బాల్య గాయం – ది ఏషియన్ ఏజ్ ద్వారా ల్యూపస్ ప్రేరేపించబడుతుంది

బాల్య గాయం – ది ఏషియన్ ఏజ్ ద్వారా ల్యూపస్ ప్రేరేపించబడుతుంది

వాషింగ్టన్: దుర్వినియోగం, నిర్లక్ష్యం మరియు ఇతర వ్యతిరేక బాల్య అనుభవాలు (ACE) వంటి గాయాల వలన లూపస్ యొక్క లక్షణాలను మరింత పరుస్తుంది మరియు అవయవ నష్టం, నిరాశ మరియు ఆరోగ్యం తగ్గుముఖం పట్టడం వంటివి ఒక కొత్త అధ్యయనాన్ని పేర్కొంటున్నాయి.

ల్యూపస్ అనేది మంట ద్వారా గుర్తించబడిన ఒక చర్మ పరిస్థితి. ఆర్థరైటిస్ కేర్ & రీసెర్చ్, లూపస్, ఉన్నత ACE స్థాయిలు, అలాగే మూడు డొమైన్ల నుండి దుర్వినియోగం, నిర్లక్ష్యం మరియు గృహ సవాళ్లు ఉన్న ACE ల ఉనికిని కలిగి ఉన్న పెద్దలు – అవయవ నష్టం, నిరాశ, శారీరక శ్రమ మరియు మొత్తం ఆరోగ్య స్థితి.

269 ​​మంది రోగులు పాల్గొన్న అధ్యయనంలో, 60 శాతం మంది కనీసం ఒక ప్రతికూల బాల్య అనుభవాన్ని గుర్తించారు, మరియు 15 శాతం మందికి కనీసం నాలుగు ప్రతికూల బాల్య అనుభవాలను సూచించారు.

“లూపస్ తో పాల్గొన్న సగానికి పైగా ACE బహిర్గతం నివేదించింది, వీరిలో చాలామంది బాల్యములో గణనీయమైన గందరగోళము అనుభవించారు.ఈ వ్యక్తులలో సంచితమైన ACE బహిర్గతముతో రోగి నివేదించిన ఫలితములలో స్పష్టమైన వ్యత్యాసం ఉంది” అని ప్రముఖ రచయిత డాక్టర్ కిమ్బెర్లీ డిక్వాట్రా చెప్పారు.

“ల్యూపస్లో ఈ పని చిన్నతనంలో విపత్తు మరియు గాయం గురించి మరింత అధ్యయనానికి మద్దతు ఇస్తుంది, అది ACE లు మరియు ఆరోగ్యం మధ్య సంబంధాన్ని కనుగొంది.చిన్న కాలంలో ACE నిరోధానికి, క్లినికల్ మరియు మెంటల్ హెల్త్ జోక్యం ఆ యుక్తవయసులో తిరిగి నిలదొక్కుకోవడం, “అని డివ్వచ్రోరో చెప్పాడు.

చివరకి