మీరు ఆత్మహత్య గురించి ఒక Instagram పోస్ట్ చూడండి ఉంటే ఏమి

మీరు ఆత్మహత్య గురించి ఒక Instagram పోస్ట్ చూడండి ఉంటే ఏమి
ఫైలు ఫోటో: ఇంట్లో స్మార్ట్ఫోన్లో గర్ల్ టెక్స్టింగ్ చిత్రం కాపీరైట్ జెట్టి ఇమేజెస్
చిత్రం శీర్షిక నిపుణులు పోస్ట్ను రిపోర్ట్ చేస్తున్నారని – పోస్టర్ను సంప్రదించి, మీకు తెలిస్తే, వారికి సహాయం చేయగలవు

మలేషియా పోలీసులు 16 ఏళ్ల అమ్మాయి ఈ వారంలో తనను తాను హతమార్చిందని, ఆమె తన లైంగిక వాంఛ లేదా చనిపోవాలా అని ఆమెను Instagram అనుచరులను అడిగిన తర్వాత చెప్పారు.

మలేషియన్ యువకుడు తన Instagram కథపై ఒక పోల్ను నిర్వహించాడు, “నిజంగా ముఖ్యమైనది, సహాయం D ఎంచుకోండి D / L”, మరణం కోసం D ని నిలబెట్టాడు, L ప్రకారం జీవితం నిలబడి ఉండగా, పోలీసుల ప్రకారం.

ఒక సమయంలో, ఎన్నికలలో 69% మంది ప్రతినిధులు D ఎంచుకున్నారు, పోలీసులు చెప్పారు.

మలేషియా రాజకీయ నాయకులు దర్యాప్తు చేయాలని డిమాండ్ చేస్తున్నారు, యువత మంత్రి మాట్లాడుతూ: “మా యువత యొక్క మానసిక ఆరోగ్యంపై నేను నిజంగా భయపడి ఉన్నాను.”

కేసు ఆన్లైన్ బెదిరింపు యొక్క ప్రభావం గురించి తీవ్రమైన ప్రశ్నలు లేవనెత్తుతుంది, మరియు సాంకేతిక సంస్థలు హాని వినియోగదారులను రక్షించడానికి తగినంత చేస్తున్నానా.

UK లో, ఇటీవల ప్రభుత్వం సోషల్ మీడియా సంస్థలను నిషేధించవచ్చని హెచ్చరించింది, వారు హానికరమైన కంటెంట్ను తొలగించలేకపోతే 14 ఏళ్ల మోలీ రస్సెల్ తరువాత, సోషల్ మీడియాలో ఆత్మహత్య గురించి కంటెంట్ చూసిన తరువాత తన జీవితాన్ని గడించారు మీడియా.

ఎవరైనా వారి జీవితాన్ని తీసుకోవడం గురించి పోస్ట్ చేస్తే నేను ఏమి చేయాలి?

మీకు తెలిసిన వ్యక్తి తక్షణ ప్రమాదంలో ఉన్నారని భావిస్తే, సహాయం కోసం అత్యవసర సేవలను పిలవాలని ఆత్మహత్య నివారణ సంస్థలు సిఫార్సు చేస్తాయి.

వారు వెంటనే ప్రమాదంలో లేకుంటే, మీరు చేయగలిగే విషయాలు పోస్ట్ను నివేదించడం, పోస్టర్ను మీరు తెలుసుకుంటే, వాటిని హెల్ప్లైన్లతో సన్నిహితంగా ఉంచడం.

“వారు ప్రమాదంలో ఉండవచ్చని సూచించే విషయాలు పోస్ట్ చేస్తే సోషల్ మీడియా ప్లాట్ఫారమ్లు చాలా మందికి చేరుకుంటాయి” అని బ్రిస్టల్ విశ్వవిద్యాలయంలో ఒక వైద్య సామాజిక శాస్త్రవేత్త డాక్టర్ లూసీ బిడిల్ చెప్పారు, ఆత్మహత్యకు సంబంధించిన ఇంటర్నెట్ ఉపయోగాలను పరిశోధించారు.

మీరు ఆందోళన చెందుతున్న పోస్ట్లను నివేదించమని ఆమె సిఫార్సు చేస్తోంది, కనుక వేదిక పోస్టర్ను సంప్రదించి, సహాయం కోసం వారు ఎక్కడికి వెళ్లవచ్చో తెలియజేయండి.

