Realme X మొదటి ముద్రలు: ప్రోమిసింగ్ డిజైన్, కెమెరా మరియు రెడ్మి నోట్ 7 ప్రో – ఫస్ట్పాస్ట్ పోటీ చేయవచ్చు

Realme X మొదటి ముద్రలు: ప్రోమిసింగ్ డిజైన్, కెమెరా మరియు రెడ్మి నోట్ 7 ప్రో – ఫస్ట్పాస్ట్ పోటీ చేయవచ్చు

కిషితీ పూజరి మే 15, 2019 18:45:11 IST

వాస్తవానికి ఇండియా-సెంట్రిక్ స్మార్ట్ఫోన్ కంపెనీగా ప్రారంభమైన రియల్ బ్రాండ్, గ్లోబల్ మార్కెట్లలో దాని మూలాలను నెమ్మదిగా విస్తరించింది. నేడు ప్రకటించిన రియల్మీ X స్మార్ట్ఫోన్, చైనాలో ఆవిష్కరించిన సంస్థ మొదటిది.

భారతదేశం విడుదల తేదీ మరియు ధరలు ఇంకా వెల్లడించలేదు, కానీ రియల్మే ఇండియా సీఈఓ మాధవ్ షీత్ ఈ పరికరం చాలా త్వరలో భారతదేశానికి వస్తున్నాడని నాకు చెప్తుంది.

నేను పరికరంతో కొంత సమయం గడపవలసి వచ్చింది మరియు ఇక్కడ నా మొదటి ముద్రలు ఉన్నాయి. ఈ అభిప్రాయాలను చైనా యొక్క వేరియంట్ యొక్క అని మీరు కూడా చెప్తాను.

Realme X మొదటి ముద్రలు: ప్రోమిసింగ్ డిజైన్, కెమెరా మరియు Redmi గమనిక 7 ప్రో పోటీ చేయవచ్చు

Realme X ను భారతదేశానికి తీసుకు రానుంది, అయితే రియల్మీ ఇంకా తేదీని వెల్లడించలేదు. ఇమేజ్: టెక్ 2 / కిషితీ పూజరి

బిల్డ్, డిజైన్ అండ్ డిస్ప్లే

రియల్మీ X స్మార్ట్ఫోన్ దాని పేరెంట్ కంపెనీ స్మార్ట్ఫోన్ నుండి చాలా ప్రేరణ పొందింది, అంటే, ది ఓప్పో F11 ప్రో (రివ్యూ) . పర్పుల్ మరియు బ్లూ మిశ్రమాన్ని అదే పాలికార్బోనేట్ వెనుకతో కలిపి ఒకే ద్వంద్వ-టోన్ ముగింపు ఉంటుంది. ఇది రియల్ బీ బ్రాండింగ్తో కేంద్రీకృతమై ఉన్న అదే ద్వంద్వ కెమెరా సెటప్ కూడా ఉంది. ఎగువన కేంద్రీకృతమై ఉన్న ఒకే పాప్-అప్ స్వీయ కెమెరా కూడా ఉంది.

రియల్మే X యొక్క వెనుక భాగం: tech2 / kshitij పూజరి

రియల్మే X యొక్క వెనుక భాగం: tech2 / kshitij పూజరి

ఫోన్ దిగువన ఒకే ఫైరింగ్ స్పీకర్ యూనిట్ మరియు ఒక 3.5 mm హెడ్ఫోన్ జాక్తో సమానంగా ఉంటుంది. అయితే, రిట్రీ ఒక రకం-సి పోర్ట్తో వెళ్ళడానికి నిర్ణయించింది, ఇది ప్రామాణిక మైక్రో- USB కాకుండా Oppo F11 Pro మరియు Realme 3 Pro (సమీక్ష) లో ఉంది . పరికరం చాలా కాంతి మరియు చేతిలో ప్రీమియం అనిపిస్తుంది. ఈ పరికరాన్ని పరిగణనలోకి తీసుకుంటే 15,000 రూపాయల (CNY ధర 1,499 వద్ద రూ .15,000 వద్ద మొదలవుతుంది) ఇది నాణ్యతా నిర్మాణ పరంగా గొప్ప ఫోన్గా కనిపిస్తుంది.

రియల్మీ ఒక ప్రదర్శన లో ఆప్టికల్ వేలిముద్ర సెన్సార్ స్వీకరించింది నుండి తిరిగి ఏ వేలిముద్ర స్కానర్ ఉంది.

ఫోన్ 6.5-అంగుళాల AMOLED FHD + డిస్ప్లే కలిగి ఉంది, ఇది బెజ్ల్స్ లేకపోవటానికి చాలా భారీ కృతజ్ఞతలు కనబరుస్తుంది. ఈ ధర వద్ద ఒక ఫోన్ కోసం తిరిగి ఆకట్టుకునే 91.2 శాతం పరికరం స్క్రీన్-టు-బాడీ నిష్పత్తిని కలిగి ఉంది అని Oppo చెప్పింది. పూర్తి సమీక్షలో ప్రదర్శన గురించి మరింత.

