తెలంగాణ నేడు – కంప్యూటర్ గేమ్తో తక్కువ చక్కెర తినడానికి మీ మెదడు శిక్షణ

తెలంగాణ నేడు – కంప్యూటర్ గేమ్తో తక్కువ చక్కెర తినడానికి మీ మెదడు శిక్షణ

కొంతమంది చక్కెర తినడానికి ప్రజలకు శిక్షణ ఇవ్వడానికి ఉపయోగించే ఒక కంప్యూటర్ గేమ్ను పరిశోధకులు అభివృద్ధి చేశారు. ఇది బరువును తగ్గించడానికి మరియు ఆరోగ్యాన్ని మెరుగుపరచడంలో సహాయపడుతుంది. “చక్కెర అదనపు కేలరీలు అతిపెద్ద అపరాధులు ఒకటి మరియు కూడా క్యాన్సర్ సహా అనేక ఆరోగ్య సమస్యలు, సంబంధం ఉంది. ఈ కారణాల వలన, ఒక వ్యక్తి యొక్క ఆహారం నుండి బరువు తగ్గడానికి మరియు వ్యాధి యొక్క హానిని తగ్గిస్తుంది. “జర్నల్ ఆఫ్ బిహేవియర్ మెడిసిన్ లో ప్రచురించిన అధ్యయనంలో ప్రధాన పరిశోధకుడు ఫోర్మన్ వ్రాశాడు.

పరిశోధకులు మెదడులోని భాగాలను లక్ష్యంగా చేసుకుని మెదడులో శిక్షణనిచ్చారు, ఇది ఆహారాన్ని మెరుగుపరుస్తుందని ఆశతో ప్రేరణలను నిరోధిస్తుంది, ముఖ్యంగా తీపి పదార్ధాల వినియోగాన్ని తగ్గిస్తుంది. “కాగ్నిటివ్ లేదా ‘మెదడు, శిక్షణ’ ఆటలు ధూమపానం వంటి అనారోగ్యకరమైన అలవాట్లను ప్రజలు తగ్గించడంలో సహాయపడతారు. కంప్యూటర్ శిక్షణా కార్యక్రమాలను ఉపయోగించి ల్యాబ్ల నుంచి కూడా సానుకూల ఫలితాలను చూశాం ‘అని ఫోర్మన్ చెప్పారు.

ప్రతి ఒక్కరూ స్వీట్ల యొక్క టెంప్టేషన్ను ఎలా అడ్డుకున్నారు అనే విషయంలో ప్రతి పాల్గొనే కష్టంగా తిని, సర్దుబాటు చేసే తీపిపై దృష్టి పెట్టేందుకు శిక్షణను అనుకూలీకరించారు. ఈ పరీక్షలో అధిక బరువు ఉన్న మరియు 109 మంది స్వీట్లు తినేవారు. పాల్గొనేవారు వారి ఆరోగ్యానికి చక్కెర హానికరం ఎందుకు అర్థం చేసుకోవడంలో సహాయపడటానికి ఆట మొదలు పెట్టడానికి ముందే పాల్గొన్నవారు పాల్గొన్నారు మరియు ఇది ఎలాంటి ఆహారాన్ని నివారించడానికి మరియు పద్ధతులను నేర్చుకోవాల్సిన అవసరం ఉంది.

టెంప్టేషన్ను వ్యతిరేకిస్తున్నారు

“వర్క్ షాప్ ఏ చక్కెర ఆహారం తరువాత పాల్గొనే వ్యూహాలు ఇవ్వడానికి సహాయపడింది. అయినప్పటికీ, తీపి కోరికలను నిర్వహించడంలో పాల్గొనే వారికి అదనపు సాధన అవసరం అని మేము ఊహించాము. రోజువారీ శిక్షణ ఏ జోడించిన-చక్కెర ఆహారం అనుసరించండి ఒక వ్యక్తి యొక్క సామర్థ్యం తయారు లేదా విరిగిపోతాయి. తీపిని ప్రేరేపించడానికి మీ మెదడులోని భాగాలను అవి బలపరుస్తాయి.

అధ్యయనం కూడా పాల్గొనేవారికి అత్యంత gamified (మెరుగుపరచబడిన గ్రాఫిక్స్ మరియు శబ్దాలు) లేదా శిక్షణ తక్కువ గాంచిన వెర్షన్లు పొందింది లేదో రాండమ్. Gamification స్థాయిలు మధ్య వ్యత్యాసం పట్టింపు లేదు, పాల్గొనేవారు చక్కెర వినియోగం తగ్గింది బరువు కోల్పోయింది, వారు కనుగొన్నారు అధ్యయనంలో ఉన్న కొందరు పురుషులు అధ్యయనం చేసిన మహిళల కంటే ఎంతో గందరగోళపరిచే సంస్కరణకు బాగా స్పందించారు.