షాహిద్ అఫ్రిది కుమార్తెలు క్రికెట్ ఆడటం నిషేధించారు, ఉదహరించారు 'సామాజిక మరియు మతపరమైన కారణాలు' – హిందూస్తాన్ టైమ్స్

షాహిద్ అఫ్రిది కుమార్తెలు క్రికెట్ ఆడటం నిషేధించారు, ఉదహరించారు 'సామాజిక మరియు మతపరమైన కారణాలు' – హిందూస్తాన్ టైమ్స్

మాజీ పాకిస్థాన్ ఆల్ రౌండర్ షహీద్ అఫ్రిది తన కుమార్తెలు ఏ బహిరంగ క్రీడలను ఆడనివ్వాలో నిరాకరించినట్లు చెప్పాడు.

అంజా, అజ్వా, అస్మార మరియు అక్సా అనే నలుగురు కుమార్తెలకు తండ్రి అయిన “గేమ్ చాన్గేర్” అనే పేరుతో అతని తాజా స్వీయచరిత్రలో “సామాజిక మరియు మతపరమైన కారణాలు” ఆయనకు పురిగొల్పాయని పేర్కొన్నారు, వారు తన నిర్ణయాన్ని గురించి కోరుకుంటారు.

“ఫెమినిస్ట్స్ వారు నా నిర్ణయం గురించి ఏమైనా చెప్పగలరు,” అని ది ఎక్స్ప్రెస్ ట్రిబ్యూన్ తన స్వీయచరిత్రలో అఫ్రిదీ పేర్కొన్నాడు.

షాహిద్ అక్రిదాను షాహిబ్ అక్తర్ వెనుకకు తీసుకున్నాడు, సీనియర్ ఆటగాళ్లతో కఠినంగా వ్యవహరిస్తున్నానని చెప్తాడు

అఫ్రిదీ తన కుమార్తెలు “క్రీడల్లో గొప్పవాడు” అని సూచించారు, అయితే అతను ఇండోర్ ఆటలను మాత్రమే అనుమతించాడు.

“అజ్వా మరియు అస్మార యువకులు మరియు దుస్తుల-అప్ ఆడటానికి ప్రేమ. వారు క్రీడలో ఉన్నంతకాలం ఏ క్రీడలోనూ నా అనుమతిని కలిగి ఉంటారు. క్రికెట్? కాదు, నా అమ్మాయిలు కోసం కాదు. వారికి కావలసిన అన్ని ఇండోర్ గేమ్స్ ఆడటానికి అనుమతి ఉంది, కానీ నా కుమార్తెలు బహిరంగ క్రీడా కార్యక్రమాలలో పోటీ పడబోతున్నారు, “అన్నారాయన.

కాశ్మీర్పై తన అభిప్రాయాలను, పాకిస్థాన్ క్రికెట్ ఆటగాళ్ళపై విమర్శలు లేదా 2010 స్పాట్ ఫిక్సింగ్ కుంభకోణం సమయంలో దుష్ప్రవర్తన గురించి తన వాదన గురించి అతని అభిప్రాయం కారణంగా అఫ్డిడి యొక్క స్వీయచరిత్ర ఇప్పటికే ముఖ్యాంశాలను సృష్టిస్తోంది.

మొదటి ప్రచురణ: మే 12, 2019 12:25 IST