అవోకాడో అనేది కేలరీలను జోడించకుండా ఆకలిని అణచివేయగల అద్భుత ఆహారం – ఎకనామిక్ టైమ్స్

అవోకాడో అనేది కేలరీలను జోడించకుండా ఆకలిని అణచివేయగల అద్భుత ఆహారం – ఎకనామిక్ టైమ్స్

ఆకలి నిర్వహణలో సాధారణమైన ఆహార మార్పులు చాలా ముఖ్యమైన ప్రభావాన్ని కలిగి ఉంటాయి.

ANI |

మే 10, 2019, 06.03 ప్రధానమంత్రి

ఏజెన్సీలు

అవకాడొలు
ఆకలి లో గణనీయమైన తగ్గింపులో అవోకాడోతో సహా భోజనం పడుతుంది.

WASHINGTON DC [USA]: బాధ నుండి

ఊబకాయం

? ఇది మీ రోజువారీ ఆహారంలో అవోకాడో జోడించడానికి సమయం. తాజా అవోకాడోని రిఫైన్ చేయటానికి ప్రత్యామ్నాయంగా చేర్చే భోజనాలు

కార్బోహైడ్రేట్లు

గణనీయంగా అణచివేయగలదు

ఆకలి

మరియు అధిక బరువు మరియు ఊబకాయం పెద్దలలో భోజనం సంతృప్తి పెంచడానికి, ఇటీవల అధ్యయనం సూచిస్తుంది.

ఆకలిని నిర్వహించడం మరియు జీవక్రియ నియంత్రణకు సాధారణ ఆహార మార్పుల ముఖ్యమైన ప్రభావాన్ని కలిగి ఉంటుందని కనుగొన్నారు.

జర్నల్ ఆఫ్ పోషెంట్స్ లో ప్రచురించిన అధ్యయనంలో భాగంగా, పరిశోధకుల బృందం మొత్తం మరియు సగం తాజా హస్తో సహా భౌతికపరమైన ప్రభావాలను అంచనా వేసింది

అవకాడొలు

ఆకలి, సంపూర్ణత, మరియు సంతృప్తికరంగా ఉన్న విషయాలను ఆరు-గంటల కాలంలో భావించాడు.

పరిశోధకులు ఈ ప్రభావాలను అంచనా వేశారు 31 అధిక బరువు మరియు ఊబకాయం పెద్దలు ఒక యాదృచ్ఛిక మూడు చేతి క్రాస్ఓవర్ క్లినికల్ ట్రయల్ లో. ఈ ఆహార మార్పులు కూడా ఇన్సులిన్ మరియు బ్లడ్ గ్లూకోస్ విహారయాత్రలను పరిమితం చేసేందుకు కూడా చూపబడ్డాయి, మధుమేహం మరియు హృదయ వ్యాధి ప్రమాదాన్ని తగ్గించడం వలన ఆరోగ్యకరమైన కొవ్వులు మరియు ఫైబర్స్ను రోజువారీ ఆహారంలోకి చేర్చడం ద్వారా తగ్గించడం జరిగింది.

Avocados1

“సంవత్సరాలు, కొవ్వులు ఊబకాయం ప్రధాన కారణం లక్ష్యంగా, మరియు ఇప్పుడు కార్బోహైడ్రేట్ల ఆకలి నియంత్రణ మరియు బరువు నియంత్రణ వారి పాత్ర కోసం పరిశీలన కింద వచ్చాయి,” బ్రిట్ బర్టన్-ఫ్రీమాన్, అధ్యయనం ప్రధాన పరిశోధకుడు అన్నారు.

“ఆకలిని నిర్వహించడం కోసం సరైన భోజనం కూర్పు విషయానికి వస్తే సంఖ్య ‘అన్నిటికి సరిపోతుంది’ అయితే, వివిధ రంగాల్లో ఆహార కెమిస్ట్రీ మరియు దాని భౌతిక ప్రభావాలు మధ్య సంబంధాన్ని అర్థం చేసుకోవడ 0, ఆకలి నియంత్రణను ప్రస్తావిస్తూ ఊబకాయం, మాకు వ్యక్తిగతీకరించిన ఆహార సిఫార్సులు దగ్గరగా ఒక అడుగు ఇవ్వడం, “బర్టన్-ఫ్రీమాన్ జోడించారు.

