పిల్లలకు సంబంధించి ఆహార ప్రయోజనాలను వారు ఆరోగ్యంగా తినడానికి వాటిని పొందవచ్చు: అధ్యయనం – indiablooms

పిల్లలకు సంబంధించి ఆహార ప్రయోజనాలను వారు ఆరోగ్యంగా తినడానికి వాటిని పొందవచ్చు: అధ్యయనం – indiablooms

న్యూ యార్క్, మే 10 (IBNS): పిల్లలకు సంబంధించి ఆహార ప్రయోజనాలు కలుగజేస్తాయి.

వాషింగ్టన్ స్టేట్ యూనివర్సిటీ మరియు ఫ్లోరిడా స్టేట్ యూనివర్శిటీ శాస్త్రవేత్తలు న్యూట్రిషన్ ఎడ్యుకేషన్ అండ్ బిహేవియర్ జర్నల్ లో ప్రచురించిన ఒక అధ్యయనం ప్రకారం ఇది.

సంభాషణ లేకుండా పదేపదే ఆహారాన్ని ప్రదర్శించడం కంటే పిల్లలు ఆరోగ్యకరమైన ఆహార ఎంపికలు తీసుకోవడంలో మరింత ప్రభావవంతంగా ఉన్నాయని “మీ కాయధాన్యాలు తినడానికి ఇష్టపడతాయని” పరిశోధకులు కనుగొన్నారు.

వాస్తవానికి, పిల్లలను రెండుసార్లు ఎక్కువ ఆరోగ్యకరమైన ఆహారాన్ని తినేవారని, వారు ఎలాంటి సందర్భానుసార సమాచారంతో ఆహారాన్ని ఇవ్వడంతో వారు అర్థం చేసుకోవచ్చనే విషయాన్ని అర్థం చేసుకోగలిగారు.

“ప్రతి బిడ్డ పెద్దదిగా ఎగరగలదు,” అని జేన్ లనిగన్, WSU హ్యూమన్ డెవలప్మెంట్ డిపార్ట్మెంట్ అసోసియేట్ ప్రొఫెసర్ మరియు అధ్యయనం యొక్క ప్రధాన రచయిత అన్నాడు. “ఈ విధమైన ఉదాహరణలను తినడం ఆహారాన్ని మరింత ఆకర్షణీయంగా చేసింది.”

మునుపటి పరిశోధన, ఆహారాన్ని అందించటం పదేపదే పిల్లలు క్రొత్తగా ప్రయత్నించే సంభావ్యతను పెంచుతుందని చూపిస్తుంది. కానీ ఆ పరిశోధన ఆ సమర్పణల సందర్భంగా కనిపించలేదు, లనిగన్ చెప్పారు.

వారి అధ్యయనం, Lanigan మరియు ఆమె సహచరులు పిల్లల కేంద్రీకృత పోషకాహార పదబంధాల (CCNPs), ఆరోగ్యకరమైన ఆహారం కేవలం ప్రయోజనాలు అందించే నిశ్చయాత్మక ప్రకటనలు, ఆరోగ్యకరమైన ఆహార ఎంపికలు చేయడానికి యువ పిల్లలు ప్రభావితం ఉంటే చూడాలనుకుంటున్నాను. ఈ లక్ష్యాలను లక్ష్యంగా చేసుకుని, ఖచ్చితమైన పోషక సమాచారం మీద ఆధారపడి ఉంటాయి.

WSU మరియు FSU రీసెర్చ్ బృందం వారు ఆరు వారాలపాటు మూడు నుండి ఐదు సంవత్సరాల వయస్సు పిల్లల సమూహంలో ఆరోగ్యకరమైన ఆహారాన్ని అందించే ఒక ప్రయోగాన్ని నిర్వహించారు.

ప్రారంభానికి ముందు, 87 మంది పిల్లలను వారు వివిధ ఆహార సమూహాల నుండి, ఆకుపచ్చ మిరియాలు (కూరగాయలు), టొమాటోలు (కూరగాయలు), క్వినో (ధాన్యం) మరియు కాయధాన్యాలు (ప్రొటీన్) సహా నాలుగు రకాల ఆహారాలు ఇష్టపడ్డారు.

పిల్లలు అప్పుడు రెండుసార్లు వారం కనీసం రెండుసార్లు ఇష్టపడ్డారు FOODS రెండు ఇవ్వబడింది. ఆరు వారాల ప్రయోగంలో, పరిశోధకులు ఆహారపు ప్రయోజనాల గురించి ముందుగా ఎంచుకున్న వయస్సు-తగిన వాస్తవాలతో వారి తక్కువ-విలువైన ఆహారములలో ఒకటిగా పిల్లలు సమర్పించారు. ఇతర ఆహార రుచి వారికి మాత్రమే ఇవ్వబడింది. ఒక నాణెం ఫ్లిప్ CCNP తో జత చేయబడే ఆహారాన్ని నిర్ణయిస్తుంది. ఈ ప్రయోగం పిల్లలను సాధారణ తరగతి క్రమంలో నిర్మించారు, లనిగన్ చెప్పారు.

అధ్యయనం ముగిసిన తర్వాత, ముందు పరీక్ష, పోస్ట్-టెస్ట్, మరియు ఒక నెల తరువాత పిల్లలు మూడు సార్లు తినేవారని పరిశోధకులు అంచనా వేశారు. తక్షణమే టెస్ట్ పరీక్ష ఫలితాలను చూపించలేదు, ఎందుకంటే పిల్లలు “అదే ఆహారాలు తినడం జబ్బుపడినవి,” అని లనిగన్ చెప్పాడు.

నెలలో-తర్వాత కొలత వేరే కథకు చెప్పింది

“మేము ఒక నెల తరువాత, పిల్లలు సానుకూల పదాలు లేకుండా ఆహార పోలిస్తే పునరావృతం బహిర్గతం వారి CCNP ఆహార రెండుసార్లు ఎక్కువ తిన్న,” Lanigan చెప్పారు. ఉదాహరణకు, మేము కాయధాన్యాలు సమర్పించినప్పుడు, ‘ఇది మీకు పెద్దదిగా మరియు వేగవంతంగా నడుపుటకు సహాయపడుతుంది.’

కాలక్రమేణా, Lanigan మరియు సహచరులు ‘అధ్యయనం CCNPs ఉపయోగించి పిల్లలు తినే ఆరోగ్యకరమైన ఆహారం మొత్తం పెంచడానికి అవకాశం ఉంది.

“నేను ఇద్దరు పిల్లలను కలిగి ఉన్నాను మరియు వాటిని ఆరోగ్యకరమైన తినడానికి ప్రయత్నించేటప్పుడు నేను భిన్నంగా పనులు చేయగలిగాను” అని లనిగన్ చెప్పాడు. “ఒక ఖాళీని పూరించాలని మేము కోరుకున్నాము, అక్కడ తల్లిదండ్రులు తరచూ తమ పిల్లలను తినడం ఎలా చేయాలి అని అడిగారు, కానీ వాటిని తినడానికి ఎలా తీసుకోకూడదని కాదు. మరియు అది చాలా ముఖ్యమైనది. ”