Instagram చెప్పారు: “Instagram ఉపయోగించి ప్రజలు సురక్షితంగా మరియు మద్దతు అనుభూతి మేము ఒక లోతైన బాధ్యత మా స్వంత ప్రయత్నాలలో భాగంగా, మేము ప్రతి ఒక్కరూ మా రిపోర్టింగ్ టూల్స్ ఉపయోగించడానికి మరియు వారు వద్ద ప్రజల భద్రత ఉంచుతుంది ఏ ప్రవర్తన చూడండి ఉంటే అత్యవసర సేవలు సంప్రదించండి ప్రమాదం.”

అనువర్తనంపై, మీరు మూడు-డాట్ చిహ్నాన్ని నొక్కి, ఆపై “నివేదిక”, తర్వాత “ఇది సరికానిది” మరియు “స్వీయ-గాయం” ఎంచుకోవచ్చు.

చిత్రం కాపీరైట్ PA
చిత్రం శీర్షిక అనేక సామాజిక మీడియా ప్లాట్ఫారమ్లలో “నివేదిక” ఫంక్షన్ ఉంది

Instagram యాజమాన్యంలోని ఫేస్బుక్, ఇంతకుముందు దాని జట్లు రిపోర్టులను సమీక్షించి , ఆత్మహత్య లేదా స్వీయ-హాని హెల్ప్లైన్లపై సమాచారాన్ని అందించడానికి ప్రజలను వారి స్నేహితుడికి చేరుకోవడాన్ని ప్రోత్సహించడం ద్వారా, ఉదాహరణకు ఆత్మహత్య ఆలోచనలతో ప్రజలకు మద్దతు ఇవ్వాలని ప్రయత్నిస్తుంది .

Meawhile, డాక్టర్ బిడిల్ చెప్పారు “పోస్టర్” మీరు ఎవరో “ఉంటే, మీరు వాటిని మాట్లాడటం పరిగణించవచ్చు.

“చాలామంది ప్రజలు ఆందోళన చెందుతున్నారని ఎవరైనా అడగడమే ఈ భయము, ఎందుకంటే వారు దానిని మరింత అధ్వాన్నంగా చేస్తారని అనుకుంటారు, వాస్తవానికి అది కేసు కాదు, మీరు ఆందోళన చెందే వ్యక్తికి చేరుకోవడం చాలా ముఖ్యం. అది విస్మరించకూడదు లేదా ఈ విషయాలు శ్రద్ధ-కోరుతూ ఉన్నాయని భావించండి. ”

ఆమె జతచేస్తుంది, యువ ఇంటర్నెట్ వినియోగదారుల కోసం, “మీరు అలా చెయ్యలేరని భావిస్తే, మీతో లేదా మీ కోసం దీన్ని వయోజనంగా చేసుకోండి”.

వృత్తిపరమైన మద్దతు కోసం, ఒక హెల్ప్లైన్ను సంప్రదించమని వారిని ప్రోత్సహించాలని మీరు చేయగల మరో విషయం.

UK లో యువత ఆత్మహత్య నివారణ ఛారిటీ అయిన పాపిరస్, ఇలా చెబుతో 0 ది: “మీరు ఆన్ లైన్ ను 0 డి ఎవరైనా బాధపడుతున్నారని, బహుశా వారు ప 0 చిపడిన లేదా వ్యాఖ్యాని 0 చిన వ్యాఖ్యానాల కారణ 0 గానే, మీరు మా హెల్ప్లైన్ లేదా ఇతర సహాయ 0 సహాయ 0 గురి 0 చి వారికి తెలియజేయవచ్చు. మీకు సహాయక, సమాచారం మరియు అవగాహన ఉండటం ద్వారా మీరు దారి తీయవచ్చు. ”

ఇంటర్నెట్ వినియోగం మరియు ఆత్మహత్య మధ్య ఒక లింక్ ఉందా?

“ఆత్మహత్య సంక్లిష్టంగా ఉంటుంది మరియు ఒక విషయం చాలా అరుదుగా సంభవిస్తుంది” అని దాని ఆన్లైన్ మార్గదర్శకంలో ఒక సమాధి ఆత్మహత్య నివారణ స్వచ్ఛంద సంస్థ సమారిటన్లు చెప్పారు.

