ఆహారపు అలవాట్లలో చాటింగ్ పిల్లలను ఆరోగ్యకరంగా చేస్తుంది: స్టడీ – ఒడిషా టెలివిజన్ లిమిటెడ్

ఆహారపు అలవాట్లలో చాటింగ్ పిల్లలను ఆరోగ్యకరంగా చేస్తుంది: స్టడీ – ఒడిషా టెలివిజన్ లిమిటెడ్

న్యూయార్క్: తల్లిదండ్రులు, దయచేసి గమనించండి. ఆహారపదార్థాల గురించి మాట్లాడడం మీ పిల్లవాడిని ఆరోగ్యకరమైనదిగా తీసుకోవటానికి అవకాశం ఉంది, ఇది వాటిని పెద్దదిగా మరియు వేగవంతంగా నడుపుటకు సహాయపడగలదు అని ఒక అధ్యయనం తెలిపింది.

జర్నల్ ఆఫ్ న్యూట్రిషన్ ఎడ్యుకేషన్ అండ్ బిహేవియర్లో ప్రచురించిన ఈ అధ్యయనం, సంభాషణ లేకుండా పదే పదే ఆహారాన్ని ప్రదర్శించడం కంటే పిల్లలను ఆరోగ్యకరమైన ఆహార ఎంపికలుగా చేసుకోవడంలో సంభాషణలు సమర్ధించాయని పరిశోధకులు కనుగొన్నారు.

పరిశోధకులు వారు రెండు సందర్భానుసార సమాచారంతో ఆహారాన్ని ఇచ్చినప్పుడు వారు అర్థం చేసుకోగలిగే విధంగా వాటిని ఎలా అర్థం చేసుకోవచ్చో చెప్పినప్పుడు పిల్లలు రెండుసార్లు ఎక్కువ ఆరోగ్యకరమైన ఆహారాన్ని తినేయాలని కనుగొన్నారు.

“ప్రతి బిడ్డ పెద్దది, వేగంగా, అధిక దూరాన్ని కోరుకునేలా చేయాలనుకుంటోంది” అని అధ్యయనం ప్రధాన రచయిత జేన్ లనిగన్, అమెరికాలోని వాషింగ్టన్ స్టేట్ యూనివర్శిటీలో అసోసియేట్ ప్రొఫెసర్ చెప్పారు.

“ఉదాహరణలు ఈ రకమైన తినడానికి ఆహార మరింత ఆకర్షణీయమైన చేసిన,” Lanigan చెప్పారు.

పరిశోధకులు బాల కేంద్రీకృత పోషకాహార వాక్యాలను (CCNP లు), ఆరోగ్యకరమైన ఆహారం యొక్క ప్రయోజనాలను చెప్పే సమర్ధవంతమైన వాంగ్మూలాలు, ఆరోగ్యకరమైన ఆహార ఎంపికలను చేయటానికి చిన్న పిల్లలను ప్రభావితం చేశారో చూడాలని కోరుకున్నారు.

అధ్యయనం కోసం, పరిశోధనా బృందం 87 మంది పిల్లలను ఎంపిక చేసింది మరియు వారు ఆరోగ్యకరమైన ఆహారాన్ని ఆరు వారాలపాటు 3 నుంచి 5 ఏళ్ల వయస్సుగల పిల్లలకి అందించే ఒక ప్రయోగాన్ని నిర్వహించారు.

“మేము ఒక నెల తరువాత, పిల్లలు సాదా పదాలు లేకుండా ఆహారం కంటే పునరావృతం ఎక్స్పోజర్ వారి CCNP ఆహార రెండుసార్లు ఎక్కువ తిన్న కనుగొన్నారు. ఉదాహరణకు, మేము కాయధాన్యాలు సమర్పించినప్పుడు, ‘ఇది మీకు పెద్దదిగా మరియు వేగవంతంగా నడుపుటకు సహాయపడుతుంది’, అని లనిగన్ చెప్పారు.