పెన్షన్ మార్పిడి: కార్మిక మంత్రిత్వ శాఖ యొక్క తాజా నోటిఫికేషన్ – మనీకంట్రోల్.కామ్ నుండి 6 లక్షలకు పైగా పింఛనుదారులు పొందారు

పెన్షన్ మార్పిడి: కార్మిక మంత్రిత్వ శాఖ యొక్క తాజా నోటిఫికేషన్ – మనీకంట్రోల్.కామ్ నుండి 6 లక్షలకు పైగా పింఛనుదారులు పొందారు

<వ్యాసం డేటా- io-article-url = "http://www.moneycontrol.com/news/economy/policy/pension-commutation-over-6-lakh-pensioners-to-gain-as-labour-ministry-issues -notification-4971431.html "id =" article-4971431 ">

సెప్టెంబర్ 26, 2008 కి ముందు పదవీ విరమణ చేసి, వారి పెన్షన్ యొక్క పాక్షిక మార్పిడిని ఎంచుకున్న వారికి ఇప్పుడు పూర్తి పెన్షన్ ప్రయోజనం లభిస్తుంది, నివేదిక గుర్తించబడింది.

ఎంప్లాయీ ప్రావిడెంట్ ఫండ్ ఆర్గనైజేషన్ (ఇపిఎఫ్ఓ) పరిధిలో ఉన్న 6.3 లక్షల మంది పెన్షనర్లు ఇప్పుడు వారి నెలవారీ పెన్షన్ మొత్తంలో పెరుగుదలను చూస్తారు. కార్మిక మంత్రిత్వ శాఖ నోటిఫికేషన్ ప్రకారం 15 సంవత్సరాల పదవీ విరమణ తర్వాత పూర్తి పెన్షన్ పునరుద్ధరించబడుతుంది, రిపోర్ట్ ది ఎకనామిక్ టైమ్స్.

సెప్టెంబర్ 26, 2008 కి ముందు పదవీ విరమణ చేసిన మరియు వారి పెన్షన్ యొక్క పాక్షిక మార్పిడిని ఎంచుకున్న వారికి ఇప్పుడు పూర్తి పెన్షన్ ప్రయోజనం లభిస్తుంది, నివేదిక పేర్కొంది. ఈ అధిక పెన్షన్ పెన్షనర్లు పదవీ విరమణ అనంతర పింఛను పొందినప్పటి నుండి 15 సంవత్సరాల వరకు వర్తిస్తుంది.

ప్రస్తుతం, ఇపిఎఫ్ నిబంధనల ప్రకారం, పెన్షనర్లకు కమ్యుటేషన్ బెనిఫిట్ యొక్క ఎంపిక లేదు. ఏదేమైనా, మునుపటి EPF నియమాలు 2008 సెప్టెంబర్ 26 కి ముందు పదవీ విరమణ చేసిన EPFO ​​సభ్యులను వారి పెన్షన్‌లో మూడోవంతును లంప్సమ్‌గా స్వీకరించడానికి అనుమతించాయి. మిగిలిన మొత్తాన్ని వ్యక్తికి వారి జీవితకాలానికి నెలవారీ పెన్షన్‌గా పంపిణీ చేయగా.

కాబట్టి ప్రాథమికంగా అంతకుముందు రాకపోకలు పెన్షన్ కోరిన ఉద్యోగుల కోసం, కొత్త నోటిఫికేషన్ అంటే వారు కలిగి ఉన్న దానికంటే ఎక్కువ పెన్షన్ మొత్తాన్ని సూచిస్తుంది పొందింది.

పూర్తి నెలవారీ పెన్షన్ పునరుద్ధరణ కోసం, ఈ ప్రతిపాదనను గత ఏడాది ఆగస్టులో EPFO ​​ఆమోదించింది.