రియల్మీ X పై పాప్-అప్ స్వీయీ కెమెరా Oppo F11 ప్రో యొక్క ప్రతిబింబంగా ఉంది. ఇమేజ్: టెక్ 2 / కిషితీ పూజరి

రియల్మీ X పై పాప్-అప్ స్వీయీ కెమెరా Oppo F11 ప్రో యొక్క ప్రతిబింబంగా ఉంది. ఇమేజ్: టెక్ 2 / కిషితీ పూజరి

చిప్సెట్, నిల్వ మరియు సాఫ్ట్వేర్

Realme X మరియు Realme 3 ప్రో ప్రాసెసింగ్ విభాగంలో వాస్తవంగా సమానంగా ఉంటాయి. రెండూ ఒకే స్నాప్డ్రాగెన్ 710 చిప్సెట్ చేత శక్తిని కలిగి ఉంటాయి మరియు UFS 2.1 తో 64 GB నుండి వైవిధ్యాలను కలిగి ఉంటాయి. RAM ఎంపికలు కూడా 4 GB మరియు 6 GB ఉన్నాయి. అయితే, రియల్మీ X కి 8GB RAM + 128 GB నిల్వ వేరియంట్ కూడా లభిస్తుంది.

రియల్మీ X మంచి పట్టు కోసం వక్ర భుజాలను కలిగి ఉంది. ఇమేజ్: టెక్ 2 / కిషితీ పూజరి

రియల్మీ X మంచి పట్టు కోసం వక్ర భుజాలను కలిగి ఉంది. ఇమేజ్: టెక్ 2 / కిషితీ పూజరి

సాఫ్ట్వేర్ పరంగా, Realme X Android 9.0 పై ఆధారంగా ColorOS 6.0 పై నడుస్తుంది. రియల్జ్ దాని పరికరాల కోసం Android పై నవీకరణలను ప్రారంభించిన మొట్టమొదటిగా చెప్పవచ్చు మరియు భవిష్యత్తులో భవిష్యత్తులో ఈ విధంగా పంపిణీ చేయాలని మేము భావిస్తాము. ఇది గూగుల్ Android Q బీటాని విడుదల చేయటానికి భాగస్వాములతో కూడిన సంస్థలలో ఒకటి.

కెమెరా మరియు బ్యాటరీ

Realme X ఒక 48 MP సోనీ IMX 586 సెన్సార్ ఉద్యోగులున్నారు దాని ప్రాధమిక కెమెరా Redmi నోట్ కనిపించే ఏదో ఉంది 7 ప్రో అలాగే. ద్వితీయ లోతు సెన్సార్ కూడా ఉంది. Realme X తో ఫోటోలను క్లిక్ చేయడం చాలా ఆకట్టుకునే లోతు మరియు రంగు పునరుత్పత్తి. 0.76 సెకన్లలో తెరవబోతున్న పాప్-అవుట్ కెమెరా వలె కెమెరా అనువర్తనం వేగంగా మరియు సులభంగా ఉపయోగించబడింది. నా సమీక్షలో కెమెరాను మరింత వివరంగా వివరించాను.

రియల్మీ X పై వెనుకవైపు ఉన్న ద్వంద్వ-కెమెరా సెటప్. చిత్రం: tech2 / kshitij పూజరి

రియల్ఎ X లో వెనుకవైపు ఉన్న ద్వంద్వ-కెమెరా సెటప్. చిత్రం: tech2 / kshitij పూజరి

Realme X యొక్క బ్యాటరీ VOOC 3.0 ఛార్జింగ్ మద్దతుతో 4,050 mAh సామర్థ్యాన్ని కలిగి ఉంటుంది. ఇది నా సమీక్షలో బ్యాటరీ-సమర్థవంతమైన పరికరంగా వివరించిన Realme 3 ప్రో వలె ఉంటుంది. ఈ ముందు సారూప్యతను పరిశీలిస్తే, Realme X కూడా రియల్మీ 3 ప్రో వలె బ్యాటరీ లైఫ్ పనితీరును కూడా ఇస్తుంది. ఈ పరికరం 30 నిమిషాల్లో 0-50 శాతం నుండి వెళ్లగలదని కానీ మేము Realme X ను సమీక్షిస్తున్నంత వరకు ఆ దావాను రిజర్వ్ చేస్తాము.

రియల్మీ X రెండు రంగులలో చైనాలో ప్రారంభించబడింది. ఇమేజ్: టెక్ 2 / కిషితీ పూజరి

రియల్మీ X రెండు రంగులలో చైనాలో ప్రారంభించబడింది. ఇమేజ్: టెక్ 2 / కిషితీ పూజరి

ముగింపు

Realme X సరిగ్గా రియల్మె 3 ప్రో వలె కనిపించే ఒక స్మార్ట్ఫోన్గానే ఉంటుంది, కానీ పెద్ద నొక్కు-తక్కువ ప్రదర్శన, పాప్-అవుట్ కెమెరా, ఇన్-డిస్ప్లే వేలిముద్ర సెన్సార్, 48 MP ప్రాధమిక కెమెరా మరియు 8 GB RAM వేరియంట్. పరికరం Redmi గమనిక కంటే మరింత ఆకర్షణీయంగా ఎంపిక ఉంటుంది 7 ప్రో లేదా బహుశా Oppo F11 ప్రో? నా పూర్తి సమీక్ష తరువాత నేను మాత్రమే ఆత్మవిశ్వాసంతో చెప్పగలను.

నిరాకరణ: రిలేమీ ఇండియా ప్రారంభానికి చైనాకు విలేఖరి ఆహ్వానించారు. అన్ని బోర్డింగ్ మరియు ప్రయాణం ఏర్పాట్లు Realme భారతదేశం ద్వారా రక్షణ తీసుకున్న

Tech2 ఇప్పుడు WhatsApp లో ఉంది. తాజా సాంకేతిక మరియు సైన్స్ అన్ని buzz కోసం, మా WhatsApp సేవలు కోసం సైన్ అప్ చేయండి. కేవలం Tech2.com/Whatsapp కు వెళ్ళి సబ్స్క్రయిబ్ బటన్ ను నొక్కండి.