అవోకాడో వంటి భోజనాలు ఆకలిలో గణనీయమైన తగ్గుదల మరియు ఎలా సంతృప్తమైన పాల్గొనేవారిలో పెరుగుదలకు కారణమవడమే కాక, PYY అని పిలిచే ఒక ప్రేగు సంబంధిత హార్మోన్ శరీరధర్మ ప్రతిస్పందన యొక్క ముఖ్యమైన దూత అని కనుగొన్నారు.

డయాబెటిస్ ఫుడ్ చెక్: యాపిల్స్ & అవోకాడోస్, జంక్ థింగ్స్ వైట్ ఈట్

ఆహార విషయాలు

18 మే, 2018

డయాబెటిస్ విషయానికి వస్తే మీరు తీసుకునే జీవితాన్ని మరియు మీరు తినే ఆహారం రెండు ముఖ్యమైన అంశాలు. ఇద్దరూ ఇప్పటికే పోరాడుతున్నారని మరియు దానికి గురవుతారని వారికి ఒక పాత్ర పోషిస్తుంది. ప్రాసెస్ చేయని మొత్తం ఆహారాలు ఎల్లప్పుడూ మెనులో ఉండాలి. కానీ మీరు డయాబెటిస్ యొక్క స్పష్టమైన నడిపించటానికి కావాలా కొన్ని అంశాలు డైనింగ్ టేబుల్ నుండి దూరంగా ఉండాలి గుర్తుంచుకోవాలి. అదనంగా, ప్రత్యేకమైన ఆహారాన్ని నివారించండి మరియు మీరు ఇంటిలో ఏమి చేయాలో కట్టుబడి ఉంటారు. జస్ట్ భోజనం సమయంలో స్థిరమైన క్యాలరీ లెక్కింపు ఉంచడం వంటి ప్రాథమిక నియమాలు అనుసరించండి.

యాపిల్స్ అండ్ అవోకాడోస్ డే రియల్లీ ది డాక్టరును దూరంగా ఉంచండి

18 మే, 2018

ఒక హైపోగ్లైకేమిక్ పండు, ఆపిల్ ఫైబర్ మరియు ఒక డయాబెటిక్ కోసం ఒక పాపము చేయని పదార్ధంలో సమృద్ధిగా ఉంటుంది. ఇది పెక్టిన్ ను కలిగి ఉంటుంది, ఇది రక్తంలో చక్కెర స్థాయిలను తగ్గిస్తుంది మరియు దాదాపు 50 శాతం శరీరంలో ఇన్సులిన్ అవసరమవుతుంది. అవకాడొలు మరియు మధుమేహం మధ్య సంబంధం కూడా ఉంది. క్లినికల్ న్యూట్రిషన్ అమెరికన్ జర్నల్ అధ్యయనం ప్రకారం, మంచి కొవ్వులు తినే స్త్రీలు (అవకాడొలు కనిపించేవి) టైప్ 2 డయాబెటిస్ అభివృద్ధికి తక్కువ అవకాశం ఉంది.

Superseeds

18 మే, 2018

ఆల్ఫా-లినోలెనిక్ ఆమ్లం (ALA) కలిగి ఉంటుంది, ఇది ఒమేగా -3 కొవ్వు ఆమ్లాలకు మార్చబడుతుంది, ఫ్లేక్స్ సీడ్స్ మిక్కిలి చేపలను లాగే ప్రయోజనాలు అందిస్తాయి. ఇవి కూడా లిగ్నన్స్ మరియు అనామ్లజనకాలు యొక్క మంచి మూలం. నేషనల్ ఇన్స్టిట్యూట్ ఆఫ్ హెల్త్ ప్రకారం, ఫ్లాక్స్ సీడ్స్ రకం 2 డయాబెటిస్ ఉన్న వ్యక్తులలో హేమోగ్లోబిన్ A1C తగ్గించడంలో సహాయపడవచ్చు. మరొక అధ్యయనం రకం 2 మధుమేహం ఉన్న ప్రజలు వారి ఆహారంలో ఫ్లాక్స్ సీడ్స్, రక్త గ్లూకోజ్ స్థాయిలను తగ్గిస్తుందని సూచిస్తుంది. సో మీరు సలాడ్లలో మీ తృణధాన్యాన్ని జోడించాలా లేదా స్మూతీకి త్రాగటం లేదో ఖచ్చితంగా మీ ఆహారంలో చేర్చండి.

