరికొత్త లైనక్స్ మర్యాద కలిగి ఉందని నిర్ధారించుకోవడానికి కొత్త దీర్ఘకాలిక స్థిరమైన విడుదలల హోదాలో కెర్నెల్ పునఃప్రారంభించబడుతుంది,” అని జాక్ హామన్లు, మైక్రోసాఫ్ట్లో ప్రోగ్రామ్ మేనేజర్, లినక్స్ సిస్టమ్స్ గ్రూప్ బ్లాగ్ పోస్ట్లో రాశారు. “Kernel.org నుండి LTS మూలంతో పాటు, అనేక స్థానిక ప్యాచ్లు వర్తింపజేయబడుతున్నాయి.ఈ పాచెస్ WSL 2 లో లాంచ్ టైమ్స్ను మెరుగుపరచడం ద్వారా, మెమరీ పాద ముద్రను తగ్గించడం మరియు మద్దతు ఉన్న పరికరాలకు . ”

ముందు ప్రకటించినట్లు, WSL 2 డాకర్ కంటైనర్లకు మద్దతు తెస్తుంది . ఇది కొత్త లైనక్స్ కెర్నల్ ద్వారా అధికారం పొందుతుంది. అంతేకాకుండా, WSL 2 ను ఉపయోగించిన డెవలపర్లు ఫైల్-వ్యవస్థ భారీ కార్యకలాపాల కోసం రెండుసార్లు ఎక్కువ వేగంతో, నోడ్ ప్యాకేజీ నిర్వాహికి వ్యవస్థాపనను కలిగి ఉండవచ్చని Microsoft వాదించింది.

ముందరి మూలాధార ఆచారాల కోసం Windows maker కు వ్యతిరేకంగా చేసిన గతంలో ఉన్న ఓపెన్ సోర్స్ కమ్యూనిటీని దయచేసి Microsoft ప్రయత్నించినప్పుడు ఇది మొదటిసారి కాదు. తిరిగి 2015 లో , సంస్థ అజూర్ క్లౌడ్ స్విచ్ అనే Linux- ఆధారిత ఆపరేటింగ్ సిస్టమ్ తెచ్చింది. ఇది Windows 10 పరికరాల్లో Linux- అనుకూల కెర్నల్ ఇంటర్ఫేస్ను అందించే మొదటి-తరం WSL ను కూడా పరిచయం చేసింది. అదనంగా మే 2017 లో, విండోస్ స్టోర్ ద్వారా ఫెడోరా మరియు ఉబుంటులతో సహా Linux పంపిణీ లభ్యతను ప్రకటించింది.

అయినప్పటికీ, తాజా చర్యలు Windows పరికరాలపై ఒక స్వచ్ఛమైన లైనక్స్ అనుభవాన్ని అందించడానికి ఉద్దేశించబడ్డాయి. దీని అర్థం వనిల్లా లైనక్స్ కెర్నెల్ పైన ఎటువంటి పరిమితులు లేదా ఫాన్సీ సర్దుబాటులు ఉండవు. పూర్తి లైనక్స్ కెర్నెల్ అమలు ద్వారా, విండోస్ వినియోగదారులు ఇప్పటికే ఉన్న WSL పునరుక్తిలో అందించని పరికర డ్రైవర్లు మరియు కెర్నెల్ మాడ్యూల్స్ను అమలు చేయగలరు.

WSL 2 కోసం అందుబాటులో ఉన్న కెర్నల్ పూర్తిగా ఓపెన్ సోర్స్గా ఉంటుంది మరియు దాని వివరాలు GitHub ద్వారా అందుబాటులో ఉంటుందని మైక్రోసాఫ్ట్ వెల్లడించింది.

బిల్డ్ వద్ద 2019 , సాఫ్ట్వేర్ దిగ్గజం విండోస్ టెర్మినల్ను కూడా ప్రదర్శిస్తుంది, అది విండోస్ ప్లాట్ఫారమ్లో కమాండ్-లైన్ వినియోగదారులకు ప్రత్యేకంగా రూపొందించిన ఒక కొత్త అప్లికేషన్గా రూపొందిస్తుంది. జూన్ మధ్యలో ప్రారంభమయ్యే టెర్మినల్, ఎమోజి-రిచ్ ఫాంట్లను మరియు గ్రాఫిక్ ప్రాసెసింగ్-యూనిట్-వేగవంతమైన టెక్స్ట్ రెండరింగ్ను కలిగి ఉంటుంది. ఇది PowerShell, Cmd, మరియు WSL లకు తెలిసిన వినియోగదారులకు పర్యావరణాన్ని అందిస్తుంది.

ప్రకటన: మైక్రోసాఫ్ట్ సీటెల్, USA లో సమావేశానికి కరస్పాండెంట్ యొక్క విమానాలు మరియు హోటల్ లను స్పాన్సర్ చేసింది.