2020 హోండా CBR250RR ఫేస్లిఫ్ట్ కీలెజ్ ఇగ్నిషన్ ఫీచర్ – GaadiWaadi.com

2020 హోండా CBR250RR ఫేస్లిఫ్ట్ కీలెజ్ ఇగ్నిషన్ ఫీచర్ – GaadiWaadi.com
Honda cbr250rr-3

కీలహిత ఇగ్నిషన్ మోటార్ సైకిల్ను లాక్ చేసి అన్లాక్ చేయటానికి రైడర్ సహాయం చేస్తుంది, ఇది కీఫోబ్లో ఉన్న ఒక బటన్ యొక్క ప్రెస్ తో దగ్గరగా ఉంటుంది.

హోండా CBR250RR అందించే వారి ప్రముఖ క్వార్టర్ లీటర్ కోసం కీలకం జ్వలనం కోసం ఒక పేటెంట్ దాఖలు చేసింది. త్వరలో ఫేస్లిఫ్ట్ మోటారుసైకికి కొత్త లక్షణం చేర్చబడుతుంది. ఈ రకమైన ఫీచర్ చూడవచ్చు మరియు డుకాటి మల్టీస్ట్రిడా మరియు BMW GS వంటి ప్రీమియం మోటార్ సైకిళ్లపై చూడవచ్చు.

కీలేబ్ సమీపంలో ఉండగానే కీలహిత ద్వేషం వాస్తవానికి మోటార్సైకిల్ను అన్లాక్ చేయడానికి రైడర్కి సహాయపడుతుంది. కీబోర్డు లాక్బ్యాకును లాక్ లేదా అన్లాక్ చేయడానికి నొక్కిన లాక్ బటన్ను కూడా కలిగి ఉంటుంది. ఈ ప్రీమియం ఫీచర్ ఈ విభాగానికి పూర్తిగా కొత్తగా ఉంటుంది మరియు ఖచ్చితంగా చాలా శ్రద్ధను ఆకర్షిస్తుంది.

ఫేస్ లిఫ్ట్ హోండా CBR 250RR కూడా కొత్త యాంత్రిక మరియు చిన్న దృశ్య నవీకరణలను కూడా పొందుతుంది, కొత్త కీలెజ్ ఇగ్నిషన్ను అదనంగా పక్కన పెట్టవచ్చు. సౌందర్య మార్పు ముందు అనారోగ్య మరియు వైపు ఫెయిరింగ్ ఒక కొత్త గ్రాఫిక్ రూపంలో రావచ్చు. నివేదిక ప్రకారం, హోండా కూడా ఒక కొత్త పరికర క్లస్టర్ను జోడించవచ్చు, ఇది రైడర్కు కొన్ని ముఖ్యమైన సమాచారాన్ని అందిస్తుంది.

హోండా Keyfob-పేటెంట్-వెల్లడైంది

వారు బ్లూటూత్ కనెక్టివిటీని పరిచయం చేస్తే మేము చాలా ఆశ్చర్యపడము. ఆ ఫెసిలిఫ్ట్ CBR250RR త్వరలో Euro-V ఇంజిన్ అప్గ్రేడ్ అందుకుంటుంది. ప్రస్తుత CBR250RR ఒక 250cc, సమాంతర జంట సిలిండర్, 8-వాల్వ్, DOHC, ద్రవ-చల్లబడ్డ యూరో -4 ఇంజిన్తో శక్తిని కలిగి ఉంది.

ఈ యూనిట్ 11,500 rpm వద్ద 12.7 rpm మరియు 23.3 ఎన్ఎమ్ పీక్ టార్క్ వద్ద 38.7 PS పవర్ శక్తిని ఉత్పత్తి చేస్తుంది. ఇంజన్ 6-స్పీడ్ ట్రాన్స్మిషన్తో జత చేయబడింది. హోండా ఒక సహాయం మరియు స్లిప్పర్ క్లచ్ మరియు ఒక శీఘ్ర షిఫ్టర్ అలాగే నవీకరించబడింది మోటార్సైకిల్ జోడించే ఒక సరసమైన అవకాశం ఉంది.

ప్రస్తుత CBR250RR 170 కిలోమీటర్ల వేగంతో అధిక వేగంతో ఉంటుంది, ఇది కూడా ఒక థొరెటల్-బై-వైర్ వ్యవస్థను కలిగి ఉంటుంది. CBR 250RR మూడు వేర్వేరు స్వారీ పద్ధతులను అందిస్తుంది – కంఫర్ట్, స్పోర్ట్స్ మరియు స్పోర్ట్స్ +.

పూర్తి తొందరగా స్పోర్ట్స్బికే ముందువైపు పైకి క్రిందికి ఉన్న ఫోర్కులు మరియు వెనుకవైపు ఉన్న ఒక మోనోషాక్ సెటప్ మీద ఆధారపడి ఉంటుంది. మోటార్ సైకిల్ యొక్క బ్రేకింగ్ విధులను ముందువైపు 310 mm సింగిల్ రేక డిస్క్ మరియు వెనుకవైపు సింగిల్ 240 mm రేక డిస్క్ నిర్వహించబడతాయి. ఒక ద్వంద్వ ఛానల్ ABS కూడా రైడర్ యొక్క భద్రత కోసం ప్రమాణంగా అందించబడుతుంది.