శామ్సంగ్ గెలాక్సీ M30 రివ్యూ: ఉత్తమ ప్రదర్శన, మంచి కెమెరా మరియు సబ్ 15,000 ఫోన్ కోసం మనీ కాంపొనెంట్ – Moneycontrol.com

శామ్సంగ్ గెలాక్సీ M30 రివ్యూ: ఉత్తమ ప్రదర్శన, మంచి కెమెరా మరియు సబ్ 15,000 ఫోన్ కోసం మనీ కాంపొనెంట్ – Moneycontrol.com

శామ్సంగ్ చివరకు గెలాక్సీ M సిరీస్ బడ్జెట్ స్మార్ట్ఫోన్ రేసులో పట్టుకోవడంలో ఉంది. గెలాక్సీ M30 ప్రస్తుతం M సిరీస్లో సంస్థ యొక్క అత్యంత ప్రీమియం ఆఫర్ అయిన Xiaomi Redmi Note 7 ప్రో మరియు రియల్ 3 ప్రోగా తీసుకుంటుంది. పరికరం దాని ప్రీమియం లుక్ తో ఒక పంచ్ సిద్ధం, భారీ స్క్రీన్, భారీ బ్యాటరీ మరియు ఒక ట్రిపుల్ కెమెరా సెటప్. కానీ ప్రశ్న ఒక ఫీచర్-ప్యాక్ స్మార్ట్ఫోన్ అందించిన తర్వాత, శామ్సంగ్ గెలాక్సీ M30 తో బడ్జెట్ స్మార్ట్ఫోన్ వర్గం లో Xiaomi యొక్క మార్కెట్ వాటా భాగాన్ని తినవచ్చు? కనుగొనండి.

రూపకల్పన

శామ్సంగ్ గెలాక్సీ M సిరీస్ను వెయ్యేళ్ళ తరం లక్ష్యంగా ప్రారంభించింది. గెలాక్సీ M10 మరియు M20 వంటి, గెలాక్సీ M30 కూడా ముందు వద్ద ఒక తక్కువ నొక్కు డిస్ప్లే అందిస్తుంది. శామ్సంగ్ గెలాక్సీ M30 కోసం ఒక ప్లాస్టిక్ unibody డిజైన్ తో వెళ్ళి నిర్ణయించుకుంది మరియు మా రంగులు యూనిట్ ఇది రెండు రంగులు, అవి గ్రేడింగ్ బ్లాక్, మరియు గ్రేడెషన్ బ్లూ, అందిస్తోంది.

వెనుకవైపు ట్రిపుల్ కెమెరా సెటప్, సెంటర్లో శామ్సంగ్ లోగోతో వేలిముద్ర స్కానర్. వేలిముద్ర స్కానర్ బాగా ఉంచుతారు, మరియు ఒక చేతితో ఫోన్ను పట్టుకున్నప్పుడు సులభంగా చేరుకోవడాన్ని మేము కనుగొన్నాము.

M30 DESIGN

గాలక్సీ M30 ఒక వంచన కారకంతో స్మార్ట్ఫోన్ను పట్టుకోవడాన్ని సులభతరం చేస్తుంది. ఇది ఫోన్ యొక్క కుడి వైపున ఉన్న వాల్యూమ్ మరియు శక్తి బటన్లను కలిగి ఉంది. ఎడమ వైపున కేవలం ద్వంద-SIM స్లాట్ మాత్రమే ఉంటుంది మరియు శామ్సంగ్ వాల్యూమ్ బటన్లను దాని ప్రస్తుత స్థానాలు చిన్న చేతుల్లో కొంచెం దూరంగా ఉండగలవు అని మేము అనుకుంటాము.

M30 పవర్ బటన్ స్పీకర్ గ్రిల్, 3.5mm హెడ్ఫోన్ జాక్, మరియు USB టైప్-సి పోర్ట్ దిగువన ఉంచుతారు అయితే మైక్రోఫోన్ రంధ్రం ఎగువన ఉంచుతారు. అన్నిటికి 15.9 x 0.9 x 7.5 సెంటీమీటర్ల కొలతలు కలిగిన శరీరంలో ప్యాక్ చేయబడినవి, ఇది కేవలం 172 గ్రాముల బరువును కలిగి ఉంటుంది.

