చివరకు బుమ్రాకు న్యూజిలాండ్ కొలత ఉంటుందా? – క్రిక్‌బజ్ – క్రిక్‌బజ్

<మెటా కంటెంట్ = "https://www.cricbuzz.com/cricket-news/112474/will-bumrah-finally-have-the -measure-of-new-zealand "itemprop =" mainEntityOfPage ">

 న్యూజిలాండ్‌లో బుమ్రా ఇప్పటివరకు తన ఉత్తమ స్థాయిలో లేడు

న్యూజిలాండ్‌లో బుమ్రా ఇప్పటివరకు తన ఉత్తమ స్థితిలో లేడు © AFP

<విభాగం itemprop = "articleBody">

జస్‌ప్రీత్ బుమ్రా ఒక ఖాళీ నెట్ బౌలింగ్‌లో 25 నిమిషాల సెషన్‌ను ఇప్పుడే పూర్తి చేశాడు. ఇది తీవ్రమైన స్పెల్ అయితే నెట్‌ను పర్యవేక్షిస్తున్న బౌలింగ్ కోచ్ భారత్ అరుణ్‌తో చాట్ చేయడం ద్వారా పదేపదే అంతరాయం ఏర్పడింది. బుమ్రా ఒక బంతిని బట్వాడా చేస్తాడు, స్టంప్స్ వరకు పరుగెత్తేవాడు, బంతిని తీయడం, విరాట్ కోహ్లీ పక్కనే ఉన్న నెట్‌లో బంతిని ఎదుర్కోవడాన్ని చూడటం, వ్యాఖ్యానించడం మరియు తిరిగి అరుణ్ వైపు నడవడం. దాదాపు ప్రతి రెండవ డెలివరీతో, అతను రెండు దశల నుండి మొదలుపెడతాడు మరియు కనీసం బయటి నుండి కనిపించిన దాని నుండి, చాలా కష్టపడి నడుస్తాడు.

ఇప్పుడు అతను విరాట్ కోహ్లీ & కోతో తన స్పెల్‌ను ప్రారంభించడానికి సిద్ధమవుతున్నప్పుడు, బుమ్రా తన రన్-అప్‌ను కొలవాలని అనుకున్నాడు మరియు దానికి సహాయం చేయమని నవదీప్ సైనిని కోరాడు. . అతను కొలిచే తాడును విప్పడానికి ప్రయత్నించినప్పుడు, అది విరిగింది. మరియు వినోదభరితమైన బుమ్రా చేయగలిగినది, అతను తల వణుకుతూ వెళ్ళిపోతున్నప్పుడు ఒక గొర్రె చిరునవ్వును అందించడం. ఇప్పటివరకు న్యూజిలాండ్‌లో ప్రీమియర్ పేసర్ పర్యటనను క్లుప్తీకరించారు. ఎందుకంటే, అతని భయంకరమైన ఉత్తమమైన స్థితికి తిరిగి రావడానికి ప్రయత్నం లేదా ప్రయత్నాలు లేవు. కానీ టేప్ మాదిరిగా, ఇది బుమ్రా కోసం పని చేయలేదు. అతను తన ఉత్తమమైనదిగా ఉండటానికి కొంతవరకు తక్కువగా ఉన్నాడు. మరియు ఇది ఎల్లప్పుడూ తాడు యొక్క పొడవు వరకు లేదు.

అప్పుడు బుమ్రా తన దగ్గరున్న నెట్‌లోకి నడిచాడు మరియు అతను తన పరుగును ఎక్కడ ప్రారంభించాడో పట్టించుకోకుండా, ఉరుములతో, వేగంగా డెలివరీ చేశాడు పొడవు. తరువాతి నెట్‌లో అరుణ్‌తో అతను అలా చేస్తున్నప్పుడు, అక్కడ ఉన్న దాదాపు అందరూ “బౌల్డ్ బూమ్స్” కోరస్ లోకి ప్రవేశించారు.

