వ్యాపార ప్రామాణిక – బాధపడటం పోలిస్తే పాత పెద్దలకు కోపం మరింత హానికరం

వ్యాపార ప్రామాణిక – బాధపడటం పోలిస్తే పాత పెద్దలకు కోపం మరింత హానికరం

హృద్రోగం, ఆర్థరైటిస్ మరియు క్యాన్సర్తో ముడిపడివున్న వాపు ప్రమాదానికి వీలు కలిగించే సంక్లిష్టతతో పోలిస్తే వృద్ధుల భౌతిక ఆరోగ్యానికి కోపం మరింత హానికరం కావచ్చు, కొత్త అధ్యయనం చూపించింది.

ఈ అధ్యయనం సైకాలజీ అండ్ ఏజింగ్లో ప్రచురించబడింది.

“మా అధ్యయనం దీర్ఘకాలిక అనారోగ్యం అభివృద్ధికి కోపం దారితీస్తుంది, అయితే విషాదం లేదు,” Meaghan A. బార్లో, అధ్యయనం యొక్క ప్రధాన రచయిత అన్నారు.

“చాలా మంది వయస్సులో, వారు కేవలం ఒకసారి చేసిన చర్యలను చేయలేరు, లేదా వారు భర్త యొక్క భర్త లేదా వారి భౌతిక చలనశీలత క్షీణతను అనుభవించవచ్చు మరియు వారు కోపంగా మారవచ్చు,” అని బార్లో జోడించాడు.

బార్లో మరియు ఆమె సహ-రచయితలు కోపం మరియు బాధతో బాధపడుతున్నారో లేదో పరిశీలించారు, సంక్రమణ లేదా కణజాల నష్టం వంటి గ్రహించిన బెదిరింపులకు శరీరానికి నిరోధక ప్రతిస్పందన.

వాపు, సాధారణంగా, శరీరం రక్షించడానికి సహాయపడుతుంది మరియు వైద్యం లో అసిస్ట్లు, దీర్ఘ శాశ్వత మంట రచయితలు ప్రకారం, వృద్ధాప్యంలో దీర్ఘకాలిక అనారోగ్యం దారితీస్తుంది.

మాంట్రియల్లో 59 నుండి 93 ఏళ్ల వయస్సు ఉన్న 226 పెద్దవారి నుండి సేకరించిన మరియు విశ్లేషించిన పరిశోధకులు . వారు ప్రారంభ వయస్సులో, 59 నుంచి 79 ఏళ్ల వయస్సు లేదా 80 సంవత్సరాల వయస్సు మరియు అంతకుముందు వృద్ధాప్యం, పాల్గొనేవారు ఉన్నారు.

ఒక వారంలో, పాల్గొన్న వారు ఎంత కోపంతో లేదా విచారంగా ఉన్నారనేదాని గురించి చిన్న ప్రశ్నాపత్రాలు పూర్తి చేశారు. రచయితలు కూడా రక్తం నమూనాల నుండి వాపును కొలుస్తారు మరియు వారు ఏ వయసు-సంబంధిత దీర్ఘకాలిక అనారోగ్యం కలిగి ఉంటే పాల్గొనేవారిని కోరారు .

“మేము కనుగొన్న ఆ కోపం రోజూ అధిక స్థాయిలో సంబంధించిన అనుభవించే మంట మరియు దీర్ఘకాల అనారోగ్యం ప్రజలు 80 సంవత్సరాల వయస్సు మరియు పాత, కానీ యువ పెద్దవారిలో కోసం ఈ” అధ్యయనం సహ రచయిత కార్స్టేన్ Wrosch, “బాధపడటం, మరోవైపు, కాదు వాపు లేదా దీర్ఘకాలిక అనారోగ్యం సంబంధించిన, “Wrosch జోడించారు.

వయస్సు-సంబంధమైన భౌతిక మరియు అభిజ్ఞా క్షీణత వంటి సవాళ్లకు పాత సీనియర్లు సర్దుబాటు చేయడంలో బాధపడవచ్చు, ఎందుకంటే అది ఇక సాధించలేని గోల్స్ నుండి విడదీయడానికి సహాయపడుతుంది, బార్లో చెప్పారు.

ఈ అధ్యయనం అన్ని ప్రతికూల భావాలను అంతర్గతంగా చెడ్డది కాదు మరియు కొన్ని పరిస్థితులలో ఉపయోగకరంగా ఉంటుందని ఆమె వివరించింది.

“కోపం అనేది జీవితం యొక్క లక్ష్యాలను కొనసాగించడానికి ప్రజలను ప్రేరేపించడానికి సహాయపడే ఒక శక్తివంతుడైన భావోద్వేగం.జీవిత సవాళ్లను అధిగమించడానికి మరియు వృద్ధాప్య సంబంధిత నష్టాలను అధిగమించడానికి యువత ఆ కోపాన్ని ఇంధనంగా ఉపయోగించుకోవచ్చు మరియు వాటిని ఆరోగ్యంగా ఉంచవచ్చు. అయితే వారు 80 ఏళ్ళకు చేరుకోవచ్చు, ఎందుకంటే ఎన్నో అనుభవములేని తిరిగి నష్టాలు మరియు జీవితం యొక్క ఆనందాల యొక్క కొన్ని దూరంగా వస్తాయి, “బార్లో చెప్పారు.

వృద్ధులతో వృద్ధాప్యాలు తమ భావోద్వేగాలను నియంత్రించడం ద్వారా లేదా వృద్ధాపకుడికి సంబంధించిన అనివార్య మార్పులను నిర్వహించడానికి మంచి-కోపింగ్ వ్యూహాలను అందించడం ద్వారా కోపం తగ్గించవచ్చని రచయితలు సూచించారు.

“ప్రతికూల భావోద్వేగాలు హానికరమని, వృద్ధులకు ప్రయోజనకరం లేదా హానికరం కానివి, ఆరోగ్యకరమైన మార్గంలో నష్టాన్ని ఎలా ఎదుర్కోవాలో మనకు నేర్పించవచ్చు, ఇది వారి కోపాన్ని వీలు కల్పిస్తుంది” అని బార్లో చెప్పారు.

(ఈ స్టోరీ బిజినెస్ స్టాండర్డ్ సిబ్బందిచే సవరించబడలేదు మరియు సిండికేట్ ఫీడ్ నుండి స్వయంచాలకంగా రూపొందించబడింది.)