ప్రదర్శన

సంవత్సరానికి శామ్సంగ్ ఉత్తమ నటిగా ఉంది, ఇది నాణ్యత ప్రదర్శించడానికి వస్తుంది, మరియు గెలాక్సీ M30 తక్కువగా ఉంటుంది. ఇది 1080 * 2340 పిక్సల్స్ పూర్తి HD + రిజల్యూషన్ తో భారీ 6.4-అంగుళాల సూపర్ AMOLED ప్రదర్శనతో వస్తుంది. పోటీదారులకు వ్యతిరేకంగా పరుగు తీసినప్పుడు, ఇది ఖచ్చితంగా దాని వర్గంలో ఉత్తమ ప్రదర్శన.

M30 ప్రదర్శన

ఇతర గాలక్సీ పరికరాలతో సమానంగా ఉన్న పరిమాణ స్థాయిలను రంగులు పెడతాయి. స్క్రీన్ స్ఫుటమైనది మరియు మంచి వీక్షణ కోణాలు ఉన్నాయి. పూర్తి ప్రకాశంతో గెలాక్సీ M30 ను ఉపయోగించడం వల్ల తక్కువ పరిసర కాంతిలో సమస్య ఉంటుంది. ఇది ఫ్రంట్ కెమెరాను కలిగి ఉన్న ఇన్ఫినిటీ- U గీతతో వస్తుంది. మీరు తప్పనిసరిగా గీత దాచడానికి ఒక బ్లాక్ బార్ను జోడించే ప్రదర్శన సెట్టింగ్ల్లో ‘దాచు కేమెరా’ ఎంపికతో గీతను దాచడానికి ఎంచుకోవచ్చు.

AMOLED సినిమా (వెచ్చని, సంతృప్త), AMOLED ఫోటో (AMOLED చలన చిత్రానికి మాదిరిగా కానీ మరింత శక్తివంతమైన రంగులతో), మరియు మీరు రంగు సంతులనం మరియు తెలుపు సర్దుబాటు చేయడానికి అనుమతించే అడాప్టివ్ డిస్ప్లే – బేసిక్ (కనీస సంతృప్త మరియు విరుద్ధంగా), నాలుగు స్క్రీన్ రీతులు ఉన్నాయి. టోన్లు.

ఫోటో_2019-05-06 11.49.05 యూనిట్ను సమీక్షించేటప్పుడు, డిఫాల్ట్ సెట్టింగులతో మేము Adaptive Display మోడ్ను ఎంచుకున్నాము. యూనిట్ ను సమీక్షిస్తున్నప్పుడు, మేము స్వీయ ప్రకాశం టోగుల్ను కలిగి ఉండేది, దీనిపై మేము ఊహించిన దాని కంటే చాలా ఎక్కువ ప్రదర్శనను మసకబారినప్పుడు నిలిపివేశారు. ఇది కూడా నీలం కాంతి వడపోత వస్తుంది కళ్ళు న ఒత్తిడి తగ్గించడం లక్ష్యంతో.  

మీరు వీడియోలను చూడటం లేదా స్ట్రీమింగ్ కంటెంట్ కోసం స్మార్ట్ఫోన్ కోసం చూస్తున్న ఎవరైనా ఉంటే, గెలాక్సీ M30 బహుశా దాని బడ్జెట్లో ఉత్తమ ఎంపిక. 90 శాతం పైగా స్క్రీన్ నుండి శరీర నిష్పత్తితో, గెలాక్సీ M30 ఒక ఆకర్షణీయమైన వీక్షణ అనుభవాన్ని అందిస్తుంది.

