చాలా మంది ప్రజలలో విటమిన్ డి ఉత్పత్తిని సన్స్క్రీన్ నిరోధించదు: అధ్యయనం – ANI న్యూస్

చాలా మంది ప్రజలలో విటమిన్ డి ఉత్పత్తిని సన్స్క్రీన్ నిరోధించదు: అధ్యయనం – ANI న్యూస్

ANI | నవీకరించబడింది: మే 12, 2019 14:40 IST

వాషింగ్టన్ DC [USA], మే 12 (ANI): సన్స్క్రీన్ యొక్క ప్రాముఖ్యతను నిర్లక్ష్యం చేయలేము కానీ శరీరంలో విటమిన్ డి ఉత్పత్తిని దెబ్బతీయగల ఆందోళనలు ఉన్నాయి.
ఏదేమైనా, ఇటీవలి అధ్యయనం మేఘాల వాతావరణం యొక్క వారంలో పాల్గొనేవారిలో విటమిన్ D యొక్క పెరుగుదల కనిపించింది, చాలా అధిక అతినీలలోహిత ( UV ) సూచిక, సన్స్క్రీన్లను సరిగ్గా ఉపయోగించినప్పుడు మరియు సన్ బర్న్ నివారించబడినప్పుడు కూడా.
ఈ అధ్యయనం బ్రిటిష్ జర్నల్ ఆఫ్ డెర్మటాలజీలో ప్రచురించబడింది.
సూర్యకాంతిలో UV A (అతినీలలోహిత- A) మరియు UV B (అతినీలలోహిత- B) రేడియేషన్ ఉంటుంది, మరియు రెండోది విటమిన్ D సంశ్లేషణకు అవసరం.
అదే SPF తో రెండు సన్స్క్రీన్లను అధ్యయనం చేసింది. సన్స్క్రీన్ అధిక UV ఒక రక్షణ అంశం తక్కువ కంటే ఎక్కువగా విటమిన్ D సంశ్లేషణ ఎనేబుల్ UV ఒక రక్షణ అంశం సన్స్క్రీన్, అది మరింత అనుమతిస్తుంది ఎందుకంటే అవకాశం UV B ప్రసార.
విటమిన్ D స్థాయిలు రాజీపడకుండా సన్స్క్రీన్ వినియోగ ప్రయోజనాలు పొందవచ్చని కనుగొన్నారు.
“సన్లైట్ అనేది విటమిన్ డి యొక్క ప్రధాన వనరుగా ఉంది. సన్స్క్రీన్ లు సన్ బర్న్ మరియు చర్మ క్యాన్సర్ను నివారించవచ్చు, కానీ విటమిన్ D పై సూర్యరసచిత్రాల ప్రభావాలు గురించి చాలా అనిశ్చితి ఉంది” అని ప్రధాన రచయిత ఆంటోనీ యంగ్, కింగ్స్ కాలేజ్ లండన్ చెప్పారు.
“మా అధ్యయనం, టెనెరిఫేలో ఖచ్చితమైన వాతావరణం యొక్క వారంలో, సూర్యరశ్మిని నివారించడానికి సంతృప్తికరంగా ఉపయోగించినప్పటికీ సన్ స్క్రీన్లు, అద్భుతమైన విటమిన్ డి సంశ్లేషణను అనుమతిస్తాయి” అని యంగ్ చెప్పారు. (హైదరాబాద్)