బౌలింగ్ కోచ్ యొక్క దగ్గరి జాగరూకతతో తనను తాను ఆవిరి తలపైకి పెంచుకునేటప్పుడు ప్రతి బంతిని ప్రోత్సహించారు. ఇద్దరి మధ్య చర్చలు బుమ్రా లక్ష్యంగా పెట్టుకున్న పొడవు గురించి అనిపించాయి. అప్పుడప్పుడు, తరువాతి నెట్ యొక్క తలపై నిలబడి ఉన్న రవిశాస్త్రి, యానిమేటెడ్ పదం లేదా రెండుతో కూడా చిప్ చేశాడు. కోహ్లీ మరియు మహ్మద్ షమీల మధ్య చాలా పోటీ యుద్ధం జరుగుతున్నప్పటికీ అందరి దృష్టి బుమ్రాపై ఉంది.

షమీ రెండుసార్లు కోహ్లీ యొక్క రక్షణను ఉల్లంఘించి అతనిని ప్యాడ్‌లపై కొట్టాడు. వాటిలో రెండవది చాలా దూరం కదిలిన డెలివరీ. ఎంతగా అంటే, భారతదేశంలో మాదిరిగానే షమీ బంతిని రివర్స్ చేయడానికి ఎలా తీసుకుంటున్నాడు అని కోహ్లీ ప్రధాన కోచ్తో కూడా చమత్కరించాడు. వాస్తవానికి వారి మార్పిడి కోహ్లీ తన పాదాలను ఉపయోగించి మరియు బౌలర్ వెళ్ళిన షమీని “ ఖరాబ్ కర్ దియా” అని కొట్టడానికి ప్రయత్నించడంతో ముగిసింది. కోహ్లీ స్పందిస్తూ, “ ఖాడే హోక్ ​​ప్యాడ్ పె, pad pe khata rahoon kya? “.

<విభాగం itemprop = "articleBody">

బుమ్రా అంతగా బాధపడటం లేదనిపించినప్పటికీ – కోహ్లీ వి షమీ పోటీ గురించి అతను తన స్వంత అభిప్రాయాలను అందించినప్పటికీ – మరియు అతనితో తన వ్యాపారం గురించి వెళ్ళాడు సాధారణ ఏకాగ్రత. అరుణ్ మరియు శాస్త్రి ఇద్దరూ అతనిని చూసిన దానితో ఉక్కిరిబిక్కిరి అయినట్లు అనిపించింది, మరియు చాట్లు చిన్నవి కావడం ప్రారంభించాయి.

వన్డేల్లో అపూర్వమైన విజయవంతం కాని నేపథ్యంలో బుమ్రా ఆ వెల్లింగ్టన్ టెస్ట్‌లోకి వెళ్ళాడు. కొన్ని సమయాల్లో అతను ఆ ఆటలలో వికెట్ల కోసం చాలా నిరాశగా చూసాడు మరియు పెద్దగా కాకపోయినా, నిరాశ బేసిన్ రిజర్వ్ వద్ద అతని బౌలింగ్‌లోకి ప్రవేశించింది. ఇది అతని పొడవుకు అనుగుణంగా ఉండకపోవటానికి దారితీసింది, మీరు బుమ్రాతో చాలా అరుదుగా కనుగొంటారు.

<విభాగం itemprop = "articleBody">

ఇక్కడ, అరుణ్ ముఖ్యంగా దానిపై విరుచుకుపడుతున్నట్లు అనిపించింది, మరియు బుమ్రా దానిని ఆఫ్-స్టంప్‌లో పూర్తిస్థాయిలో మంచి పొడవుతో దింపాలని చూస్తూనే ఉన్నాడు. ఒకానొక సమయంలో, అతని సహచరులలో ఒకరు బ్యాట్స్‌మన్‌కు బౌలింగ్ చేయకుండా టెస్టుకు ఎలా సిద్ధం అవుతాడో కూడా చమత్కరించారు. బుమ్రా నవ్వుతూ తిరిగి తన పనికి వెళ్ళాడు.