ప్రదర్శన మరియు బ్యాటరీ లైఫ్

ప్రదర్శన గెలాక్సీ M30 యొక్క ఉత్తమ లక్షణాల్లో ఒకటిగా ఉండగా, ఇది ప్రదర్శన విషయానికి వస్తే దాని పోటీదారులతో సమానంగా ఉండకపోవచ్చు. ఇది 1.6 అంగుళాల గరిష్ట వేగంతో ఇతర ఆరు వద్ద 1.8GHz వద్ద రెండు-కోర్ల గడియారం ఒక 14nm ఎనిమిదో కోర్ Exynos 7904 SoC వస్తుంది.

ఫోటో_2019-05-06 12.06.43 ఇది అనువర్తనాల మధ్య ప్రాథమిక బ్రౌజింగ్ లేదా మల్టీ-టాస్కింగ్ల విషయానికి వస్తే ఫోన్ సరిగ్గా పనిచేస్తుంది, కానీ భారీ వినియోగాన్ని మేము కొంచెం లాగ్ని అనుభవించాము. SoC గ్రాఫిక్స్ మరియు 4GB / 6GB RAM మరియు 64 / 128GB నిల్వ ఎంపికలు కోసం ఒక మాలి- G71 తో కలుపుతారు. మేము 4GB RAM మరియు 64GB ఆన్బోర్డ్ నిల్వ మా గెలాక్సీ M30 న PUBG యొక్క ఐదు దీర్ఘ మ్యాచ్లు ఆడాడు ఇది గేమింగ్ కోసం ఉత్తమ పందెం కాదు అని నిరూపించబడింది.  

అయితే, సుమారు రెండు గంటల PUBG తో, గెలాక్సీ M30 ఇప్పటికీ అది వదిలి కొన్ని రసం కలిగి. ఫోన్ 54 శాతం డౌన్ మరియు మేము పూర్తి ప్రకాశం తో గేమింగ్ చేశారు తర్వాత వెచ్చని భావించారు. మేము మొత్తం పరికరాన్ని పూర్తిగా ఛార్జింగ్ చేసిన తర్వాత, WhatsApp లో కొన్ని టెక్స్టింగ్తోపాటు, మరుసటి రోజున పూర్తి ఐపీఎల్ మ్యాచ్ను 40 స్ట్రింగ్ బ్యాక్ లైఫ్ను ప్రసారం చేయగలిగాము. మొత్తం శాంపిల్ యొక్క 5,000 mAh బ్యాటరీ ఘన శక్తి బ్యాకప్ను అందిస్తుంది మరియు భారీ రోజు ఉపయోగం కోసం సులభంగా రసంను అందిస్తుంది. 3x త్వరిత ఛార్జింగ్ కోసం కంపెనీ 15W టైప్-సి ఛార్జర్ను కూడా అందిస్తుంది. గత రెండు గంటలలో ఈ ఫోన్ పూర్తిగా వసూలు చేయబడింది.

ఫోటో_2019-05-06 12.07.41 బయోమెట్రిక్ ప్రమాణీకరణ కోసం, గెలాక్సీ M30 వేలిముద్ర స్కానర్ మరియు ముఖం అన్లాక్తో వస్తుంది. వెనుక వేలిముద్ర స్కానర్ స్పందిస్తుంది మరియు పరికరాన్ని త్వరగా అన్లాక్ చేస్తుంది. అయితే, చెమటతో ఉన్న వేళ్ళతో, ఇది వేలును కొన్ని సార్లు చదవలేకపోయింది. ఫేస్-అన్లాక్ వేగవంతం కాదు మరియు తక్కువ కాంతి పరిస్థితుల్లో అనుకూలమైనది కాదు.  

కెమెరా

గెలాక్సీ M30 వెనుకవైపు మూడు కెమెరాలతో వస్తుంది. ఇది ఒక 5MP అల్ట్రా వైడ్ సెన్సార్ మరియు ఒక 5MP లోతు సెన్సార్తో ప్రాధమిక 13MP కెమెరా కలిగి ఉంది.