ఇది ఇంటర్నెట్ ఉపయోగం “యువకుల కోసం అనుకూల మరియు ప్రతికూల ఫలితాలు రెండింటికి” దారితీస్తుంది – కొంతమంది సహాయం మరియు మద్దతు ఆన్లైన్లో కనుగొనడంతో, ఇతరులు ఆత్మహత్యను ప్రోత్సహిస్తుంది లేదా ప్రోత్సహిస్తున్న కంటెంట్ను వినియోగిస్తారు.

“చాలా క్లిష్టమైన లింక్ ఉంది – ఇంటర్నెట్ ఉపయోగం కొంతమందికి సహాయపడుతుంది, కానీ ఇతరులకు చాలా హానికరంగా ఉంటుంది” అని డాక్టర్ బిడిల్ చెప్పారు.

ఉదాహరణకు, ఆన్లైన్ కమ్యూనిటీలు స్వీయ-హాని గురించి ఆలోచిస్తున్న వ్యక్తులకు మద్దతునివ్వగలవు, కాని స్వీయ-హాని గురించి “సానుభూతిపరంగా సరళీకృతం” చేయగలవు, అంటే “వారు సహాయం కోరుకుంటూ చూడలేరు” లేదా ఒంటరిగా మారింది నిజ జీవిత మద్దతును అందించే కుటుంబం మరియు స్నేహితుల నుండి.

ఆమె పరిశోధన నుండి, ఆత్మహత్య సంబంధిత ప్రయోజనాల కోసం ఇంటర్నెట్ను ఉపయోగించిన వ్యక్తులను ఇంటర్వ్యూ చేస్తూ, లేదా ఆత్మహత్య ప్రయత్నాల తరువాత ఆసుపత్రిలో చేరినవారిలో, “కొంతమంది ఇంటర్నెట్ మరియు సోషల్ మీడియాలను ఖాళీగానే చూశారు, ప్రతిచర్యలు, వారు నేరుగా తెలిసిన లేదా ఒక పేరెంట్ కు వెళ్లి ఎవరైనా అడుగుతూ కాకుండా “.

“మీరు ఆ విధంగా [ఆత్మహత్య గురించి] మీ ఆలోచనలను బలపరుస్తుంటే, అది చాలా హానికరంగా ఉంటుంది,” అని ఆమె చెప్పింది, “ఈ అన్ని ప్రదేశాలలో, మీరు ఒక గుంపు యొక్క మొత్తం స్వభావాన్ని మార్చుకునే ట్రోలు పొందవచ్చు” అని ఆమె చెప్పింది.

ఈ సమస్యల గురించి మాట్లాడుకోవాలనుకునే వ్యక్తులకు “అధికారిక స్వచ్ఛంద సంస్థ ద్వారా నిర్వహించబడుతున్న”, మరియు ప్రతి ప్లాట్ఫాం కమ్యూనిటీ మార్గదర్శకాలను గురించి తెలుసుకోవడం మరియు కంటెంట్ను ఫ్లాగ్ చేయడం మరియు ఎలా అడ్డుకోవచ్చనే విషయాన్ని గురించి మాట్లాడాలనుకునే వ్యక్తులను డాక్టర్ బిడిల్ సిఫార్సు చేస్తుంది.

ఆస్ట్రేలియన్ మీడియా ఆరోగ్యం ఛారిటీ Orygen కూడా యువత ఆత్మహత్య గురించి సురక్షితంగా కమ్యూనికేట్ ఎలా గురించి మార్గదర్శకాలను ప్రచురించింది ఆన్లైన్ , సురక్షితం కంటెంట్ నిరోధించడం మరియు మీరు చూసే కంటెంట్ నియంత్రణ నియంత్రణ గురించి సలహా తో.

మీరు మానసికంగా బాధపడుతుంటే మరియు సలహా మరియు మద్దతును అందించే సంస్థల వివరాలు కావాలనుకుంటే , ఇక్కడ క్లిక్ చేయండి . UK లో మీరు 0800 066 066 లో నమోదు చేయబడిన సమాచారాన్ని వినడానికి ఎప్పుడైనా ఉచితంగా కాల్ చేయవచ్చు . మలేషియాలో మీరు ఇక్కడ సహాయాన్ని పొందవచ్చు .