సగటు భారతీయుడు ఇప్పుడు నెలలో 11 జిబి డేటాను వినియోగిస్తాడు, 47 శాతం పెరుగుదల – న్యూస్ 18

సగటు భారతీయుడు ఇప్పుడు నెలలో 11 జిబి డేటాను వినియోగిస్తాడు, 47 శాతం పెరుగుదల – న్యూస్ 18

<విభాగం ఐడి = "బాడీ-బయటి">

సగటు భారతీయుడు ఇప్పుడు నెలలో 11GB డేటాను వినియోగిస్తాడు, 47 శాతం పెరుగుదల

4G దేశవ్యాప్తంగా వినియోగించే మొత్తం డేటా ట్రాఫిక్‌లో 96 శాతం ఉండగా, 3 జి డేటా ట్రాఫిక్ అత్యధికంగా 30 శాతం క్షీణతను నమోదు చేసింది.

  • IANS
  • చివరిగా నవీకరించబడింది: ఫిబ్రవరి 27, 2020, 5:59 PM IST

4 జి వినియోగం మీద ప్రయాణిస్తున్నప్పుడు, భారతదేశంలో మొత్తం డేటా ట్రాఫిక్ 2019 లో 47 శాతం పెరిగింది, అయితే గత ఏడాది డిసెంబర్‌లో సగటున నెలవారీ డేటా వినియోగం 11 జిబిని అధిగమించిందని కొత్త నివేదిక గురువారం తెలిపింది. దేశవ్యాప్తంగా వినియోగించే మొత్తం డేటా ట్రాఫిక్‌లో 4 జి 96 శాతం ఉండగా, 3 జి డేటా ట్రాఫిక్ అత్యధికంగా 30 శాతం క్షీణతను నమోదు చేసింది.

“4 జికి చందాదారుల వలసలు దేశంలో బ్రాడ్‌బ్యాండ్ వృద్ధిని కొనసాగిస్తాయని మేము నమ్ముతున్నాము. కొత్త అవకాశాలను ప్రభావితం చేయడానికి మరియు పెరుగుతున్న డేటా వినియోగాన్ని పరిష్కరించడానికి భారతీయ టెల్కోస్ ఇతర కనెక్టివిటీ పరిష్కారాలను పరిగణనలోకి తీసుకోవలసి ఉంటుంది” అని సంజయ్ మాలిక్ అన్నారు. సీనియర్ వైస్ ప్రెసిడెంట్ మరియు నోకియా ఇండియా మార్కెట్ హెడ్. భారతదేశంలో 30 కి పైగా ప్లాట్‌ఫారమ్‌లతో పెరుగుతున్న ఓవర్-ది-టాప్ (OTT) ప్లాట్‌ఫారమ్‌లు, ప్రాంతీయ కంటెంట్ సులభంగా లభ్యత, దూకుడు పంపిణీ వ్యూహం మరియు OTT ప్లేయర్‌ల సాచెట్ ప్రైసింగ్ మరియు మొబైల్-ఓన్లీ ప్యాక్‌ల వంటి ఆవిష్కరణల ద్వారా వీడియో వినియోగం ఆజ్యం పోసింది.

భారతదేశంలో OTT ప్లాట్‌ఫామ్‌ల కోసం గడిపిన సగటు సమయం రోజుకు 70 నిమిషాలు. “ఉత్పాదకతను పెంపొందించడానికి మరియు వివిధ పరిశ్రమలలో ఖర్చులను తగ్గించుకుంటామని హామీ ఇచ్చే రాబోయే 4K / 8K వీడియోలు మరియు పరిశ్రమ 4.0 పరిష్కారాలు. నిలువు వరుసలు, అల్ట్రా హై స్పీడ్ మరియు చాలా తక్కువ జాప్యాన్ని డిమాండ్ చేయండి “అని మాలిక్ జోడించారు.

4 జి నెట్‌వర్క్ నవీకరణలు, తక్కువ డేటా ధరలు, సరసమైన స్మార్ట్‌ఫోన్‌లు మరియు వీడియోలకు ఎప్పటికప్పుడు పెరుగుతున్న ప్రజాదరణ కారణంగా సగటు నెలవారీ డేటా వినియోగం ఏటా 16 శాతం పెరిగింది. ఫీచర్-రిచ్ మోడల్స్ మరియు పోటీ ధరల లభ్యత కారణంగా 4 జి హ్యాండ్‌సెట్ పరికరాల సంఖ్య 1.5 రెట్లు పెరిగి 501 మిలియన్ యూనిట్లకు చేరుకుందని నోకియా వార్షిక మొబైల్ బ్రాడ్‌బ్యాండ్ ఇండియా ట్రాఫిక్ ఇండెక్స్ (ఎంబిఐటి) తెలిపింది. భారతదేశ డేటా ట్రాఫిక్ గత నాలుగేళ్లలో 44-19 వృద్ధిని నమోదు చేసింది, ఇది 2015-19 నుండి ప్రపంచంలోనే అత్యధికంగా ఉంది. “వాయిస్ ఓవర్ ఎల్‌టిఇ (వోల్టిఇ) స్మార్ట్‌ఫోన్‌ల సంఖ్య 432 మిలియన్లకు పెరిగింది. బ్రాడ్‌బ్యాండ్ చొచ్చుకుపోవడం 47 శాతం, ఇది చైనా (95 శాతం) మరియు ఇతర యూరోపియన్ దేశాల కంటే 95-115 శాతం కంటే తక్కువగా ఉంది “అని కనుగొన్నది.

మీ ఇన్‌బాక్స్‌కు బట్వాడా చేసిన న్యూస్ 18 యొక్క ఉత్తమమైనవి పొందండి – న్యూస్ 18 డేబ్రేక్‌కు సభ్యత్వాన్ని పొందండి . Twitter , Instagram , Facebook , టెలిగ్రామ్ , టిక్‌టాక్ మరియు < a href = "https://www.youtube.com/cnnnews18" target = "_ blank"> YouTube , మరియు మీ చుట్టూ ఉన్న ప్రపంచంలో ఏమి జరుగుతుందో తెలుసుకోండి – నిజ సమయంలో.

తదుపరి కథ