M30 కెమెరా

మేము 13MP f / 1.9 సెన్సార్ ప్రదర్శనతో సంతోషంగా ఉన్నాము. రంగులు మంచి డైనమిక్ పరిధి మరియు పదునైన వివరాలు తగినంత మంచి ఉన్నాయి. ఫోకస్ చేయడం మంచిది, మరియు జూమ్ చేసినప్పుడు కూడా, కొంత దూరం ఉన్న వస్తువులు స్పష్టంగా కనిపిస్తాయి.

ప్రాథమిక కెమెరాతో ఫోటో

అల్ట్రా వైడ్ కోణం షాట్

గెలాక్సీ M30 లో 123-డిగ్రీ ఆల్ట్రా-వైడ్ కోణం ఆటో ఫోకస్తో రాదు. శామ్సంగ్ ఎల్లప్పుడూ పనిచేయని ‘స్మార్ట్ దిద్దుబాటు’ని అందిస్తున్న అంచులలో ఇది భారీగా వక్రీకరిస్తుంది. అయితే, ఆల్ట్రా-వెడల్పు కెమెరా ల్యాండ్స్కేప్ షాట్లను తీసుకోవటానికి చాలా ఉపయోగకరంగా ఉంటుంది. కొంతమంది ఇతరులలో శబ్దం ఉండగా మేము మా షాట్లు కొన్నింటిలో వర్ణపు ఉల్లంఘనను చూశాము.

ఫోటో_2019-05-06 12.09.24 HDR, పనోరమా, ప్రో, బ్యూటీ మోడ్ వంటి ఇతర రీతులు కూడా ఉన్నాయి. ముందు భాగంలో లైవ్ ఫోకస్ మరియు స్టిక్కర్లతో సెల్ఫ్ల కోసం 16MP f / 2.0 కెమెరా ఉంటుంది.

ఫోటో_2019-05-06 12.53.02

కెమెరా చర్మ టోన్ రంగులు మృదువుగా చేస్తుంది కానీ ఒక మంచి ఉద్యోగం చేస్తుంది.

సాఫ్ట్వేర్

ఈ గెలాక్సీ M30 Android తో వస్తుంది ఒక బమ్మర్ 8.1 Oreo ఆధారిత అనుభవం UI 9.5. ఇది మృదువైన OS లో ఒకటి కాదు, మరియు మేము కొంత ఆలస్యం అనుభవించాము. శామ్సంగ్ స్మార్ట్ఫోన్ను సులభంగా ఆండ్రాయిడ్ ఆధారంగా ఒక UI తో విడుదల చేసింది 9.0 గా గెలాక్సీ A30 లో చేస్తుంది.  

M30 సాఫ్ట్వేర్

ఫోన్ MyGalaxy, శామ్సంగ్ సభ్యులు, గెలాక్సీ Apps, శామ్సంగ్ మాక్స్ మరియు డైలీ హంట్, రోపాసో, కాండీ క్రష్ వంటి మూడవ పక్ష అనువర్తనాలు వంటి శామ్సంగ్ సాప్ట్వేర్తో ఫోన్ వస్తుంది.

తీర్పు

గెలాక్సీ M30 దాని భారీ స్క్రీన్పై వీడియోలను చూడటం కోసం ఉత్తమ పందెం. ఒక 5,000 mAh బ్యాటరీపై బ్యాటరీతో, అది తప్పనిసరిగా రెండు రోజులు చురుకుగా వాడవచ్చు. ఇది దాని విభాగంలో వెనుకవైపు ఉన్న ట్రిపుల్ కెమెరాలతో రాబోయే కొన్ని స్మార్ట్ఫోన్ల్లో కూడా ఉంది. అయితే M30, మా ఆటతీరు సమయంలో మేము అనుభవించిన దాని పనితీరులో తిరిగి వస్తుంది. అనుభవం UI బదులుగా OneUI ఉత్తమంగా ఉండేది. మొత్తంమీద, రూ .14,999, గెలాక్సీ M30 నిస్సందేహంగా ఒక అద్భుతమైన ఒప్పందం.