పాకిస్తాన్‌లో పంట తినే తెగుళ్ళపై పోరాడటానికి, చైనా 100,000 బాతుల సైన్యాన్ని పంపడానికి సిద్ధంగా ఉంది – లైవ్‌మింట్

పాకిస్తాన్‌లో పంట తినే తెగుళ్ళపై పోరాడటానికి, చైనా 100,000 బాతుల సైన్యాన్ని పంపడానికి సిద్ధంగా ఉంది – లైవ్‌మింట్

<ప్రక్కన ఉన్న ఐడి = "leftSec">

<విభాగం డేటా- vars-cardtype = "card" data-vars-pos = "నిలువు" డేటా- vars-storyid = "11582790865954" data-vars-storytype = "story" data-weburl = "/ పరిశ్రమ / వ్యవసాయం / to- పోరాటం-పంట-తినడం-తెగుళ్ళు-పాకిస్తాన్-చైనా-సెట్-టు-ఆర్మీ-ఆఫ్-100-000-బాతులు -11882790865954.html "id =" box_11582790865954 ">

<ఫిగర్ డేటా- vars-mediatype = "image"> ఒక బాతు రోజుకు 200 కంటే ఎక్కువ మిడుతలు తినగలదు (AFP)
ఒక బాతు రోజుకు 200 కంటే ఎక్కువ మిడుతలు తినగలదు (AFP) 2 నిమి చదవండి . నవీకరించబడింది: 27 ఫిబ్రవరి 2020, 01:45 PM IST ఆల్ఫ్రెడ్ కాంగ్

  • ఇతర అసాధారణ వ్యూహాలలో, పాకిస్తాన్ ప్రభుత్వం మిడుతలు తినాలని దాని పౌరులను కోరింది
  • తూర్పు ఆఫ్రికా నుండి దక్షిణాసియా వరకు దేశాల ద్వారా ఎడారి మిడుతలు అధికంగా వ్యాపించాయి, పంటలు మరియు పచ్చిక బయళ్లను నాశనం చేస్తాయి. పేస్

ప్రాంతీయ ఆహార భద్రతకు ముప్పు కలిగించే పంట తినే తెగుళ్ళ సమూహంతో పోరాడటానికి చైనా బాతు ప్లాటూన్లు పొరుగున ఉన్న పాకిస్తాన్‌కు మోహరించడానికి వేచి ఉన్నాయి.

ఎడారి మిడుత వ్యాప్తిని ఎదుర్కోవటానికి ఈ సంవత్సరం రెండవ సగం నాటికి కనీసం 100,000 బాతులు పాకిస్తాన్‌కు పంపబడతాయని జెజియాంగ్ అకాడమీ ఆఫ్ అగ్రికల్చరల్ సైన్సెస్ సీనియర్ పరిశోధకుడు లు లిజి తెలిపారు. బాతులు “జీవ ఆయుధాలు” మరియు పురుగుమందుల కంటే చాలా ప్రభావవంతంగా ఉంటాయి అని పాకిస్తాన్లోని ఒక విశ్వవిద్యాలయంతో కలిసి ఈ ప్రాజెక్టుకు బాధ్యత వహిస్తున్న లు చెప్పారు.

“ఒక బాతు రోజుకు 200 కంటే ఎక్కువ మిడుతలు తినగలదు” అని లు గురువారం ఒక టెలిఫోన్ ఇంటర్వ్యూలో మాట్లాడుతూ, బాతుల శోధన మరియు ప్రెడేషన్ సామర్థ్యాలను పరీక్షించడానికి చేసిన ప్రయోగాల ఫలితాలను ఉటంకిస్తూ.

పాకిస్తాన్కు బాతులు పంపే ముందు ఈ ఏడాది చివర్లో చైనా యొక్క పశ్చిమ ప్రాంతమైన జిన్జియాంగ్‌లో విచారణ ప్రారంభమవుతుందని లు చెప్పారు.

తూర్పు ఆఫ్రికా నుండి దక్షిణాసియా వరకు ఎడారి మిడుతలు అధికంగా వ్యాపించాయి, పంటలు మరియు పచ్చిక బయళ్లను విపరీతమైన వేగంతో నాశనం చేస్తున్నాయి. తెగులు ప్లేగు, అకాల వర్షం మరియు తక్కువ నాణ్యత గల విత్తనాల కొరతతో, పాకిస్తాన్ యొక్క అతిపెద్ద ఉత్పత్తి ప్రాంతాలలో ప్రధాన పంటలను తాకింది, ఇది ఇప్పటికే పెళుసైన ఆర్థిక వ్యవస్థపై బరువు కలిగి ఉంది. మరియు అది భారతదేశానికి కూడా వలస వచ్చింది.

పాకిస్తాన్ మరియు భారతదేశంతో భూ సరిహద్దును పంచుకునే చైనాకు ఆక్రమణను నిరోధించడం చాలా కీలకం. ఏదేమైనా, భారత ఉపఖండం మరియు టిబెట్ పీఠభూమి మధ్య అవరోధంగా నిలబడే హిమాలయ పర్వతాల రూపంలో చైనాకు కొంత కవచం ఉంది.

కరాచీలోని చైనా కాన్సులేట్ జనరల్ వెబ్‌సైట్‌లో పోస్ట్ చేసిన ఒక నివేదిక ప్రకారం, ప్లేగు తూర్పు దిశగా కదులుతున్నప్పుడు మిడుత వ్యాప్తిని నియంత్రించడంలో సహాయపడటానికి చైనా వ్యవసాయ నిపుణుల బృందం ఈ వారం పాకిస్తాన్‌ను సందర్శించింది.

ఇతర అసాధారణ వ్యూహాలలో, పాకిస్తాన్ ప్రభుత్వం తన పౌరులను మిడుతలు కూడా తినమని కోరింది. స్థానిక వార్తాపత్రిక నివేదిక ప్రకారం ప్రజలు పరిస్థితిని మరియు బార్బెక్యూ మిడుతలను సద్వినియోగం చేసుకోవాలి లేదా కూర తయారు చేయాలి.

మిడుత దాడి ఎంత తీవ్రంగా ఉంటుందో తెలుసుకోవడానికి, ఆఫ్రికా వైపు చూడండి. ఖండం యొక్క తూర్పున ఎడారి మిడుతలతో పోరాడటానికి అయ్యే ఖర్చు $ 128 మిలియన్లకు పెరిగింది, ప్రతిరోజూ ఎక్కువ దేశాలు ప్రభావితమవుతున్నాయని UN యొక్క ఆహార మరియు వ్యవసాయ సంస్థ తెలిపింది. హార్న్ ఆఫ్ ఆఫ్రికాలో ఈ పరిస్థితి చాలా భయంకరంగా ఉంది, అరేబియా ద్వీపకల్పంపై పెర్షియన్ గల్ఫ్ యొక్క రెండు వైపులా చేరిన గణనీయమైన సమూహ కదలికలు ఉన్నాయని FAO తన తాజా మిడుత వాచ్ నివేదికలో తెలిపింది.

ఈ కథ టెక్స్ట్‌లో మార్పులు లేకుండా వైర్ ఏజెన్సీ ఫీడ్ నుండి ప్రచురించబడింది. శీర్షిక మాత్రమే మార్చబడింది.

మూసివేయి

నెట్‌వర్క్ లేదు

సర్వర్ ఇష్యూ

ఇంటర్నెట్ అందుబాటులో లేదు