అతను మరొక చివరలో బ్యాట్స్ మెన్లను కలిగి ఉన్నప్పుడు అతని పొడవు మరియు పంక్తులు మరింత మెరుగుపడినట్లు అనిపించింది. కోహ్లీతో సహా అందరూ తెలుసుకున్నట్లు అతను వేగవంతమైన వేగంతో బౌలింగ్ చేస్తున్నట్లు అనిపించింది. ముఖ్యంగా కెప్టెన్ కోసం, అతను తన కాళ్ళతో ఉపరితలం నుండి అదనపు గట్టిగా కొట్టుకుంటున్నట్లు అనిపించింది, అతను ప్రతి స్ట్రైడ్తో వాటిని సాధారణం కంటే ఎక్కువగా పెంచుతున్నాడు. సైని మరొక కొలిచే టేప్‌ను కనుగొనగలిగాడని కూడా ఇది సహాయపడింది.

హనుమా విహారీ బుమ్రా చాలా ఇబ్బంది పడ్డాడు, రెండు అంచులను దాటి జూమ్ చేయడానికి బంతులను పొందడం మరియు కొన్ని సందర్భాల్లో తన గేట్ గుండా వెళ్ళడం. “బూమ్స్, సిక్స్-ఫెర్ వస్తోంది. సిక్స్-ఫెర్ వస్తోంది” అని శాస్త్రి ఒక అంచనాను అరిచాడు.

చాలా పదునైన బౌన్సర్ కూడా ఉంది, అది విహారీ యొక్క కుడి చెవిని విప్పింది మరియు ఇది అందరి దృష్టిని ఆకర్షించింది. ప్రస్తుతం ఉన్న ప్రతి భారతీయ క్రికెటర్ ఆ సమయంలో నెట్ వైపు తన దృష్టిని మరల్చాడు. ఇక్కడ జట్టు యొక్క ప్రముఖ బౌలర్, తన ఉత్తమ స్థలంలోకి రావడానికి తన అందరినీ ఇచ్చాడు మరియు మొత్తం భారత శిబిరం అతని వెనుక ర్యాలీ చేస్తున్నట్లు అనిపించింది. మంచి కారణం కూడా. బుమ్రా కాల్పులు జరుపుతున్నప్పుడు, భారతదేశం తన కెప్టెన్ మరియు కోచ్ కోరుకునే ప్రపంచాన్ని ఓడించే వైపుగా మారుతుంది. టెస్టుల్లో బంతితో రికార్డు సగటు 13.19 కోసం అతను చేస్తాడు, భారత్ అతనితో గెలిచింది, ఆ సమయంలో నమూనా పరిమాణం గణనీయంగా లేకపోయినా.

వెల్లింగ్టన్లో ఉన్నట్లుగా బుమ్రా తన సెషన్‌ను మరో 20 నిమిషాల బౌలింగ్ యార్కర్స్‌తో ముగించాడు. ఈసారి అతను బంతిని తోకకు ఎక్కువగా పొందలేకపోయాడు, ఇది బేసిన్ వద్ద అతని ప్రధాన సమస్య. రెండవ టెస్ట్ సమయంలో ఏదో ఒక సమయంలో మేము ఆ యార్కర్‌ను చూస్తాం అనేదానికి ఇది సంకేతం. బుమ్రా బౌలింగ్ కోచ్ మరియు వీడియో అనలిస్ట్‌తో శీఘ్ర సిట్-డౌన్ సమావేశంతో రోజు తన వ్యాపారాన్ని ముగించాడు, ఆపై అతను అన్ని పర్యటనల కంటే ప్రశాంతంగా చూస్తూ వెళ్ళిపోయాడు.

<విభాగం itemprop = "articleBody">

కొలిచే టేప్ అతనిపై వదులుకున్న రోజున, చివరికి అతని ముఖంలో ఉన్న ప్రశాంతత అతను తిరిగి ఎలా నమ్ముతున్నాడో కొలత అద్భుతమైన ప్రతిభ దాని పూర్తి స్థాయిలో. అదే జరిగితే, శాస్త్రి యొక్క అంచనా అన్నిటికీ హైపర్బోలిక్ కాకపోవచ్చు.

© క్రిక్‌బజ్