పైన బెర్రీస్

18 మే, 2018

బెర్రీస్ కేవలం కేక్ టాపింగ్స్ మరియు సెలవు విందులు కోసం కాదు. అధిక శక్తిమంతమైన పండ్లు శక్తిని విచ్ఛిన్నం చేయడానికి గ్లూకోజ్ సహాయం చేస్తాయి, ఇది గణనీయమైన పరిమాణంలో పెరిగిన గ్లూకోజ్ స్థాయిలను తగ్గిస్తుంది. ఇంకా, అవి ఇన్సులిన్ విడుదలను పెంచుతాయి, అందుచే శరీరంలోని గ్లూకోజ్ స్థాయిలను నియంత్రిస్తాయి. మూత్ర నాళాల అంటురోగాలను నివారించడంలో సహాయపడే ప్రసిద్ధి చెందిన క్రాన్బెర్రీస్, మధుమేహం లో కూడా ప్రయోజనకరంగా ఉంటాయి. క్రాన్బెర్రీస్లో కనుగొనబడిన అనామ్లజనకాలు గుండె జబ్బు యొక్క ప్రమాదాన్ని తగ్గించవచ్చు. బ్లెబెర్రీస్ అనోథోకియానిన్స్ పై ఎక్కువగా ఉంటాయి, ఇది ఆక్సిఫినెక్టిన్ విడుదలను ప్రేరేపిస్తుంది – రక్త గ్లూకోజ్ స్థాయిలను నియంత్రించే ఒక హార్మోన్. ఈ బెర్రీలు తక్కువ రక్త గ్లూకోజ్ స్థాయిలు మరియు లిఫ్ట్ మాంద్యం సహాయం అంటారు.

ఒరిజినల్ సిన్

18 మే, 2018

మధుమేహంతో బాధపడుతున్న వ్యక్తికి బొటనవేలు మొదటి నియమం వారి చక్కెర తీసుకోవడం పర్యవేక్షించడం. ఉచిత చక్కెర – తేనె, బెల్లం, మాపుల్ సిరప్, టేబుల్ పంచదార ఏ రూపంలోనైనా పూర్తి సంఖ్య ఉండాలి. మరియు ఆ తీపి కోరికలకు, అనామ్లజనకాలు యొక్క మంచి మూలం, మరియు విటమిన్స్ సి మరియు ఎ అనే దోసకాయలు వంటి ఆరోగ్యకరమైన ప్రత్యామ్నాయాలకు ఎంపిక.

కూడా చదవండి

కోక్, పెప్సీ వంటి కంపెనీలు తక్కువ కాలరీల పానీయాల కోసం డిమాండ్ను ఎదుర్కోవడం

విటమిన్-రిచ్ మణికట్టు కేలరీలను తగ్గిస్తుంది

పార్కిన్సన్ యొక్క, అల్జీమర్స్ బే వద్ద ఉంచడానికి విష్? తక్కువ కేలరీల ఆహారంకు కర్ర

గుబ్బను కొట్టడాన్ని చూస్తున్నారా? ఈ తక్కువ కేలరీల చిరుతిండి ప్రయత్నించండి

ఉపవాసం నిజంగా పని చేస్తుందా లేదా అది తక్కువ కేలరీలు లాభదాయకంగా ఉందా?

వ్యాఖ్యానిస్తున్న లక్షణం మీ దేశం / ప్రాంతంలో నిలిపివేయబడింది.

కాపీరైట్ © 2019 బెన్నెట్, కోల్మన్ & కో. లిమిటెడ్. అన్ని హక్కులూ ప్రత్యేకించుకోవడమైనది, సర్వస్వామ్య రక్షితం. రీప్రింట్ హక్కుల కోసం: టైమ్స్ సిండికేషన్ సర్వీస్