ICMR రక్తస్రావం రుగ్మతలు కోసం సరసమైన విశ్లేషణ పరీక్ష కిట్ అభివృద్ధి – వారం

ICMR రక్తస్రావం రుగ్మతలు కోసం సరసమైన విశ్లేషణ పరీక్ష కిట్ అభివృద్ధి – వారం

వెంటనే, సాధారణ రక్తస్రావం రుగ్మతలు నిర్ధారణ ఫాస్ట్, చౌకగా మరియు అందుబాటులో ఉంటుంది. ముంబైకి చెందిన నేషనల్ ఇన్స్టిట్యూట్ ఆఫ్ ఇమ్యునోహేమాటోలజీ (ICMR-NIIH) హేమోఫిలియా A మరియు వాన్ విల్లెర్బ్రాండ్ వ్యాధి (VWD) వంటి సాధారణ రక్తస్రావం అనారోగ్యాలను నిర్థారించడానికి ఒక కొత్త బిందువు-పర్యవేక్షణ పరీక్షను అభివృద్ధి చేసింది.

“ప్రస్తుతం, ఈ సాధారణ రుగ్మతలు అందుబాటులో విశ్లేషణ ఖరీదైనవి, నైపుణ్యం మరియు ప్రత్యేక పరికరాలు అవసరం. ఈ పరీక్ష ఒక సాధారణమైనది మరియు కొన్ని నిమిషాల్లో ఫలితాలు పొందవచ్చు, “డాక్టర్ శ్రీమతి షెట్టి, సీనియర్ శాస్త్రవేత్త, ఐసిఎంఆర్-ఎన్ఐడిహెచ్ ది వీక్కి చెప్పారు. రక్త నమూనా సేకరణ 30 నిమిషాల్లో రోగ నిర్ధారణ జరుగుతుంది, మరియు బ్యాండ్ లు నమూనా అనువర్తనం యొక్క 10 నిమిషాల్లో దృశ్యమానంగా గుర్తించబడతాయి. కిట్ ప్రత్యేక కాగితపు పొరలను కలిగి ఉంటుంది, ఇది లక్ష్య అణువులను గుర్తించడానికి వివిధ భాగాలను కలిగి ఉంటుంది.

పరీక్ష 50 రూపాయల వ్యయం అవుతుంది, దేశంలోని ప్రాధమిక ఆరోగ్య కేంద్రాలలో అందుబాటులో ఉంటుంది.

రక్తస్రావం వ్యాధులలో, హేమోఫిలియా A మరియు VWD సాధారణంగా ఉంటాయి, అని షెట్టి చెప్పారు. పాశ్చాత్య డేటా ప్రకారం, హేమోఫిలియా A యొక్క సంభవం 10,000 కు 10,000 మగ జననలకు మరియు VWD యొక్క సాధారణ జనాభాలో 1 శాతం మాత్రమే. ఏదేమైనా, భారతదేశంలో ఎపిడేమియోలాజికల్ డేటా లేదు, కానీ అదే సంభవం రేటు ప్రకారం లెక్కించబడినట్లయితే మన దేశంలో 80,000-100,000 తీవ్రమైన హేమోఫిలియా కేసులను కలిగి ఉండవచ్చు. “హెమోఫిలియా ఫెడరేషన్ ఇండియా (హెచ్ఎఫ్ఐ) నమోదు చేసిన రోగుల మొత్తం సంఖ్య 19,000 మాత్రమే. ఈ కారణంగా అవగాహన లేకపోవడం, రోగ నిర్ధారణ సౌకర్యాలు మరియు పరీక్షల అధిక ఖర్చులు, “ఈ వ్యాధులు దేశంలో తక్కువ నిర్ధారణ అని జోడించడం, అన్నారు.

తీవ్రమైన హేమోఫిలియా A లేదా VWD తో బాధపడుతున్న రోగులు అనారోగ్యంతో లేదా బాధాకరమైన రక్తస్రావంతో భయపెట్టవచ్చు; వారు మెదడు రక్తస్రావం మరియు గ్యాస్ట్రోఇంటెస్టినల్ రక్తస్రావం, లేదా ముక్కు లేదా చిగుళ్ళ నుండి ఉపరితల రక్తస్రావంతో బాధపడుతారు. ఒక అత్యవసర పరిస్థితిలో, రక్తం భాగాలు వంటి నిర్దిష్ట ఉత్పత్తులతో చికిత్స కోసం త్వరిత రోగ నిర్ధారణ చాలా ముఖ్యం, లేదా వాణిజ్యపరంగా లభించే అంశం చాలా ఖరీదైనదిగా పరిగణించబడుతోంది.

“రోగ నిర్ధారణ లేకపోవడ 0 తప్పు చికిత్సను తీసుకునే రోగుల్లో కూడా కనిపిస్తు 0 ది. ఉదాహరణకు, హేమోఫిలియా A లో, రక్తాన్ని ఒక కారకం [గడ్డకట్టే ప్రోటీన్] మాత్రమే కోల్పోతుంది మరియు చికిత్స చేయవలసిన అవసరం ఉంది. కానీ దుర్వినియోగం అంటే వారు రక్తమార్పిడులను పొందటానికి ముగుస్తుంది, వారి అవసరాలు లేని మరియు వారి స్వంత సమస్యలను కలిగి ఉంటారు, “అని షెట్టి చెప్పారు.

ఈ వేగ పరీక్ష పరీక్షను గుర్తించలేని రోగులకు, మెనోరగియా కేసులు, పోస్ట్-పార్ట్టమ్ హేమరేజ్ మరియు రక్తస్రావం చరిత్రతో రక్తనాళాల సంబంధిత సమస్యలకు, ప్రత్యేకమైన రక్త క్రమరాహిత్య సమస్యలతో పాటు ఉపయోగించవచ్చు.

ICMR-NIIH ఇప్పుడు పరీక్షలను వ్యాపారపరంగా అందుబాటులో ఉంచడానికి సహకరించడానికి సంస్థలను ఆహ్వానిస్తుంది.