ఒక రోజులో కాఫీ ఆరు లేదా అంతకంటే ఎక్కువ కప్పులు ప్రమాదకరం కావచ్చు: స్టడీ – APN లైవ్

ఒక రోజులో కాఫీ ఆరు లేదా అంతకంటే ఎక్కువ కప్పులు ప్రమాదకరం కావచ్చు: స్టడీ – APN లైవ్

ఆరు లేదా అంతకంటే ఎక్కువ కప్పుల కాఫీని తాగడం ఒక రోజు హానికరం మరియు గుండె జబ్బు యొక్క ప్రమాదం 22 శాతం వరకు పెరుగుతుంది, ఇటీవలి అధ్యయనం వెల్లడించింది.

అమెరికన్ జర్నల్ ఆఫ్ క్లినికల్ న్యూట్రిషన్లో ఈ అధ్యయనం ప్రచురించబడింది. ఆస్ట్రేలియాలో, ఆరు మందిలో ఒకరు గుండె జబ్బుతో బాధపడుతున్నారు. ప్రతి 12 నిమిషాల వ్యాధి నుండి చనిపోయే ఒక వ్యక్తి మరణం యొక్క ప్రధాన కారణం.

వరల్డ్ హెల్త్ ఆర్గనైజేషన్ ప్రకారం, హృదయ సంబంధ వ్యాధి మరణానికి ప్రధాన కారణం, ఇంకా చాలా నివారించగలది.

దీర్ఘకాలిక కాఫీ వినియోగం మరియు కార్డియోవాస్కులర్ వ్యాధి సంఘం పరిశోధన, పరిశోధకులు డాక్టర్ ఆంగ్ Jou మరియు ప్రెసిషన్ హెల్త్ ఆస్ట్రేలియన్ సెంటర్ యొక్క ఎలినా హైప్ఫెన్న్ వారి పరిశోధన అధిక కెఫిన్ అధిక రక్తపోటు, గుండె వ్యాధి పూర్వగామి కారణమయ్యే పాయింట్ నిర్ధారిస్తుంది చెప్పారు.

ఇది ఎగువ పరిమితి సురక్షితమైన కాఫీ వినియోగం మరియు హృదయ ఆరోగ్య ఆరోగ్యంపై మొట్టమొదటిసారిగా ఉంచబడింది. “కాఫీ ప్రపంచంలో అత్యంత సాధారణంగా వినియోగించబడే ఉద్దీపనమైనది – ఇది మాకు మేల్కొడుతుంది, మా శక్తిని పెంచుతుంది మరియు మాకు దృష్టిని కేంద్రీకరిస్తుంది – కానీ ప్రజలు ఎల్లప్పుడూ అడుగుతూ ఉంటారు – ఎంత కెఫిన్ చాలా ఉంది? “,” హైపోపాన్ అన్నారు.

“మీరు చాలా కాఫీ త్రాగితే, మీరు జిత్తులమారి, చికాకు కలిగించేది లేదా బహుశా కూడా నిరాశ చెందుతుందని చాలామంది అంగీకరిస్తారు – ఎందుకంటే కెఫిన్ మీ శరీరాన్ని వేగంగా మరియు కష్టతరం చేస్తుంది, కానీ మీరు సమయం కోసం పరిమితి, “హైపోపాన్ జోడించారు.

“మేము కూడా అధిక రక్తపోటు, హృదయ స్పందన యొక్క ఒక తెలిసిన పరిణామంగా కార్డియోవాస్కులర్ వ్యాధి పెరుగుతుంది ప్రమాదం తెలుసు,” హైపోపాన్ అన్నారు.

“ఒక ఆరోగ్యకరమైన గుండె మరియు ఒక ఆరోగ్యకరమైన రక్తపోటు నిర్వహించడానికి, ప్రజలు ఆరు ఆరు కప్పులు ఒక రోజు కంటే తక్కువ వారి కాఫీలు పరిమితం చేయాలి – ఆరు మా డేటా ఆధారంగా కెఫిన్ ప్రతికూలంగా హృదయ ప్రమాదం ప్రభావితం ప్రారంభించారు పేరు కొన బిందువు ఉంది,” Hypponen pointed.

37-73 ఏళ్ల వయస్సులో ఉన్న 347,077 మంది పాల్గొనే UK బయోబ్యాంక్ డేటాను ఉపయోగించి, ఈ అధ్యయనం కాఫిన్-మెటాబోలైజింగ్ జన్యు (CYP1A2) యొక్క మెరుగైన ప్రాసెస్ కోసం కాఫీ వినియోగం మరియు జన్యుపరమైన వైవిధ్యాలతో అనుగుణంగా కార్డియోవాస్క్యులార్ వ్యాధి యొక్క ప్రమాదాలను గుర్తించడం కోసం అధ్యయనం చేసింది.

వేగవంతమైన ప్రాసెసింగ్ జన్యు వైఫల్యం నాలుగు సార్లు వేగవంతమైన కెఫీన్ వద్ద వేగంగా ఉంటుందని హైపోపాన్ పేర్కొంది, ఈ వ్యక్తులు సురక్షితంగా హాని కలిగించే ఆరోగ్య ప్రభావాలేకుండా ఎక్కువ మంది కెఫీన్లను సురక్షితంగా తినగలరన్న నమ్మకంకు మద్దతు ఇవ్వలేదు. ” మీకు మంచిది మరియు ఏది అత్యవసరం కాదు. అనేక విషయాల మాదిరిగా, ఇది అన్ని నియంత్రణల గురించి ఉంది; overindulge మరియు మీ ఆరోగ్య అది చెల్లించే, “Hypponen అన్నారు.

(ANI ఇన్పుట్లతో)