4-వీలర్ EV స్వీకరించడం సమయం, రెండు మరియు మూడు చక్రాలపై దృష్టి: ఓలా – Moneycontrol

4-వీలర్ EV స్వీకరించడం సమయం, రెండు మరియు మూడు చక్రాలపై దృష్టి: ఓలా – Moneycontrol

ఒక చక్రవర్తి అధికారి ప్రకారం, ఎలక్ట్రిక్ మొబిలిటి డ్రైవ్ కోసం రెండు మరియు మూడు చక్రాల వాహనాలపై పెద్ద ఎత్తున బెట్టింగ్ చేస్తున్న ఓలా, నాలుగు చక్రాల ఎలక్ట్రిక్ వాహనాల వేగవంతమైన స్వీకరణను అంచనా వేసింది.

నాగపూర్లో ప్రయోగం నుండి నేర్చుకున్న పాఠాలు, కంపెనీ మహీంద్రా అండ్ మహీంద్రాతో 2017 లో బహుళ-మోడల్ ఎలెక్ట్రిక్ మాస్ మొబిలిటీ ప్రాజెక్ట్ కోసం పాలుపంచుకున్నది. ఓలా ప్రస్తుతం భారతదేశంలో ఇటువంటి వినియోగం కోసం “నాలుగు-వాహనాలు ఇంకా సిద్ధంగా లేవు” అని ఓలా అభిప్రాయపడ్డాడు. పెద్ద ఎత్తున.

అందువల్ల, ప్రస్తుతం మార్చి 2020 చివరి నాటికి, భారతీయ రహదారులపై రెండు, మూడు చక్రాల మిశ్రమాన్ని కలిగి ఉన్న 10,000 ఎలక్ట్రిక్ వాహనాలను (EV లు) అమలు చేయాలని కంపెనీ దృష్టి పెట్టింది.

“(నాగ్పూర్ నుండి) అతి పెద్ద పాఠం (ఎలక్ట్రిక్) నాలుగు-వాహనాలు ఇంకా సిద్ధంగా లేవు, ఇది నాలుగు చక్రాలపై గణన కోసం కొన్ని సంవత్సరాలు పడుతుంది,” ఓలా ఎలక్ట్రిక్ మొబిలిటీ (OEM) సహ వ్యవస్థాపకుడు ఆనంద్ షా పిటిఐకి చెప్పారు.

ఏదేమైనా, కంపెనీ దీర్ఘకాలంలో విద్యుదీకరణం సాధ్యమేనని విశ్వసిస్తున్నందున కంపెనీ ఇవ్వలేదు.

ఎలక్ట్రిక్ మొబిలిటి కోసం కంపెనీ రోడ్డు మ్యాప్ను పంచుకోవడం, షా రాజా ఇలా అన్నారు, “మా దృష్టిలో, రాబోయే సంవత్సరంలో మూడు చక్రాల వాహనాలు మరియు ద్విచక్ర వాహనాలపై మా పందెం చేస్తున్నాం .. నాగపూర్ అనుభవం నుండి నేర్చుకున్న తర్వాత EV లు పరంగా మొదటి రెండు మరియు మూడు చక్రాలపై దృష్టి ఉంటుంది. ”

ప్రస్తుతం భారత్లో EV మార్కెట్లో, ఇది ఎక్కువగా మూడు-వీలర్లలో ఉంది, ఇ-రిక్షాలు “సహజ స్వీకరణ ద్వారా EV ల అతిపెద్ద జనాభా” గా ఉన్నాయి.

అంతేకాక, ద్విచక్ర వాహనాలు కూడా చాలా వేగంగా అభివృద్ధి చెందాయి. పాక్షికంగా ఎందుకంటే పాలసీ వల్ల, ద్విచక్ర వాహనాల వాణిజ్య ఉపయోగంలో పెరుగుతున్న ఆసక్తి వల్ల మా సొంత ఆహార వ్యాపారం కోసం లేదా మా పోటీదారులు, ఇ-కామర్స్ కంపెనీలు లేదా స్కూటర్ భాగస్వామ్యం. ”

Gurumram లో వందల మూడు-వాహనాలు గల విమానాలతో OEM ఇప్పటికే పైలట్లను ప్రారంభించింది.

మార్చి 2020 చివరి నాటికి రోడ్డుపై 10,000 EV లను, రెండు, మూడు చక్రాల మిశ్రమాన్ని ఉంచాలని మేము భావిస్తున్నాం. ఇది జరిగేలా మేము చాలా కట్టుబడి ఉన్నాం ” అని ఆయన అన్నారు. దానితో పనిచేయడానికి సిద్ధంగా ఉన్న దేశంలోని ఏవైనా విజయవంతమైన పాకెట్లు.

ఢిల్లీ, మహారాష్ట్ర, కేరళ, కర్నాటక, తెలంగాణ, ఆంధ్రప్రదేశ్, గుజరాత్ కొన్ని ప్రదేశాలలో ఉండవచ్చునని ఆయన అన్నారు.

ఓలా ఇప్పటికీ ఎలక్ట్రిక్ నాలుగు చక్రాలపై పనిచేస్తున్నారని ఆయన పునరుద్ఘాటించారు, “మేము ఎలక్ట్రిక్ కార్లను పరీక్షిస్తున్నామనుకుంటున్నాము, నేడు భారతదేశంలోనే ఉన్న ప్రతి ఎలక్ట్రిక్ కారుని మేము ప్రయత్నించాము, కానీ వేగంగా నాలుగు- చక్రం EV స్వీకరించడం. ”

ఎలక్ట్రిక్ మొబిలిటి కోసం పెట్టుబడులు పెడుతున్నామని షారుల్ చెప్పారు. టైగర్ గ్లోబల్ మ్యానేజ్మెంట్, మ్యాట్రిక్స్ ఇండియా మా ప్రారంభ పెట్టుబడిదారుల నుంచి 400 కోట్ల రూపాయలను సమీకరించామని, సాంకేతిక పరిజ్ఞానాన్ని పొందడం, మోడల్ కుడి మరియు మేము అక్కడ నుండి పెరుగుతున్న చేస్తుంది. ”

నాగపూర్ ప్రాజెక్టును ప్రారంభించినప్పుడు నలుగురు డీలర్ల EV లు అవసరమయ్యాయని ఆయన అన్నారు. నాగపూర్లో ప్రారంభమైనప్పుడు అక్కడ మార్కెట్లో అందుబాటులో ఉన్న ఒకే ఒక్క విద్యుత్ కారు మాత్రమే.

అంతేకాదు, భారతీయ పరిస్థితులు మరియు వినియోగం కోసం తగిన బ్యాటరీ సాంకేతిక పరిజ్ఞానాన్ని ఉపయోగించాల్సిన అవసరం ఉందని ఆయన అన్నారు. భూభాగం, విద్యుత్ మరియు సమయం యొక్క ఉపయోగం మధ్య సమతుల్య సమతుల్యతకు మౌలిక సదుపాయాల వినియోగంపై సరైన అవగాహనతో పాటుగా.

విద్యుత్ ధర చాలా ముఖ్యమైన ఇన్పుట్గా ఉంది, అయితే ఇప్పుడు ప్రభుత్వం దీన్ని పరిష్కరించడం ప్రారంభించింది.